ผู้เขียน หัวข้อ: New PJS เครื่อง V6 ปีหน้าจะมามั้ยครับดูจากตัวนอกมีเครื่อง V6 ด้วย..  (อ่าน 3728 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
เจอในวีดีโอ Present ตัวส่งนอกครับ จะมี 2 เครื่องยนต์ 4N15 2.4 MIVEC Clean Diesel 181ps กับเครื่องเบนซิน 6B31 V6 3.0L MIVEC  230ps น่าจะเป็นเครื่องเดียวกับ New Outlander รุ่น GT หรือมิตซูจะรอรุ่นเครื่องใหญ่ของคู่แข่งเปิดราคาขายในปีหน้าก่อนแล้วค่อยเปิดตามเพราะดูแล้วยังไงเรื่องค่าไอเสียคงเกิน 200 g/km

อัตราเร่งดูจะแรงทีเดียวใน Outlander 6AT เครมไว้ในโบรชัวร์ 0-100 km/h =8.7วิ , 120-140km/h =4.8วิ น้ำหนักตัวรถ 2270 kg ซึ่งใกล้เคียงกับ NPJS เลยนะครับ จับมาชนกับ 8AT คงจะแรงน่าดู
http://www.mitsubishi-motors.com/en/showroom/outlander/catalog/pdf/16MY_Gene_Outlander_Eng_catalog_web.pdf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2015, 22:47:39 โดย masuoka »

ออฟไลน์ JeansZ

ผม​ว่ายากครับ ราคา​อาจจะพอๆ กับ Everest ตัว​ท็อป ที่​โดน​ภาษี 30% ราคา​คง​ประมาณ 1.8 ล้าน
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าคงไม่เอามาแล้วหล่ะ โดนภาษีใหม่อีก ตัวเก่าก็ไม่ได้ขายดีเท่าไหร่(แต่ก็แอบเจอบ่อยอยู่นิดๆ)
ถ้ามาจริงขอขับสี่ตลอดเวลามาด้วยนะ อย่าตัดเหมือนรุ่นที่แล้ว ขับตวจ.มันแน่ๆ ตอนเติมน้ำมันไม่รู้...

ออฟไลน์ ps000000

มันจะแพงดิครับ

ออฟไลน์ rotaryman

น่าใช้เลยครับ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเป็นเครื่องเบนซินล่ะ ดูน่าเล่นขึ้นมาอีกเยอะครับ

ออฟไลน์ the kit

เข้าใจว่ามีมา (แต่ไม่ระบุว่าปีหน้านะ)
เพราะในคู่มือแนะนำการใช้งานของ New Pajero Sport ที่ทุกคนที่เป็นเจ้าของต้องได้ มีรหัสเครื่องนี้มาในคู่มือด้วย
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
อาจจะมาน่ะครับผมว่า คงรอให้ PJS 2.4 Mivec ขายได้ตามเป้าที่วางไว้ก่อนคงกลางๆอายุตลาดของรถ  และก็จะปล่อยตัว V6 3.0 Mivec มาเหมือน PJS ตัวเก่า และเชื่อได้เลยว่า ราคาวางไว้ถูกกว่า ตัวท็อปของคู่แข่งแน่นอน มิตซูทำได้  อาจจะขายไม่ดีนัก แต่ก็ดึงลูกกลุ่มที่ชอบเครื่อง V6 3.0 ไว้ได้  ตัวเก่าเหมือนจะขายไม่ดี แต่ก็แอบเห็นบ่อยเหมือนกัน

ออฟไลน์ baddream11

ตัวเก่า V6 ขายดีครับ ตอนที่ลดราคา 2 แสน แล้วทำไมต้องลด 2 แสน ก็น่าจะเดาได้
ก็อยู่ที่เค้าล่ะ ว่าจะลองเสี่ยงดูอีกทีไหม :-*

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ไม่น่ามานะครับ
@ngel gunman

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คิดว่าไม่มาครับ แล้วตัวเดิมเครื่องเบนซินยอดก็น้อยมาก
แถมลูกค้าก็เอาไปติดแก๊สกันอีก ประกันขาดทันที
พอรถมีปัญหาก็พาลซวยกันเป็นทอดๆครับ

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
ผมว่าก็ไม่หน้ามานะครับ เพราะเกี่ยวกับภาษีใหม่ด้วยส่วนหนึ่ง แค่ตัวนี้ผมว่าก็oแล้วเรียวแรงดีเหมาะกับบ้านเราแล้วครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ก็ไม่แน่นะครับ แต่ๆตัวนอกเบาะแถว2มีหมอนตรงกลาง ส่วนไทยไม่มี มันคืออัลไร??

ออฟไลน์ SM.

ถ้ามา V6 ราคาจะเท่าไหร่ครับเนี่ยยย