ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ J!MMY และทีมงาน เกี่ยวกับภายใน BRV ตอนที่ไปเทสที่ JAPAN  (อ่าน 4493 ครั้ง)

ออฟไลน์ ekkasit101

• Newbie
  • *
ภายในตัวท็อปสเปคไทย คงจะเหมือนในรูปคันนี้ที่เป็นเบาะหนัง มี ปุ่มสตาร์ท ใช่ไหมครับ อยากเห็นด้านหน้าตรงพวงมาลัยชัดๆ ครับ มีปุ่มอะไรบนนั้นบ้าง สงสัยเรื่องปุ่มกดรับโทรศัพท์ จะมีแบบ HONDA CITY โฉมปัจจุบันไหมครับ แล้วจอ 6.1 นิ้ว มี NAVIGATOR มาให้ด้วยไหม ขอบคุณครับ

ขออนุญาติยืมรูปจากในนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ chanphoto

• Sr. Member
ขอแจมกระทู้ อยากทราบด้วยว่า การเข้าเบาะแถว3 ยากง่ายแค่ไหน ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ bubball

• Hero Member
ภายในตัวท็อปสเปคไทย คงจะเหมือนในรูปคันนี้ที่เป็นเบาะหนัง มี ปุ่มสตาร์ท ใช่ไหมครับ อยากเห็นด้านหน้าตรงพวงมาลัยชัดๆ ครับ มีปุ่มอะไรบนนั้นบ้าง สงสัยเรื่องปุ่มกดรับโทรศัพท์ จะมีแบบ HONDA CITY โฉมปัจจุบันไหมครับ แล้วจอ 6.1 นิ้ว มี NAVIGATOR มาให้ด้วยไหม ขอบคุณครับ

เห็นคุณจิมมี่เขียนเอาไว้ใน First Impression นิครับว่า
"พวงมาลัย ยังคงเป็นแบบ 3 ก้าน พร้อมชุดสวิตช์ควบคุมเครื่องเสียงบนก้านพวงมาลัย
ซึ่งยกชุดมาจาก City รุ่นปี 2008 – 2014 ทั้งดุ้น (ส่วนภาพข้างบน ที่เป็นพวงมาลัย
ของ Mobilio ก็ไม่ต้องแปลกใจครับ นั่นมันเวอร์ชันอินโดฯ)"

ถ้าเป็นอย่างนั้น พวงมาลัยก็จะหน้าตาแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ Boycm009

รอดูอีกไม่กี่วันนี้แล้วครับ

ออฟไลน์ SM.

รอไปดูตัวจริงทีเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ delete

ดูอันนี้ครับ ของอินโด
ถ้าจะต่าง คงไม่ต่างไปจากนี้แน่ๆ

http://kobayogas.com/2015/08/25/finally-foto-foto-interior-honda-brv-positif-menarik-ala-jazz-dan-hrv/

แม้จะเป็นสีทึบๆทั้งหมด
แต่ดูรูครับ  มันเว้นพุชสตารืท เว้นปุ่มที่พวงมาลัยซ้ายขวา
ถ้าตัวออพชั่นเต็มก็น่าจะใส่มาให้(แต่ครุบซ์ ทางขวา ผมว่าอาจจะไม่มามั้ง รอไว้MC อิอิ)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ถามต่อเล่นๆครับ..

ถ้าจะเอามายกสูงขึ้นอีกสัก 1-2 นิ้ว จะยกได้มั้ย
และถ้ายกได้ ใช้วิธีไหนในการยก..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ gumpzgear

เห็นคุณจิมมี่เขียนเอาไว้ใน First Impression นิครับว่า
"พวงมาลัย ยังคงเป็นแบบ 3 ก้าน พร้อมชุดสวิตช์ควบคุมเครื่องเสียงบนก้านพวงมาลัย
ซึ่งยกชุดมาจาก City รุ่นปี 2008 – 2014 ทั้งดุ้น (ส่วนภาพข้างบน ที่เป็นพวงมาลัย
ของ Mobilio ก็ไม่ต้องแปลกใจครับ นั่นมันเวอร์ชันอินโดฯ)"

ถ้าเป็นอย่างนั้น พวงมาลัยก็จะหน้าตาแบบนี้ครับ

ในรูปมันเป็น CITY 2015 ไม่ใช่เหรอครับ ถ้าตามที่คุณ J!MMY ว่า ก็น่าจะเป็นพวงมาลัยแบบในรูปของ จขกท. นะครับ

ออฟไลน์ muza

ถ้าจะต่าง คงไม่ต่างไปจากนี้แน่ๆ

http://kobayogas.com/2015/08/25/finally-foto-foto-interior-honda-brv-positif-menarik-ala-jazz-dan-hrv/

แต่ดูรูครับ  มันเว้นพุชสตารืท เว้นปุ่มที่พวงมาลัยซ้ายขวา
ถ้าตัวออพชั่นเต็มก็น่าจะใส่มาให้(แต่ครุบซ์ ทางขวา ผมว่าอาจจะไม่มามั้ง รอไว้MC อิอิ)
ในลิงค์ มี พวกมาลัยทั้ง สองแบบนะครับ
น่าจะ ตามออฟชั่น ไป

ของบ้านเราไว้มาลุ้นกันอีกที

ออฟไลน์ bubball

ในรูปมันเป็น CITY 2015 ไม่ใช่เหรอครับ ถ้าตามที่คุณ J!MMY ว่า ก็น่าจะเป็นพวงมาลัยแบบในรูปของ จขกท. นะครับ

อ่อ ผมเข้าใจผิดหรอเนี่ย ลืมไปว่า City ตัวนี้มันต้องเป็นโมเดล 2015 ขอบคุณมากครับ  :-X

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
รูปที่เห็น ตอน Test ในต่างประเทศ
อาจจะไม่ใช่ แบบที่เอามาจะหน่ายในบ้านเราก็ได้นะครับ

อดใจไว้ ไม่กี่วัน ก็ได้เห็น ในงาน Motor Expo แล้วครับ

แต่..ช้าก่อน..ถึงแม้จะเห็นในงาน ก็อย่าเพิ่งปักใจ

เพราะส่วนล่างสุดของโบว์ชัวร์ บริษัทรถมักจะเขียนไว้ ว่า... อุปกรณ์บางรายการอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า..

พอจำกันได้ไหมครับ
5 5 5
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ delete

ในลิงค์ มี พวกมาลัยทั้ง สองแบบนะครับ
น่าจะ ตามออฟชั่น ไป

ของบ้านเราไว้มาลุ้นกันอีกที
อ่านที่เค้าเขียน เค้าบอกว่า อีกแบบนึงคือแจส gd
น่าจะเอามาเทียบเฉยๆ เพราะคอนโซลต่างกันเกิน รถขายในภูมิภาคเดียวกันทำสองคอนโซล ผมว่ายาก
ถ้าลุ้นคงลุ้นพวงมาลัยมากกว่า อาจได้ของแจสก็พอได้ ไม่งั้นจะเหมือนโมบิลิโอเกินไป อิอิ