ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไม่นับ Toyota รถเก๋งยี่ห้อไหนที่อะไหล่แท้ที่แพร่หลายมากที่สุดครับ  (อ่าน 4067 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
จากกระแส Fever ของอะไหล่ Honda อันโด่งดัง :(

ผมนิคงไม่เอา BR-V แล้วครับ รับไม่ได้ รับไม่ได้จริงๆ ถ้าต้องเข้าศูนย์ไปตลอดการใช้รถ
ทำประกันก็ต้องซ่อมศูนย์

ที่นี่ผมอยากทราบว่า อย่างที่เรารู้ๆ กันอยู่ว่า Toyota เป็นรถที่มีอะไหล่แพร่หลายมากที่สุด
ของแท้ก็มีขาย (แต่แพงมาก) ของเทียบก็มี ถูก ไม่แพงด้วย เซียนกง ของนำเข้าและไต้หวันเทียบจากทั่วโลกมีหมด

ผมอยากทราบว่า รถยนต์เก๋ง ยี่ห้อไหนบ้าง ที่มีอะไหล่ที่แพร่หลายใกล้เคียงกับ Toyota มีทั้งของแท้ ของเทียบ ของนำเข้า และเซียนกง

ขอเน้นแค่รถเก๋งนะครับ เพราะว่าถ้ารถทุกประเภท ก็คงมีคนตอบว่า Isuzu แน่ๆ

อยากทราบความเห็นครับ

และถ้ามีวิเคราะห์ราคาอะไหล่เทียบกับ Toyota ด้วยจะดีมากๆ ครับ :)

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
แอบมาช่วยเดา... นิสสัน กะเมอร์เซเดส เบนซ์ ก็น่าจะเข้าข่ายครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ H.

คิดว่าเบนซ์ เพราะได้รับความนิยมไม่น้อยกว่าโตต้าเลย
H.

JONNY

• บุคคลทั่วไป
โฟกัส อะไหล่ใหม่ที่ไม่ใช่เชียงกง มาจากจีนครับอะไหล่ถูกมาก

ออฟไลน์ ps000000

ทำเป็นเล่น ใครอยู่วงการซ่อมรถ วานบอก

ออฟไลน์ localgame

รถญี่ปุ่นก็นิสสัน ยุโรปก็เบนซ์

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
นิสสันอะครับ  รองลงมาก็มิตซู     
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
รถญี่ปุ่นก็นิสสัน ยุโรปก็เบนซ์

ผมกังวลเรื่องอะไหล่ฮอนด้าพอสมควร

... อยากจะถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ
นิสสันนี่รวมถึง เทียน่า , x - trail ,  ซิลฟี่ , เพาล์ซ่า ด้วยมั้ยครับ
หรือว่าหมายถึงแต่ march , almera , แล้วก็ปิ๊กอัพทั้งหลาย  :) :) :)

ออฟไลน์ tvm

ผมกังวลเรื่องอะไหล่ฮอนด้าพอสมควร

... อยากจะถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ
นิสสันนี่รวมถึง เทียน่า , x - trail ,  ซิลฟี่ , เพาล์ซ่า ด้วยมั้ยครับ
หรือว่าหมายถึงแต่ march , almera , แล้วก็ปิ๊กอัพทั้งหลาย  :) :) :)
มันอาจจะซีเรียสไปนะครับ
แต่ก็แล้วแต่คนนะ บางคนเขาเข้าแต่ศูนย์ ก็อาจจะไม่ได้อะไรมาก
ผมว่าคนส่วนนึงก็เป็นแบบนั้น แต่คนต้องเล็งรถเก่า หรือชอบเข้าอู่นี่ ปวดตับแน่ๆ

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
ISUZU / NISSAN / MITSU  ... นะที่หาซื้อได้ไม่ยาก มีทั้งแท้ ทั้งOEM ให้เลือกหลากหลาย

Mazda  ช่วง 2 ปีก่อน ที่ค่อยๆแยกจาก FORD ก็มีอะไหล่ขาดช่วง รอนานอยู่พักใหญ่ .... ไม่รู้ตอนนี้ดีขึ้นยัง

ออฟไลน์ GT9

• Newbie
  • *
ทำไม ไม่มีคนพูดถึง Honda  เลยละครับ

ผมสงสัย ???
สู้เพื่อความหวังของหมู่บ้าน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Mazda  มีป่าวครับ  :D

ออฟไลน์ localgame

ทำไม ไม่มีคนพูดถึง Honda  เลยละครับ

ผมสงสัย ???

เนื้อหาของกระทู้เค้าไม่อยากได้hondaไงครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ISUZU / NISSAN / MITSU  ... นะที่หาซื้อได้ไม่ยาก มีทั้งแท้ ทั้งOEM ให้เลือกหลากหลาย

Mazda  ช่วง 2 ปีก่อน ที่ค่อยๆแยกจาก FORD ก็มีอะไหล่ขาดช่วง รอนานอยู่พักใหญ่ .... ไม่รู้ตอนนี้ดีขึ้นยัง

3เดือนก่อนเอาฟรอนเทียร์ D21 ไปเข้าศูนย์ช่างบอกมู่เล่หน้าเครื่องลูกยางข้างในเปื่อยขาดหมดแล้ว ที่ศูนย์ไม่มีอะไหล่ตัวนี้ในสต็อค ช่างบอกรอแปบเดี๋ยวผมออกไปซื้ออะไหล่ที่ร้านมาให้ ได้มาจริงๆอะไหล่แท้ราคาถูกกว่าในศูนย์ด้วย 555