ผู้เขียน หัวข้อ: ใครบ้างเห็นด้วยว่า REVO DOUBLE-CAB DRL มันยาวไป-จึงไม่สวย  (อ่าน 7901 ครั้ง)

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
สองวันมานี้ เห็น3-4คัน ช่วงใกล้ค่ำ มันดูไม่สวย เพราะมันยาวมากเกิน จนดูเลอะ คือเกินพอดี
(ทีcamry altis แค่ข้างละ4เม็ด เป็นรุ่นยอดขายที่ทำตัวเลขขายดีตลอด ของโตต้า รึรู้ว่า Revo มีจุดอ่อนมากกว่า
จึงให้มันมาก กว่าเพื่อน ไม่เด่นก็ให้รู้ไป)

อีก ค่ายนึง สองวันมา เห็น5-6คัน คือ All New Pajero Sport DRL สวยเด่นมาก เสริมให้ดูหรู
แต่ไฟท้ายเวลาเบรค มันม้วนๆ อยู่แค่นั้น ดูงง
One Day.

ออฟไลน์ O_o"

Re: ใครบ้างเห็นด้วยว่า REVO DOUBLE-CAB DRL มันยาวไป-จึงไม่สวย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2015, 23:28:16 »
ให้มาเยอะๆก็บอกว่าไม่สวย ให้มาน้อยๆ 4 เม็ดก็ว่ากั๊ก แค่รูปแบบไฟการออกแบบมันไม่สวยมากกว่าครับ

ถ้ามาแบบนี้ คงไม่มีใครบ่นแน่ๆครับ ต่างกันแค่การออกแบบที่ดูดีกว่า

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
Re: ใครบ้างเห็นด้วยว่า REVO DOUBLE-CAB DRL มันยาวไป-จึงไม่สวย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2015, 23:48:44 »
เหมือนเอาไฟคลองถมมาติด

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 03:14:14 »
ไม่ใช่เยอะแล้วสวยครับ มันต้องรูปแบบ ตำแหน่งลงตัวด้วย

ออฟไลน์ zeriw009

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 05:43:42 »
โคมไม่สวยครับ เหมือนถั่วแปบ พักหลังๆ รถกระบะยี่ปุ่นออกแบบโคมไฟหน้ารูปทรงประหลาดเข้าไปทุกที

㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 07:33:23 »
โคมไม่สวยครับ เหมือนถั่วแปบ พักหลังๆ รถกระบะยี่ปุ่นออกแบบโคมไฟหน้ารูปทรงประหลาดเข้าไปทุกที

เห็นด้วยนะครับ รถญี่ปุ่นหลังๆแต่ละยี่ห้อไม่ค่อยสวย อย่าที่ว่าสวยแล้วก็แค่พอดูได้ครับ

ผมว่ารีโว่ daylight led มันไม่ค่อยสว่างน่ะครับ รวมทั้ง fortuner ด้วย  ขับสวนกันไม่สังเกตุแทบไม่เห็นไฟเลย
พวก hrv accord pjs หรือรถยุโรปเห็นชัดเจนทุกคัน
แล้วมันจะสวยได้ไงล่ะ

ออฟไลน์ unsignedint16

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 07:35:59 »
Hilux รุ่นนี้ ผมโทษคนออกแบบรูป(อัป)ลักษณ์ ภายนอก ว่าไม่มีศิลปะ ไม่มีฝีมือ

วิศวะกรรม เทคโนโลยี ประสพการณ์ ใช้ได้ดีอยู่แล้ว ตกม้าตายเรื่องเดียว

ก่อนเปิดตัว เห็นภาพวาด เสก็ตช์ หลุดในเวปบอร์ด ยังคิดในใจว่า ให้เด็ก ป3. มาวาดภาพยังสวยกว่า ดูบูดเบียว มาก
อ้าว..... ตัวจริงออกมา เหมือน มาก......

ออนไลน์ sk-non

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 07:41:58 »
ผมชอบของอัลติส มากที่สุด
เล็กแต่ผมดูเข้ากันดี

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 07:54:29 »
ต้อง DRL ขี้ตาแบบ camry ซินะ ::)

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 08:32:50 »
ผมใช้รุ่นไม่ใช่โปรเจคเตอร์ครับ

ออฟไลน์ masuoka

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 08:34:09 »
รีโว่งานวิศวกรรทผ่านครับ แต่งานศิลป์ไม่ผ่านอย่างแรงครับ

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 08:53:35 »
ผมว่าไฟของ triton เด่นสสยกว่านะะ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 10:22:05 »
ระบบไฟออโต้ของ Revo-FTN มันไวเกินไปครับ นิดๆหน่อยๆ DRL ดร็อปลงเป็นไฟหรี่หมด ในคลับเห็นตั้งใหม่กันเกลื่อน แต่ก็เห็นว่ายังเร็วอยู่ดี
เรื่องความสวย ผมมองว่าจะไปหวังมากกับกระบะโตโยต้าคงยาก เพราะมันต้องทำกลางๆเผื่อ MC ในอนาคตด้วย ในส่วนตัวมองว่า Revo หน้าไม่สวย ท้ายไม่สวย แต่ด้านข้างนี่ผมว่าสวยลงตัว ดูทันสมัย มีลูกเล่นกว่าหลายๆค่ายที่โป่งล้อยังเป็นทรงครึ่งวงกลมอยู่เลย
คนที่ซื้อ Revo หรือในบางทีรวมถึง D-max โจทย์ใหญ่ของเค้าน่าจะอยู่ที่เรื่องความน่าไว้ใจของเครื่องยนต์ เกียร์ อะไหล่นอกศูนย์ ซ่ะมากกว่า(ไม่นับพวกแต่งซิ่งนะครับ)
ส่วนคนที่ซื้อยี่ห้อรอง โจทย์ใหญ่น่าจะอยู่กับความคุ้มค่าเงินกับออฟชั่น ดีไซน์สวยงาม ช่วงล่าง เป็นอันดับต้นๆ

ออฟไลน์ Wazzar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 10:47:51 »
ของ Revo มันไม่ค่อยสว่าง (Design น่ะผ่าน)

ส่วน Fortuner ก็เหมือนกัน
เห็นมีเส้นๆหางตา แต่พอวิ่งจริงเห็นแต่ ขี้ตา

ผมว่า ขี้ตา Altis สว่างกว่าอีก (หรืออาจจะเป็นที่มุมตกกระทบกับตาเรา)

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 12:07:32 »
เด่วพอ MC ก็สวยครับ

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 12:15:39 »
เห็นด้วยครับของรีโว่ไม่สวยเลย DRL ในรถกระบะผมชอบของนาวาร่าที่สุด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 14:23:46 »
จริงครับ DRL ไม่สวยอย่างแรงเลย
ส่วน PJS เปิดตัวเฉยๆ ต่อมาเริ่มชอบ พอเห็นคันจริงบนถนนบ่อยๆผมว่ามันไม่สวยอ่ะ
ด้านหน้าตอนแรกๆว้าวนะ ดูไปดูมาไม่สวยเลย ตัวก็รีบๆยาวๆไม่สมส่วน ตอนแรกไม่เคยชอบโฉมก่อน ตอนนี้ชอบขึ้นมาทันที

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 14:33:48 »
แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนเลยครับ ผมกลับมองว่ามันสวย ยิ่งตอนกลางคืน ลองมองดู มันดูเป็นแถวเรียงสวยจนสุดโคมเลยครับ เหมือนมีคิ้วหรือเป็นตาเหยี่ยวยาวๆ ครับ ถ้าให้มาน้อยไป ผมดูแล้วมันโหรงเหรงครับ ที่ผมชอบจุดนึงของรีโว่ก็คือไฟหน้านี่แหละครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 17:11:34 »
รถกระบะที่ไฟ DRL สวยสุดผมว่า NP300 ครับ ทั้งสว่างและรูปทรงเป็นเอกลักษณ์เห็นไฟมาไกลๆนี่รู้ทันทีเลยว่าเป็นรถรุ่นไหน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 19:15:50 »
ผมคิดว่า รถไม่สวย ไฟก็ไม่สวยไปด้วย

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 23:56:40 »
สวยไม่สวยไม่รูั เอาให้เยอะไว้ก่อน 5555

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 07:33:29 »
อย่างน้อย โคมรุ่น top ก็สวยกว่ารุ่นรองเยอะครับ
รุ่นรองนี่ดูโล้นๆ กลวงๆมาก เป็นโคมฮาโลเจนที่ไม่สวยเอาเสียเลย
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 07:50:13 »
เมื่อวานไปลองขับ d-max 1.9 ไฟหน้าก็ให้ DRL มาเท่าเดิมคับ แค่ย้ายจากด้านล่างมาไว้ในโคม

ดูๆไปสวยใช้ได้ครับ แต่น่าจะให้มาเยอะกว่านี้อีกหน่อย ลากยาวจนไปถึงสุดด้านบนโคม เหมือน HR-V

เท่าที่ลองคับ เสียงเครื่องเงียบลงชัดเจอครับ เงียบลงมากๆอันที่ขอชมเลย

ส่วนตอนทดลองขับนั้น เกียร 1 ไม่ค่อยมีแรงเลย พอเข้าเกียร 2 รอบเกิน 2000 ขึ้นไปถึงเริ่มมาครับ

หลังจากนั้นยาวเลย แซงทุกคัน วิ่งที่ 110-130 :) :) :) ลบภาพความคิดเครื่อง 1.9 จะไม่แรงแต่รอรอบนิดๆ

แต่เมื่อเทียบกับ เครื่อง 2.5 VN ของที่โตโยต้า ที่ขับอยู่ 1.9 ยังสู้ไม่ได้เรื่องกำลังที่มาไวกว่าต่อเนื่องกว่า

(หรือต้องให้ 1.9 พ้นรันอินก่อน เพราะที่ลองขับพึ่งวิ่งไปได้แค่ 300 กว่ากิโลเอง ใหม่มาก)

แต่มีข้อติครับเรื่อง วัสดุอุปกรณ์ภายใน ยังดูไม่ค่อยดีเท่าไร ช่วงล่างยังไม่ใจไม่ได้มากนักในความเร็วสูง

ออฟไลน์ tiger12r

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 10:33:52 »
รอซื้อรีโว่โฉมที่2ครับโฉมนี้ผ่านก่อนนะ  8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 17:53:00 »
ผมว่าไฟหน้ารีโว่ที่ให้มาหลายเม็ดเป็นแถบยาว สวยดีแล้วครับ ดีไซน์ไฟหน้าโดยรวมยังไม่ค่อยลงตัว แต่ถือว่าผ่าน ผมชอบไฟหน้า NX300h มาก เห็นคันแรกต้องไปเสิร์ชหาว่ารุ่นอะไร แต่ถ้าเอาไฟหน้า NX300h มาใส่รีโว่ ผมว่าคงไม่เข้า ตรงกันข้ามถ้าเอาไฟหน้ารีโว่ไปใส่คันอื่นอาจจะลงตัวก็ได้

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 18:43:53 »
โตโยต้ามันอาจจะออกแบบภายนอกรีโว่เสร็จพร้อมๆกับที่เรนเจอร์เปิดตั้วแล้วก็ได้ เพราะดูดีไซน์เหมือนรถปี 2010-2012 ซะมากกว่า แต่คงติดพัฒนาเรื่องอื่นจึงเพิ่งมาเปิดตัว ทรงไฟหน้าเลยออกแนวล้าสมัยนิดๆ เพราะเท่าที่ดูจะเห็นว่าแนวทางดีไซน์ภายนอกของรีโว่ถูกถ่ายทอดมาไว้ในวีโก้แชมป์แล้วเมือนกัน เช่นเส้นสายกระโปรงหน้าเชื่องลงมากระจังหน้า เส้นสายโป่งล้อ เส้นสายไฟท้าย