ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งศักดิ์สิทธิ มีจริง  (อ่าน 3836 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
สิ่งศักดิ์สิทธิ มีจริง
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 13:08:13 »
มีเรื่องแปลกเรื่องนึงที่ผมเคยประสบมาครับ
เรื่องนี้นานมากแล้วตั้งแต่สมัยผมยังเด็ก แต่ก็ยังจำภาพในอดิตได้ติดตา
  ตอนนั้นผมอยู่ที่อัมพวาครับ ผมมีพี่ชายซึ่งได้มาเป็นอาจารย์ที่มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์หาดใหญ่

หลังจากที่พี่ชายผมเป็นอาจารย์ได้สักพัก แกก็ซื้อรถยนต์มือสองมาคันนึง เป็นรถเก๋งมาสด้าแฟมิเลีย สีเหลืองส้ม
แล้วแกก็ขับกลับมาเยี่ยมบ้านที่อัมพวา ขับรถคันนี้มาเลย
ก็ชวนผมกับคุณแม่เข้า กทม มาเที่ยวเขาดิน เที่ยวกันสามคน สนุกเพลิดเพลินครับ รถจอดอยู่ริมถนนด้านนอก
พอเที่ยวเสร็จ กลับออกมาปรากฎว่ารถหาย...

เสียใจกันมากครับ คิดว่าคงไม่ได้คืนแน่ แต่ก็ไปแจ้งความไว้ สีหน้าพี่ชายผมแย่มาก ๆ คุณแม่ก็เหมือนกัน
วันนั้นก็เลยต้องขึ้นรถเมล์ จะกลับไปอัมพวา แม่ก็ปลอบใจพี่ชายตลอด
  แต่แล้ว เรื่องที่มันไม่น่าเป็นไปได้ครับ ระหว่างทาง ผมก็จำไม่ได้แล้วว่าบริเวณไหน แม่ผมเห็นรถพี่ชายจอดอยู่ข้างทางครับ
แม่ตะโกนให้คนขับรถเมล์จอด แม่ว่าใช่ ๆๆ รถเรา ๆ พี่ชายก็บอกว่าใช่ ๆๆๆ แล้วก็ลงจากรถ ไปดู
ก็ใช่จริง ๆ ด้วยครับ ในรถถูกงัดเครื่องเสียงออกไป แต่อย่างอื่นไม่มีอะไรเสียหาย
ก็ตามช่างกุญแจมา ขับรถออกไปได้ ก็ไปที่โรงพักไปแจ้งให้เจ้าหน้าที่ตำรวจทราบว่าเจอรถแล้ว ตำรวจก็ งง แปลกใจกันทั้งโรงพัก

พอทุกอย่างเรียบร้อย แม่ก็บอกในรถว่า แม่บนพระแก้วมรกตไว้ขอให้เจอรถครับ
กลับมาบ้านวันรุ่งขึ้นแม่ก็แก้บน

มันก็แปลกเนอะ... จะว่าบังเอิญ ก็อาจจะบังเอิญ จะว่าสิ่งศักดิ์สิทธิท่านคุ้มครอง ก็เป็นได้
ไปไหนมาไหนก็ควรเคารพสิ่งศักดิ์สิทธิกันนะครับ แต่ก็อย่าคิดทำชั่วหรือทำอะไรไม่ดีด้วยแล้วกัน
ขับรถก็มีน้ำใจให้กัน อย่าใจร้อนครับ

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
Re: สิ่งศักดิ์สิทธิ มีจริง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 14:11:04 »
สุดยอดครับ

ออฟไลน์ Tedjung84

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 14:27:35 »
สุดยอดจริงๆครับ :)
เรื่องแบบนี้ไม่ได้เกิดขึ้นได้ง่ายๆเลยจริงๆ

ออฟไลน์ Nazare

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 18:26:12 »
มันก็แค่เรื่องบังเอิญนั่นแหละ
อย่าไปให้เครดิตกันมากนักเลยสิ่งศักดิ์สิทธิเนี่ย
เสือภูเขา Marawuti 1998
Honda Wave100 All new Sticker
Yamaha Grand Filano 2015

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 21:22:54 »
อย่าไปให้เครดิตกันมากนักเลยสิ่งศักดิ์สิทธิเนี่ย

ผมก็คิดเหมือนกันอ่ะครับ ใครจะเชื่อก็เชื่อไปสิทธิส่วนบุคคลไม่ว่ากัน
ประเทศนี้ศักดิ์สิทธิ์ทุกอย่างยกเว้นกฏหมาย

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 23:40:54 »
สุดยอดมากครับผม

ออฟไลน์ tiger12r

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 07:18:32 »

ผมก็คิดเหมือนกันอ่ะครับ ใครจะเชื่อก็เชื่อไปสิทธิส่วนบุคคลไม่ว่ากัน
ประเทศนี้ศักดิ์สิทธิ์ทุกอย่างยกเว้นกฏหมาย
อันนี้ผมเห็นด้วยครับ กฏหมายเมืองนี้ใช้ได้เฉพาะกับคนบางกลุ่มเท่านั้น  :-X
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4