ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดอย่างไรกับ HR-V ที่มีการปรับราคาและเพิ่ม option ครับ  (อ่าน 4742 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
พอดีผมไปดู Web HR-V มาเห็นราคาปรับขึ้นรอปีหน้าแล้วครับ

ตัวที่ปรับ option มากสุด คือ รุ่น S
ได้ทั้งล้อ 17 เหมือนตัว top
ได้ Cruise control
ได้ paddle shift
ได้เครื่องเสียงและกล้องมองหลังเหมือนตัว top แล้ว

โดยรวมดูดีกว่าตัวเก่าอีกครับ

ส่วนรุ่น E ขึ้นไปได้ เบาะไฟฟ้าด้านคนขับแค่นั้นครับ

คิดอย่างไรกันครับ
http://www.honda.co.th/th/hrv

ออฟไลน์ deathsheep

ในเว๊บเหมือนยังเป็นราคาเดิมอยู่เลยครับ 

เอ  หรือว่าปรับแล้วหว่า

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
แนบรูปมาให้ครับ
ผมว่ากะฆ่า CX3 ให้ตาย
แม้จะแพงกว่านิดหน่อย แต่ option ครบกว่าเยอะ
ตัว E ขึ้นไปได้เบาะคนนั่งปรับไฟฟ้ามาให้ดัวย  :) ตามคำ comment ของคุณจิมมี่ในรีวิวเลย 55

ออฟไลน์ deathsheep

แม้จะแพงกว่านิดหน่อย แต่ option ครบกว่าเยอะ
ตัว E ขึ้นไปได้เบาะคนนั่งปรับไฟฟ้ามาให้ดัวย  :) ตามคำ comment ของคุณจิมมี่ในรีวิวเลย 55

ขอบคุณครับ  ผมเข้าไปดูในเว๊บยังเป็นราคาเดิมอยู่เลย

แต่ตัวSเพิ่มมา  43000  ได้ของมาเยอะเลยแฮะ

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าเป็นผมจะรอ MC อีกนิดให้เปลี่ยนหน้าตาบ้าง
ส่วนภายในกับออฟชั่น โอเคแล้ว  8)

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member

ขอบคุณครับ  ผมเข้าไปดูในเว๊บยังเป็นราคาเดิมอยู่เลย

แต่ตัวSเพิ่มมา  43000  ได้ของมาเยอะเลยแฮะ

ตัว S นี่ได้ล้อ 17 แบบตัว top เครื่องเสียง Paddle Shift Cruise Control
คุ้มจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2015, 10:56:13 โดย nonp »

ออฟไลน์ Nut_K

แต่จอแบบใหม่ไม่สวยเลยยยยยยย

ออฟไลน์ bobsan

ราคาขยับไปไม่มากก็จริง แต่ไม่น่าจะฆ่า cx3 ได้หรอกครับ
เพราะจัวล่างของ cx3 ถูกกว่าค่อนข้างมาก

ออฟไลน์ whoami

รุ่น s ข้าวของที่ได้เพิ่มคุ้มมากครับ

ออฟไลน์ pulp

• Full Member
ปรับตามภาษี + กลไกตลาด

รุ่น S ใส่ให้เต็ม กระตุ้นยอดขาย

เทียบกับ CX-3 ด้วขนาด และ ออฟชั่น ได้เปรียบเยอะ

ของแถม รุ่นบนๆ ถือเป็นของขวัญนะครับ
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ Lertvarit

แต่จอแบบใหม่ไม่สวยเลยยยยยยย

อื้อหือ หน้าตาจอเหมือนจอรถคันละ 5แสน กะโหลกกะลา มาก - -
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport