ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอร์ดปักธงผลิตรถในไทย ตั้งเป้าปี 2559 เพิ่มเท่าตัว....  (อ่าน 7688 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
Re: ฟอร์ดปักธงผลิตรถในไทย ตั้งเป้าปี 2559 เพิ่มเท่าตัว....
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 08:58:34 »
ผมไปเดินดูในโกดังโชว์รูม รีโว่จอดเต็มเลย

ไม่ใช่ บ้านเราครับ ที่ Renger เอาชนะ Revo
บ้านเรา ISUZU กับ REVO ยอดขายแตะหมื่นคัน ต่อเดือน
แต่ ตลาดโลก Ranger มาแรงมากๆครับ ผลิตไม่ทันขายมาตั้งแต่เปิดตัว ครั้งแรก มาจนปัจจุบัน ยอดเพิ่มอย่างต่อเนื่อง

MacH1

• บุคคลทั่วไป
Re: ฟอร์ดปักธงผลิตรถในไทย ตั้งเป้าปี 2559 เพิ่มเท่าตัว....
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 09:18:43 »
B-segment คงไม่มีอนาคต

แต่ ผลจาก ความแรง ของ กะบะ เรนเจอร์
ทำยอด Revo ส่งออกต่ำกว่า และผลิตต่ำกว่า เป้าหมาย 40 % เชื่อไหมครับ
เรนเจอร์ ยอดผลิต ส่วออกทั่วโลก มากกว่า Revo เชื่อไหมครับ
นะวันนี้ผมว่า
เรนเจอร์  คือ กะบะ ยอดขาย ทั้วโลก ชนะ Revo เชื่อไหมครับ ?

เท่าที่รู้ เรนเจอร์
ไม่ได้ผลิตแค่ ประเทศไทย
ยังมี อเมริกาใต้
แอฟริกา
อีกด้วย

และจากข่าว ด้านล่าง
เรนเจอร์ กำลังจะกลับไปขาย ที่ อเมริกา หลัง ยกเลิกขายไป
คิดว่า จะ ใช้ รถที่ผลตจากที่ไหน ส่งไปขาย ?
http://www.carscoops.com/2015/08/report-ford-ranger-making-us-return-in.html

Murica Ranger would have at least 2.7V6 ecoboost (325 firepowers) to compete against the 3.6V6 powered Colorado there.   

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 10:47:56 »
Murica Ranger would have at least 2.7V6 ecoboost (325 firepowers) to compete against the 3.6V6 powered Colorado there.   

ปกติรถ กะบะ ที่ผลิตบ้านเราเกือบ ทุกค่าย
จะมี เครื่อง V6  ส่งออกเป็นปกติ อยู่แล้วนี่ครับ
เพียงแต่เราไม่รู้เอง ?????

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 11:18:35 »
B-segment คงไม่มีอนาคต

แต่ ผลจาก ความแรง ของ กะบะ เรนเจอร์
ทำยอด Revo ส่งออกต่ำกว่า และผลิตต่ำกว่า เป้าหมาย 40 % เชื่อไหมครับ
เรนเจอร์ ยอดผลิต ส่วออกทั่วโลก มากกว่า Revo เชื่อไหมครับ
นะวันนี้ผมว่า
เรนเจอร์  คือ กะบะ ยอดขาย ทั้วโลก ชนะ Revo เชื่อไหมครับ ?

เท่าที่รู้ เรนเจอร์
ไม่ได้ผลิตแค่ ประเทศไทย
ยังมี อเมริกาใต้
แอฟริกา
อีกด้วย

และจากข่าว ด้านล่าง
เรนเจอร์ กำลังจะกลับไปขาย ที่ อเมริกา หลัง ยกเลิกขายไป
คิดว่า จะ ใช้ รถที่ผลตจากที่ไหน ส่งไปขาย ?
http://www.carscoops.com/2015/08/report-ford-ranger-making-us-return-in.html

one ford ครับผม
ชิ้นส่วนจากทั่วทุกมุมโลก บ้านเราอาจจะผลิตชิ้นส่วนบางชิ้น แล้วก็ส่งไปประกอบกันที่โน่น มั้งครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 13:57:38 »
 :-* :-* :-*

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 19:33:03 »
น่าจะเน้นส่งออกเพิ่มมากขึ้นด้วยนะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ดีเลยครับ  น่าจะปักธงพัฒนา ศูนย์ ฯ ด้วยนะครับ  :-*