โพลล์

ถ้าท่านจะซื้อ MG5 ท่านจะซื้อรุ่น 1.5 หรือ 1.5 turbo รุ่น D หรือ X ครับ

1.5D
1 (3.2%)
1.5X + Sunroof
0 (0%)
1.5 D turbo
9 (29%)
1.5 X turbo + Sunroof
21 (67.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 31

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าท่านจะซื้อ MG5 ท่านจะซื้อรุ่น 1.5 หรือ 1.5 turbo รุ่น D หรือ X ครับ  (อ่าน 7048 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
อยากสอบถามครับ

ถ้าคุณจะซื้อรถ MG5 จะซื้อรุ่นไหนกัน

สำหรับผมคงซื้อตัว 1.5D ธรรมดาครับ เพราะ option ครบๆ

ในราคาไม่เกิน 6.5 แสนครับ

:)

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
น่าสนครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

อยู่ที่งบครับ ทั้งสองตัวกินน้ำมันเฉลี่ยเท่ากันคือ 15.9 km/l ซึ่งตัวไม่โบวิ่งในเมืองประหยัดกว่าแต่นอกเมืองกินกว่าเพราะเกียร์ 4 สปีด

สำหรับผมใช้งานนอกเมืองเป็นหลัก ตัว 1.5Turbo ตอบโจทย์ได้มากกว่าครับ เพราะต้องขึ้นทางพิเศษและขับเร็ว เป็นผมคงซื้อตัวท็อปไปเลยครับ แต่ตอนนี้รอ MC เผื่อมีเครื่อง 1.4T ฉีดตรง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2015, 10:49:48 โดย ซิ่งเข้าส้วม »

ออฟไลน์ testmaster

• Sr. Member
turbo แน่นอนครับ

ออฟไลน์ WiNNz

• Full Member
ไปดูตัวจริงมาแล้วครับ ขอนอกประเด็นนิดนึง ตัวจริงสวยดีครับ ภายในติอย่างเดียวสำหรับผมผมไม่ชอบพลาสติกบริเวณแผงประตูกับคอนโซลหน้า นอกนั้นโอเคเลยครับ เป็นผมตัวเริ่มต้นก็น่าจะเพียงพอแล้วครับ

ออฟไลน์ sukhontha

รถมีโบ ขับสนุกกว่า  วิ่งในเมืองเปลืองกว่า  วิ่งทางไกล ไม่ต่างกับตัวธรรมดา  ผมเลือก โบ อยู่แล้วครับ.....

ออฟไลน์ Nikle_pk

ส่วนต่าง โบ / ไม่โบ เท่าไหร่ครับ
ถ้าไม่เกิน 7-80,000 เอา โบ ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Focuszaa

• Sr. Member
ผมไปลองมาเมื่อวันเสาร์ ขอเลือก Turbo แน่นอนครับ ติอย่างที่หลายๆคนว่าครับ พลาสติก เยอะไปหน่อยมันดูเรียบไปหมด กับคันเร่งมันหน่วงๆ

เยอะไปหน่อยไม่ทันใจ ลองขับมาก็ถูกใจเลยหลายเรื่องเลยนะครับ ระบบความปลอดภัยจัดเต็ม ไปลองกะแฟน แฟนนั่งข้างหลัง ยังบอกว่ากว้าง

สบาย นุ่มดี เค้าชอบ เลยถามไปว่า ระหว่าง City กับ MG5 ชอบคันไหนมากกว่ากัน เค้าบอกชอบ MG5 5555 แต่ห่วงอย่างเดียวเรื่องศูนย์กะ

อะไหล่นอกนั้นผมว่าไม่น่าห่วงเท่าไหร่

ปล.เบรกเริ่ดมากกดทีหัวทิ่ม 55  เซลซ์จัดเต็มให้ลองเต็มที่จริงๆ

ออฟไลน์ yourturle

ไม่แพง ขอ 1.5T topไปเลย
One Day.

ออฟไลน์ ktonja

ตอบแบบว่ "ยังไม่ได้ลอง"

เอาแค่ MG5 รุ่นธรรมดา เพราะปกติไม่ได้เป็นคนขับรถเร็ว ขับเฉลี่ยแค่ 80 สูงสุดไม่เกิน 120 ^ ^

ออฟไลน์ Deaw

มีแต่คนเอาไปเทียบกับ B segment ด้วยราคา แต่จริงๆ แล้วขนาดมันไม่ใช่
ถ้าเอามาเทียบ C segment ทั่วๆไป พวก Civic, Altis.... มันดีกว่าหรือแย่กว่าอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โบซันรูฟครับ จบๆเลย ราคาห่างกันไม่เยอะมากเท่าไหร่

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

มีแต่คนเอาไปเทียบกับ B segment ด้วยราคา แต่จริงๆ แล้วขนาดมันไม่ใช่
ถ้าเอามาเทียบ C segment ทั่วๆไป พวก Civic, Altis.... มันดีกว่าหรือแย่กว่าอย่างไรบ้างครับ

ใช่ครับ ผมก็สงสัยประเด็นนี้จริงๆ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

อัตราเร่งแรงไม่เท่า(เทียบกับเครื่อง1.8-2.0)กับของเล่นเยอะไม่เท่าครับ(เทียบกับรุ่นกลางขึ้นไป) แต่ช่วงล่างดีกว่า ควบคุมได้ดีกว่า เอาเป็นว่าถ้างบไม่เกิน 8 แสน ไม่มี C ตัวไหนสู้เรื่องการขับขี่ได้ครับ ที่เค้าเทียบ B เพราะเค้าออกมาแข่งกับซิตี้ วิออสชัดเจน แค่ทำรถให้ใหญ่เฉยๆ แต่ว่าพวกฟีลลิ่งภายในผมว่าความหรูหรามันได้แค่ city car

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เป็นผมจะเอา 1.5 Turbo รุ่น D เท่านี้พอ มันตอบโจทย์ผมเกือบหมดละ แค่เอาไฟตัดหมอกหน้าไปเปลี่ยนเป็น DRL แค่นี้ก็ครบทุกอย่างที่ต้องการ :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ lacked

สำหรับผมโจทย์จะเริ่มจากช่วงงบที่ซื้อได้ โดยเอารุ่นที่ชอบตั้งธงไว้ก็จะได้ช่วงราคาที่จะเอารุ่นอื่นมาเปรียบเทียบ
แล้วไปมองว่ารุ่นไหนคุ้มและมั่นใจที่จะซื้อได้

จะอยู่ segment ไหนก็ตามถ้าเข้าช่วงราคาที่ตั้งก็เอามาพิจารณา

ตอนนี้ถ้าตั้งไว้ที่ 7 แสน +- มี 1.5D turbo เป็นหนึ่งในตัวเลือกแน่ๆครับ
แต่ถ้าสมมุติว่า accord มีขายราคานี้ผมก็เอามาพิจาณาครับ ^_^

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ไหน ๆ ก็ซื้อแล้ว ราคานี้ขอตัว top ดีกว่าครับ  8)

+ ชุดแต่งรอบคันด้วยนะ  แต่ที่ศูนย์ขายแพงมาก