ผู้เขียน หัวข้อ: กรุณาขอคำปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 1815 ครั้ง)

ออฟไลน์ argentina

• Newbie
  • *
กรุณาขอคำปรึกษาหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 11:59:20 »
รถ Benz (c 300 amg) ใช้ไป3-4 ปี ราคาตกลงมาเท่าไหร่ครับ จาก3ล้านครับ
c300 ปีหน้า จะมีเครื่องเบนซินหรือดีเซลมาเป็นตัวเลือกให้หรือป่าวครับ (ผมไม่ค่อยชอบไฮบริด)
ถ้าผมจะซื้อ ตัวนี้ในปีหน้า ภาษีจะบวกเพิ่ม สรุปแล้วจะเป็นราคาเท่าไหร่เหรอครับ
c 300 กับ x3 ใช้คันไหนคุ้มกว่ากันครับ (รู้ครับว่าคนละชนิดกัน แต่ใช้แล้วคุ้มในแง่ ประหยัด เซฟเงินโดยเฉลี่ย และการขายต่อ)
ปล. ผมชอบรถทั้งสองคัน แต่ผมกังวลกับค่าบำรุงซ๋อมแซม ระหว่าง สองยี่ห้อนี้ ครับ
     ผมแอบอ่านเว็บนี้นานมากครับ งงกับการสมัคร(กรอกข้อความ) สมัครไม่ผ่านก็หลายรอบ จนในที่สุด ก็สมัครได้
 ขอขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
Re: กรุณาขอคำปรึกษาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 13:05:00 »
ถ้าดูจากตารางภาษี C300 bluetec hybrid ราคาไม่น่าจะปรับนะครับ เอาง่ายๆราคาเท่าเดิม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 17:33:54 »
แต่เห็นเซลล์ บอกว่ามี บวกภาษีเพิ่ม 10เปอร์เซนต์ครับ

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 08:12:13 »
รถ Benz (c 300 amg) ใช้ไป3-4 ปี ราคาตกลงมาเท่าไหร่ครับ จาก3ล้านครับ
c300 ปีหน้า จะมีเครื่องเบนซินหรือดีเซลมาเป็นตัวเลือกให้หรือป่าวครับ (ผมไม่ค่อยชอบไฮบริด)
ไม่น่าจะมีครับ
ถ้าผมจะซื้อ ตัวนี้ในปีหน้า ภาษีจะบวกเพิ่ม สรุปแล้วจะเป็นราคาเท่าไหร่เหรอครับ
ไม่เพิ่มครับ
c 300 กับ x3 ใช้คันไหนคุ้มกว่ากันครับ (รู้ครับว่าคนละชนิดกัน แต่ใช้แล้วคุ้มในแง่ ประหยัด เซฟเงินโดยเฉลี่ย และการขายต่อ)
เบนซ์ดีกว่าทุกด้านที่คุณบอก
ปล. ผมชอบรถทั้งสองคัน แต่ผมกังวลกับค่าบำรุงซ๋อมแซม ระหว่าง สองยี่ห้อนี้ ครับ

เบนซ์รุ่นนี้ซ่อมข้างนอกลำบาก ไม่น่ามีใครทำได้ เพราะระบบมันใหม่มากๆ ยกเว้นช่วงล่าง ส่วน บีเอ็ม ก็ซ่อมจนหมดประกันไป หลังหมดประกันทั้งคู่ ถ้ายังเข้า 0 ตีซะว่า ปีละ 5 หมื่น - 1 แสนบาทครับ
     ผมแอบอ่านเว็บนี้นานมากครับ งงกับการสมัคร(กรอกข้อความ) สมัครไม่ผ่านก็หลายรอบ จนในที่สุด ก็สมัครได้
 ขอขอบคุณมากนะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 10:29:35 »
แต่เห็นเซลล์ บอกว่ามี บวกภาษีเพิ่ม 10เปอร์เซนต์ครับ

C300 bluetec hybrid ปล่อยไอเสีย94g/km กฏหมายเก็บภาษีเท่าเดิมคือ10% เข้าใจว่าเซลล์คงพูดเพื่ออยากจะได้ยอดขายช่วงท้ายปี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 17:41:35 »

C300 bluetec hybrid ปล่อยไอเสีย94g/km กฏหมายเก็บภาษีเท่าเดิมคือ10% เข้าใจว่าเซลล์คงพูดเพื่ออยากจะได้ยอดขายช่วงท้ายปี
ผมลองเสริช อากู๋ดูครับเห็นบางคอลัมภ์บอกว่า ค่า ไอเสีย94 g/km เป็นการวัดค่าจากต่างประเทศ แต่ถ้าวัดภายในประเทศซึ่งมีอากาศที่ร้อนจะทำให้การวัดค่าไอเสียเพิ่มขึ้น เป็น 95 - 104 g/km  ไม่รู้ว่าจริงแท้แน่ ยังไง
ปล. จริงๆแล้วผมก็อยากให้มันเป็นแบบคุณพี่ว่าไว้อ่ะครับ จะแจ่มมากเลย ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 19:16:50 »

ผมลองเสริช อากู๋ดูครับเห็นบางคอลัมภ์บอกว่า ค่า ไอเสีย94 g/km เป็นการวัดค่าจากต่างประเทศ แต่ถ้าวัดภายในประเทศซึ่งมีอากาศที่ร้อนจะทำให้การวัดค่าไอเสียเพิ่มขึ้น เป็น 95 - 104 g/km  ไม่รู้ว่าจริงแท้แน่ ยังไง
ปล. จริงๆแล้วผมก็อยากให้มันเป็นแบบคุณพี่ว่าไว้อ่ะครับ จะแจ่มมากเลย ขอบคุณครับ

ถ้า95-104 g/km ตามที่คุณว่า ก็ควรเอาค่าวัดเฉลี่ยนกึ่งกลางซึ่งก็คือ 99.5g/km ก็ยังไม่เกินนะครับ แต่ผมค่อนข้างมั่นใจว่าไม่เกิน mbth คงไม่ปล่อยให้เกินแล้วปล่อยราคาเพิ่มขึ้นแน่นอน ไม่งั้นจะเอาไฮบริดมาขายทำไม