ผู้เขียน หัวข้อ: อบรมใบขับขี่นอกสถานที่ มีที่ไหนบ้างครับ?  (อ่าน 4618 ครั้ง)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ทุกวันนี้ทำใบขับขี่ลำบากจังครับ
ต้องจองคิว และขนส่งเปิดให้อบรมนอกสถานที่ แต่มีแหล่งไหนบ้างครับ
ที่ทราบตอนนี้มี
สวนดุสิต
มสธ.
ธรรมศาสตร์
แต่รับจำกัดวันไหนกันบ้าง
รบกวนผู้รู้ครับที่ไหนสะดวก

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: อบรมใบขับขี่นอกสถานที่ มีที่ไหนบ้างครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 17:09:59 »
ขออนุญาต จขกท. นะครับ
ผมรบกวนขอถามเสริมนิดนึง ถ้าใบขับขี่ใกล้หมดอายุเราสามารถไปต่อก่อนได้กี่เดือน
แล้ว 5ปีต่อ5ปี ต้องทำอย่างไรบ้างครับ(ก่อนหน้านี้ 1ต่อ5 ครับ)

ออฟไลน์ p.kong

• Newbie
  • *
Re: อบรมใบขับขี่นอกสถานที่ มีที่ไหนบ้างครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 18:34:34 »
เรียนเสร็จ ก็ต้องมาสอบ ขีอเขียน ปฏิบัติ ที่ขนส่งครับ
แต่มีหลายที่  เปิดเป็น รร. สอบได้ที่นั้น เสียเงิน ห้าพัน ได้ชัวร์
    ส่วนตัวผมรู้สึกว่า การสอบที่ยุ่งยากขึ้น เอื้อประโยชน์ ให้ธุรกิจพวกนี้ยังไงไม่รู้  ส่วนใหญ่เป็นพวกเจ้าหน้าที่เก่าๆไปเปิดทั้งนั้น
  เช่น udp  เยอะเลย ลองsearch gooดู

JONNY

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 19:46:10 »
ขออนุญาต จขกท. นะครับ
ผมรบกวนขอถามเสริมนิดนึง ถ้าใบขับขี่ใกล้หมดอายุเราสามารถไปต่อก่อนได้กี่เดือน
แล้ว 5ปีต่อ5ปี ต้องทำอย่างไรบ้างครับ(ก่อนหน้านี้ 1ต่อ5 ครับ)
เมื่อกลางปีที่แล้วผมไปต่อ ดูทีวีทัศ ตรวจสอบสายตา
ครับ ไม่รู้ปีนี้จะเปลี่ยนแปลงหรือยัง

JONNY

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 20:43:13 »
ขนส่งต่างจังหวัด ทำใบขับขี่ประเภท2 ได้ใช่ไหมครับ