ผู้เขียน หัวข้อ: FORD RANGER ปะทะ REVO ขับรถระวังๆกันนะครับ  (อ่าน 13296 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: FORD RANGER ปะทะ REVO ขับรถระวังๆกันนะครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 11:09:26 »
เมื่อต้นเดือน ผมขับรถทางใต้ขึ้น กทม เจอรถตำรวจนำขบวนเบียดรถผม ทั้งที่มันทำถนนเหลือเลนเดียว แถมพอผมหลบให้กลับมาเบียดข้างรถ แถมชี้ให้หลบรถในขบวนอีก2คันด้วย ซึ่งตอนแรกผมไม่เห็นนึกว่ามาคันเดียว เลยไปบังรถเค้า แต่มันอันตรายครับรถมันไปได้เลนเดียว จะให้ผมหลบไปไหนมากๆ เค้าก็ทำถนนอยู่

แถมขับ140-160 ให้รถหลบซ้ายตลอดทาง  เจอไฟแดง ก็ผ่า  ผมก็อยากจะรู้ว่าเป็นคนปกติขับแบบนี้โดนแน่นอนครับ ทั้งความเร็วแล้วผิดกฏจราจรด้วย  แถมคันท้ายขบวนแซงเสร็จจะวิ่งค่อมเลน ตอนแรกก็งงๆว่าขับรถแปลกๆ จริงๆก็คือ ขับปิดเลนไม่ให้ใครแซงขึ้นไปด้วยครับ
ผมว่าไม่มีกฏหมายที่ไหนรองรับการขับแบบนี้นะ

แต่ที่ผมพูดมานี้คือจะบอกว่าอันตรายกับเพื่อนร่วมทางมากครับ ที่ทำสันดานกันแบบนี้ เกิดชนคงหนักกว่าในรูปเยอะครับ แล้วใครจะรับผิดชอบกับชีวิตและการสูญเสีย

ออฟไลน์ bojung

• Sr. Member
Re: FORD RANGER ปะทะ REVO ขับรถระวังๆกันนะครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 12:35:36 »
โชคดีไปทั้งคู่นะครับ ไม่มีบาดเจ็บหนักจนเสียชีวิต ถือว่าทั้งคู่ออกแบบห้องโดยสารได้ดีทั้งคู่ครับ หน้ายู่ แต่ห้องโดยสารยังไม่เป็นไร ปกติเมื่อก่อนวีโก้ถ้าชนแบบนี้หน้าจะยุบเยอะเลยครับ แต่รีโว่นี่ดูจะแข็งขึ้นกว่าเดิมนะครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวแซสซีย์ใหม่ของเขาที่ขยายหน้าตัดเพิ่มขึ้นหรือเปล่าครับ ส่วนเรนเจอร์หน้าค่อนข้างยู่พอสมควรเลย แต่ทั้งคู่ปลอดภัย ถุงลมผมว่ากางหมดนะครับ เซนเซอร์ตัวเดียวกัน ภาพที่เห็นอาจจะถ่ายไม่ติด และต้องมีถุงลมตรงเข่าฝั่งคนขับด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 15:24:11 »
เกิดจากความประมาท ของคนขับมากกว่า คิดว่าตัวเองเอาอยู่ สุดท้ายก็เกิดอุบัติเหตุ
โครงสร้างรถทั้ง 2 ยี่ห้อ ยังในสภาพไม่เสียหายมาก คนในรถทั้ง 2 ยี่ห้อปลอดภัยก็ดีแล้วครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 21:01:39 »
ขับเร็วให้พอดี เว้นคันหน้า ไม่แซงในที่คับขัน

ขับขี่ปลอดภัยครับ ดีแล้วที่ไม่มีใครเสียชีวิต