ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปดีๆสอนการใช้รถใช้ถนน ที่ไม่ต้องมาเถียงกัน ใครถูกใครผิด  (อ่าน 2065 ครั้ง)

ออฟไลน์ DeSatan

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ในท้องถนนบ้านเรา
เอาเข้าจริงมันไม่ค่อยจะดีงามอย่างที่หวังไว้เลยครับ

ออฟไลน์ Paul sa

• Full Member
กำลังนึกถึงเรื่องนี้เหมือนกัน ขอบคุณ จขกท ที่นำมา share ครับ
จริงๆ แล้ว กฎหมายจราจรบ้านเราหรือทั่วไปก็กำหนดไว้อย่างนี้เพื่อความปลอดภัยเป็นเรื่องสำคัญ แต่คนขับรถต่างหากที่ไม่เคารพกฎหมายและปฏิบัติตาม ยิ่งปัจจุบันอยู่ในขั้นเลวร้ายจนไม่อยากออกมาขับรถเองบนถนน รู้หรือไม่รถยนต์คือเครื่องจักรสังหารอันหนึ่งหากใช้โดยประมาท
ไม่รู้จะแก้ไขอย่างไรแล้วเมืองไทยเรา คิดเล่นๆ ว่าหากล่ารายชื่อให้มากๆ ร้องเรียนนายกจะช่วยให้กฎหมายเข้มงวดมากขึ้นทั้งผู้ใช้และรักษากฎหมายหรือเปล่า

ออฟไลน์ rotaryman

• Hero Member
ขอบคุณครับ

แต่เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่จิตสำนึกล้วนๆครับ

ออฟไลน์ DeSatan

• Jr. Member
  • **
อยากให้เพื่อนๆในนี้ดูกันเยอะครับ พอรู้กฎแล้ว ต่อไปก็เป็นเรื่องของจิตสำนึกของแต่ละคนแล้วละครับ