ผู้เขียน หัวข้อ: // Ford เตรียมโชว์ Everest MY2016 หลังปรับราคาจากภาษีปี 2559 ในงาน Motor Expo //  (อ่าน 31887 ครั้ง)

ออฟไลน์ koth_ph

• Newbie
  • *
เห็นเซลล์แจ้งมาว่า
ถ้าจองตอนนี้รับรถต้นเดือนมกราคมครับ
เพราะตอนนี้รถขึ้นไลน์ผลิตเตรียมไว้แล้ว
คิดว่าไม่น่าช้าแบบที่ผ่านมา
เพราะรถที่ผลิตมันสเปคเดียวกับตัวส่งออก

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ราคามันจะไปถึงไหนกันเนี่ย

ออฟไลน์ delete

ผมรอตัวท็อป เวอร์ชั่นที่แก้ co2 ต่ำกว่า200ละกันครับ
ไม่น่าจะยากมั้ง คู่แข่งทำได้ ก็น่าจะทำได้เช่นกัน
เผื่อมีโบคู่กะเค้ามั่ง เอิ้กๆ

ออฟไลน์ tvm

น่าจะเพิ่ม Smart Key มาหน่อยก็ยังดี
ถ้ามีภายในสีน้ำตาลแจ่มเลย
คิดเหมือนกันครับ คือไอ้ Keyless นี่ มันไม่จำเป็นสำหรับรถที่เขาว่าดีๆ กันหรอครับ งง มาก เหมือนเขาตั้งใจจะไม่เอา Keyless เลย อยากรู้จริงๆ ครับ ทำไมไม่ใส่มาให้ เผื่อท่านใดมีไอเดียรบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ TINTIN

• Newbie
  • *
นอกเรื่องนิดครับ สรุปMustang ทางfordไม่มีข่าวว่าจะนำเข้ามาทำตลาดแล้วใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

น่าจะเพิ่ม Smart Key มาหน่อยก็ยังดี
คิดเหมือนกันครับ คือไอ้ Keyless นี่ มันไม่จำเป็นสำหรับรถที่เขาว่าดีๆ กันหรอครับ งง มาก เหมือนเขาตั้งใจจะไม่เอา Keyless เลย อยากรู้จริงๆ ครับ ทำไมไม่ใส่มาให้ เผื่อท่านใดมีไอเดียรบกวนด้วยครับ

มีแน่ครับ แต่คงไม่ตอนนี้ ฟอร์ดคงเก็บอะไรไว้ให้ MC บ้าง ไม่งั้นมันไม่มีอะไรดึงดูดได้อีก ออฟชั่นได้ขนาดนี้แล้ว สมมุติไปเพิ่มตอน MC มันไม่มีอะไรที่เพิ่มได้แล้ว เหลือพวกนี้ไว้ก็โอเคนะ กับการทำตลาด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

ห้องโดยสารโทนดำมาแล้วววว  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ MUK

รุ่น 2.2 Titanium 4x2 และ 3.2 Titanium 4x4

- ภายในห้องโดยสารโทนสีดำ ( Black Interior )

แล้วตัวล่าง ราคาเพิ่มเหมือนกัน ไม่ได้ให้อะไรเพิ่มใช่ไหมครับ
อยากให้เพิ่มรับประกันเกียร์ 8 ปี ครับ :)

เกียร์ 6R80 ไม่มีปัญหามากหรอกครับ เกียร์นำเข้าและเป็ยเกียร์เดียวกับ F-150 กับ Mustang แต่ถ้ากังวลเขาก็มีให้ซื้อประกัน PPP เพิ่มระยะประกับเป็น 5 ปี หรือ 100000 กิโล ในราคาแค่ 2 หมื่นกว่าบาท

แต่จริงๆนะ ผมว่าใครกังวลอย่าออกฟอร์ดครับ เพราะเท่าที่ผมรื้อรถมา อะไหล่หลายอย่างของ everest ต่างจากแรงเจอร์ เช่นจานเบรก ผ้าเบรก และอื่นๆ ของแต่งก็หายาก หรือทำยาก เช่นสปริงหน้าเป็นลินเนียร์ สปริงหลังเป็นโปรเกรสซีบ รอของแต่งก็ต้องมีหลักปีขึ้นไป

ขอบคุณครับผม ผมคงรอดูสักระยะครับผม รอดูว่าปีหน้าให้รถมีคนใช้ไปสักระยะ และรอดูว่าราคาเป็นยังไง และไม่อยากรอรถนาน เอาแบบ 1 สัปดาห์ได้รถ ประมาณนั้นครับ เห็นคนอื่นรอแล้วเหนื่อนแทนครับผม
 :)

ออฟไลน์ ปืนโต

• Newbie
  • *
ตกลง MY 2016 เป็นแบบ PUSH START หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

มีแน่ครับ แต่คงไม่ตอนนี้ ฟอร์ดคงเก็บอะไรไว้ให้ MC บ้าง ไม่งั้นมันไม่มีอะไรดึงดูดได้อีก ออฟชั่นได้ขนาดนี้แล้ว สมมุติไปเพิ่มตอน MC มันไม่มีอะไรที่เพิ่มได้แล้ว เหลือพวกนี้ไว้ก็โอเคนะ กับการทำตลาด

ผมเห็นปุ่ม push start ของ ranger กับ ev ในรุ่นที่มี smart key แล้วแทบอยากโดดตึกครับ พี่แกเอาปุ่มสตาร์ทไปแปะแทนรูกุญแจที่คอพวงมาลัยดื้อๆเลย เหมือนพี่แกไม่ตั้งใจใส่มาให้เลย =_=

ออฟไลน์ Sleepy Boy

จองแล้วรับรถตอนไหนครับ แก้ปัญหานี่ก่อนดีกว่าครับอย่าแก้ปัญหาโดยขอ50000ครับเดียวลัดคิวให้ก่อนเลยครับ งงอะเจอคำตอบนี้จากเซลล์ :'(
เหมือนตอนจองเรนเจอร์เลย โดนเซลฟัน แถมศูนย์ก็ฟันด้วยจากราคาใบจองที่เจ้าของเดิมขายให้ ทำให้ผมเสียความรู้สึกกับยี่ห้อนี้มาก ตอนนั้นอยากได้มาก เอาก็เอาวะ ยอมหัวแบะ

ออฟไลน์ pangwong

• Jr. Member
  • **
มีตังค์ก็จะเอาฟอร์ดเพิ่ม ออฟชั่นที่ใให้มา ความปลอดภัยล้วนๆ...ชอบ