ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเพื่อนพี่ๆเรื่องโช๊คอัพรถกระบะหน่อยครับ  (อ่าน 2597 ครั้ง)

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
สอบถามเรื่องโช๊คอัพหน่อยนะครับ ใช้dmaxโฉมเก่าตัวแคปslxไม่ยกสูง ของเดิมที่ติดมามันก็นุ่มดีถ้าขับช้าๆ แต่ขับเร็วค่อนข้างโคลง โยนๆ

อยากเปลี่ยนโช๊คใหม่รบกวนสอบถามเพื่อนพี่ๆหน่อยครับว่าควรเอาตัวไหนดี ส่วนตัวใช้นั่งอย่างเดียว ไม่บรรทุกของ แต่ขับเร็ววิ่ง140-160เป็นประจำอยากได้โช๊คที่หนึบแน่น แต่ยังนั่งได้สบายดีกว่าโช็คเดิม

ส่วนตัวเล็งprocomp mx6ไว้ว่าจะลองเปลี่ยนคู่หลังดุก่อน เคยอ่านหลายๆคนบอกว่าดีอยู่ใช้แค่คู่หลังไม่เปลี่ยนคู่หน้าก็อยู่แล้วถ้าไม่พออาจะเปลี่ยนใส่คู่หน้าเพิ่ม   เพื่อนๆพี่ๆที่เคยใช้รบกวนวิจารให้ฟังหน่อยว่ามันโอเคมั้ยครับ หรือใครเคยใช้ยี่ห้ออื่นๆดีหรือไม่ดียังไงช่วยแนะนำให้ฟังหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

MX-6 มาแนวแข็งนะครับ  ดีแมกซ์ถ้าจะแก้อาการย้วยเวลาวิ่งเร็วๆเปลี่ยนช็อคอัพอย่างเดียวไม่จบครับ แนะนำใส่เหล็กกันโคลงเพิ่มอีกอัน แนะนำหาในอากู๋ว่ากันโคลง"เม้ง"ครับ ราคาไม่แพงเหมือนพวกที่ที่มีคำว่า อาร์มๆทั้งหลาย ลองใส่เหล็กกันโคลงดูก่อนเลยเผลอๆช็อคอัพไม่ได้เปลี่ยน

ออฟไลน์ kris-lack

แต่ก่อนก็เคยแต่อ่านของชาวบ้านเขา ไม่กล้าเปลี่ยนกลัวไม่จบ รถเรานาวาร่า 4 ประตู
พึ่งเปลี่ยนแรนโช่ 4 ต้น 22000 บาท อยากบอกว่า ดีขึ้นแบบคนละเรื่องเลย รู้งี้เปลี่ยนไปนานมากๆแล้วค่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าขับเร็ว ชอบรูด MX-6 ตอบโจทย์ครับ
ถ้าจะเปลี่ยนหน้าด้วยลองดู SuperRed Winner16/20 บิลเหลือง
ปล.จบไม่จบอยู่ที่เรานะ บางคนเปลี่ยนแพงไม่จบ(จบเพราะจำใจหลอกตัวเอง) บางคนเปลี่ยนไม่แพงแต่จบ

ออฟไลน์ Highway Star

MX-6 มาแนวแข็งนะครับ  ดีแมกซ์ถ้าจะแก้อาการย้วยเวลาวิ่งเร็วๆเปลี่ยนช็อคอัพอย่างเดียวไม่จบครับ แนะนำใส่เหล็กกันโคลงเพิ่มอีกอัน แนะนำหาในอากู๋ว่ากันโคลง"เม้ง"ครับ ราคาไม่แพงเหมือนพวกที่ที่มีคำว่า อาร์มๆทั้งหลาย ลองใส่เหล็กกันโคลงดูก่อนเลยเผลอๆช็อคอัพไม่ได้เปลี่ยน

ขอบคุณครับดูก็น่าสนใจดีแต่มันจะกระด้างขึ้นอีกมั้ยครับ

แต่ก่อนก็เคยแต่อ่านของชาวบ้านเขา ไม่กล้าเปลี่ยนกลัวไม่จบ รถเรานาวาร่า 4 ประตู
พึ่งเปลี่ยนแรนโช่ 4 ต้น 22000 บาท อยากบอกว่า ดีขึ้นแบบคนละเรื่องเลย รู้งี้เปลี่ยนไปนานมากๆแล้วค่ะ

ขอบคุณครับ ยี่ห้อนี้ก็น่าสนดีครับแรนโชได้ยินมานานเหมือนกันดุก็น่าจัด

ถ้าขับเร็ว ชอบรูด MX-6 ตอบโจทย์ครับ
ถ้าจะเปลี่ยนหน้าด้วยลองดู SuperRed Winner16/20 บิลเหลือง
ปล.จบไม่จบอยู่ที่เรานะ บางคนเปลี่ยนแพงไม่จบ(จบเพราะจำใจหลอกตัวเอง) บางคนเปลี่ยนไม่แพงแต่จบ

ขอบคุณครับ ผมเล็งหน้าบิลเหลืองอยู่เหมือนกัน หลังmx6น่าจะเข้ากันดีนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ ผมเล็งหน้าบิลเหลืองอยู่เหมือนกัน หลังmx6น่าจะเข้ากันดีนะครับ

เข้ากันเลยครับชุดนี้ ถ้าได้สปริงโดไปนะแจ่มมากครับ