ผู้เขียน หัวข้อ: // J!MMY said : ขอความกรุณานะครับ หากเจอกันบนท้องถนน อย่าทำแบบนี้ !!! //  (อ่าน 12017 ครั้ง)

ออฟไลน์ UK16

• Jr. Member
  • **
บนถนนเดี๋ยวนี้มันแย่ โชคดีที่เดี๋ยวนี้มีกล้องติดรถเอาไว้ประจานคนประเภทนั้นได้บาง ขับจี้ตูด เบียดเข้าตรงคอสะพานข้ามแยก วิ่งสวนเลน(ขี้เกียจไปยูเทิร์น) ไปดูการสนทนาใน FB รถซิ่ง รถ แต่งต่างๆ เขาก็ว่าสิ่งที่เขาดันกันบนท้องถนนมันถูก มันเท่ห์ ได้แต่บ่นตามประสาคนแก่ และ ระวังตัวกันเอาเองไปเท่านั้นครับ  :-\  ทุกวันนี้มันเหนือการควบคุมไปแล้ว อยู่ที่สำนึกของแต่ล่ะคนล่ะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
พวกเก่งในซอยสินะ พอออกถนนใหญ่แล้วคลานเป็นหอยทาก เร็วในซอยคือจะรีบไปชนคนตายเหรอ? เจอแล้วรำคาญ >:(

ออฟไลน์ Kritnat

• Newbie
  • *
คันเมื่อวานน่าจะสีเงินไม่ก็สีทองครับ แต่ไม่ผิดจากสองสีนี้แน่นอน

แต่ผมว่าเขาก็ไม่ได้ขับเกะกะเกกมะเหรกอะไรนะ คืออาจจะรีบจริงหรือไม่ก็อยากลองเล่น
หรือไม่ก็แค่เป็นนิสัยปกติที่ถ้าอยากให้ใครหลบก็ใช้วิธีดูดตูดเอา แต่ปกติเนี่ยถ้าขับกัน 120
130 ระยะห่างจากคันหน้ามันควรจะ 8-10 เมตรเป็นอย่างต่ำแล้ว ปกติถ้ามีรถชิดเข้ามา
ในระยะนี้และวิ่งด้วยความเร็วเท่ากันตลอดเป็นผมผมก็หลบแล้วครับ หรือไม่รู้มันคงเป็นกรรม
อย่างนึง ตอนแก่ก็รับกรรม ตอนเป็นวัยรุ่นก็ไปจี้ตูดชาวบ้านไว้เยอะเหมือนกันผมน่ะ

555 เรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่ง  :D