ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนยางหน่อยครับ เน้น นุ่มและเงียบ งบ 16000  (อ่าน 3115 ครั้ง)

ออฟไลน์ blade

• Full Member
ขอคำแนะนำเรื่อง ยาง ของ Camry 2.0g 2012 เนื่องจากใช้งานมา 3 ปี
อยากได้ยางที่   
เงียบ > นุ่ม > สมรรถนะ  เพราะขับไม่เกิน 120 คนแก่ขับครับ  งบไม่เกิน เส้นละ 4000 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Wongsakorn5558

ตรงปีเกินงบแน่นอน ถ้าไม่เน้นปี ลองหา
Bridgestone GR100 ปี14
Bridgestone GR90 ปี13
Michelin Primacy LC
Michelin Primacy 3st ไม่แน่ใจ
ดูครับ น่าจะอยู่ในงบ บวก นุ่มเงียบ ทนทาน ไม่มีใครเกิน 3 ตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
c1s  ครับ อยู่ใกล้เคียงกับงบ  ถ้าเทิร์นยางได้ สักสองพัน อาจจะต่ำงบได้....

ออฟไลน์ Dubee

เน้นนุ่มเงียบ Nitto NT860 ครับ ใช้ดีบอกต่อ

ออฟไลน์ TunGzl

แนะนำ Nitto NT860 อีกเสียงครับ

ราคาไม่แรง แต่ประสิทธิภาพคุ้ม ใช้อยู่จึงบอกต่อ

ออฟไลน์ mamaman

Bridgestone GR หรือ EP ก็ได้ครับ

ถ้าขับช้า

EP200 ก็พอครับ

ออฟไลน์ rotaryman

ผมกำลังคิดจะเปลี่ยนเป็นตัวนี้อยู่ครับ Michelin Primacy 3st เห็นดอกยางลายถี่ๆแล้วน่าจะเก็บเสียงได้ดีครับ

ตอนนี้ใช้ Bridgestone GR90 อยู่ลากมา 3 ปีกว่าแล้ว เท่าที่ใช้มาผมว่ามันยังไม่นุ่มและเงียบเท่าไหร่ ดีที่ได้ความทนทานเกาะถนนถือว่าดีขับ 120-130 ยังมั่นใจได้ครับ

ออฟไลน์ legion

Primacy3st เท่านั้น เกินงบมาหน่อย แต่นุ่มเงียบกว่าตัวอื่นแบบคนละเรื่อง
ผมก็กะเปลี่ยนเหมือนกัน ใช้มาสองปีกว่า วิ่งมา 80000 ละ ยังนุ่มเงียบอยู่เลย acv50

ออฟไลน์ yourturle

primacy LC  4,550
Primacy 3st 5,000

เกินนิด แต่ดีแน่นอน
One Day.

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
ขอนอกเรื่องจขก.เล็กน้อยนะครับ

เห็นพี่ๆบอกnt860ดีก็อุ่นใจ ว่าจะไปลองดูมั่งครับ  :-*
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ Sit: )

ยางเดิม Dunlop เปล่าครับ
ไม่อยากกวน แต่จะบอกว่าซื้ออะไรที่ไม่ใช่ Dunlop
และไม่เอายางจีน ส่วนใหญ่ดีกว่า Dunlop ติดรถ

วิ่งเยอะเปลี่ยนยางเร็ว อาจลอง nitto ได้
วิ่งกลางๆใช้ยางนาน 3 ปี up อยากให้เลี่ยงยีาห้อนี้
รถที่บ้านเจอหลายรอบละ ใช้ไปสัก 3 ปี ดอกยังไม่หมด
แต่ยางมันแตกลายงา

งบ 16000 ขนาดอะไรหนะครับ เผื่อใครเปลี่ยนมา
จะได้แนะนำกัน

ออฟไลน์ blade

ไม่อยากกวน แต่จะบอกว่าซื้ออะไรที่ไม่ใช่ Dunlop
และไม่เอายางจีน ส่วนใหญ่ดีกว่า Dunlop ติดรถ

วิ่งเยอะเปลี่ยนยางเร็ว อาจลอง nitto ได้
วิ่งกลางๆใช้ยางนาน 3 ปี up อยากให้เลี่ยงยีาห้อนี้
รถที่บ้านเจอหลายรอบละ ใช้ไปสัก 3 ปี ดอกยังไม่หมด

งบ 16000 ขนาดอะไรหนะครับ เผื่อใครเปลี่ยนมา
215/60 R16 
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ Dubee

ยาวรถเท่าที่ผมประสบพบเจอ ่วงสามปีไปสี่ปี เริ่มมีการแตกลายงานแทบจะทุกเส้นที่ผมใช้ครับ (ผมใช้มาเกือบหมดละ บริสโตน ดันล็อป โตโย นิตโต๊ะ คอนติแนนตอล ฯลฯ ไม่เว้นแม้กระทั้ง BF ครับ) สังเกตเลย สามปีจะเข้าปีที่สี่ แตกลายงาเล้กๆแทบทุกเส้นทุกวง

ออฟไลน์ bone4

• Jr. Member
  • **
พึ่งเปลี่ยนมาคับ NT860 ตามคำล่ำลือเลยคับ คุ้มราคา มากๆ
ที่เหลือ คงเป็น ระยะยาว จะรักษาสภาพได้นานเท่าไรคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2015, 12:19:41 โดย bone4 »

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member

ยาวรถเท่าที่ผมประสบพบเจอ ่วงสามปีไปสี่ปี เริ่มมีการแตกลายงานแทบจะทุกเส้นที่ผมใช้ครับ (ผมใช้มาเกือบหมดละ บริสโตน ดันล็อป โตโย นิตโต๊ะ คอนติแนนตอล ฯลฯ ไม่เว้นแม้กระทั้ง BF ครับ) สังเกตเลย สามปีจะเข้าปีที่สี่ แตกลายงาเล้กๆแทบทุกเส้นทุกวง

ยางติดรวถสวิฟท์ผม BS er33 ใช้มา3ปีครึ่งละครับ ก็เริ่มมีรอยแตกริ้วๆเล็กๆที่ยางละครับ
Mazda CX8 2.5 SP 2019