ผู้เขียน หัวข้อ: // Mercedes-Benz TH ส่งรถใหม่ 6 รุ่นเข้างาน Motor Expo พร้อมประกาศราคาแล้ว ! //  (อ่าน 7073 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mercedes-Benz THAILAND

ราคาอย่างเป็นทางการ

A180 Style   
1,990,000 บาท

B200 Urban    
2,440,000 บาท

GLE 250d 4MATIC Premium
4,990,000 บาท

GLE 250d 4MATIC AMG Dynamic     
5,490,000 บาท

GLE 350d Coupe' 4MATIC AMG Dynamic     
6,690,000 บาท

G 350d Sport     
8,490,000 บาท

รายละเอียดและรูปภาพของทุกรุ่น อ่านเพิ่มเติมได้ที่ link ด้านล่างนี้เลยครับ
http://www.headlightmag.com/mercedes-benz-th-6models-to-motor-expo-2015/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2015, 21:58:51 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ bubball

อ่าว ว่าจะไปดู GLC สะหน่อย เงิบเลย  :(

อ่าว ว่าจะไปดู GLC สะหน่อย เงิบเลย  :(

GLC เปิดตัวไปแล้ว มาในงานอยู่แล้วครับผม :)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=46747.0

ออฟไลน์ bubball

GLC เปิดตัวไปแล้ว มาในงานอยู่แล้วครับผม :)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=46747.0

อ่อ เข้าใจแล้วครับ นึกว่ามาแค่ 6 รุ่นนี้ 5555555

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
G350d ซื้อกันเยอะๆ นะคร้าบบบ อิอิ

เดี๋ยวผมคนนี้จะรอสอยมือสอง เมื่อราคาพอรับได้ อิอิ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Micjty

• Sr. Member
แล้วเบนซ์รุ่นอื่นๆราคาเท่าเดิมหมดเลยหรอครับ หรือว่ายังไม่ประกาศครับ

ออฟไลน์ frame@kk

G class นี่มันสวยจริงๆ สีดำนี่ลุค hiphop มากๆ  ;D ;D

แล้วเบนซ์รุ่นอื่นๆราคาเท่าเดิมหมดเลยหรอครับ หรือว่ายังไม่ประกาศครับ

รุ่นอื่นก็ยังคงเดิมครับ มาหมดทุกรุ่น ทุก Line-up อยู่แล้วครับ
CLA
GLA
GLC
C
E
S
และอื่นๆครับ

ออฟไลน์ Micjty

รุ่นอื่นก็ยังคงเดิมครับ มาหมดทุกรุ่น ทุก Line-up อยู่แล้วครับ
CLA
GLA
GLC
C
E
S
และอื่นๆครับ

หมายความว่ารุ่นอื่นๆไม่มีการเปลี่ยนแปลงราคาเลย ผมเข้าใจถูกต้องใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ yourturle

G350d classic ได้อารมณเก่าแก่จริงๆ
แต่ราคาโหดได้ใจ เอาไปซื้อ X4 ได้ตั้ง 2คัน คันแรกให้แฟน คันที่สองให้น้องแฟน
One Day.

ออฟไลน์ Impulse

G350d classic ได้อารมณเก่าแก่จริงๆ
แต่ราคาโหดได้ใจ เอาไปซื้อ X4 ได้ตั้ง 2คัน คันแรกให้แฟน คันที่สองให้น้องแฟน

เขาลากขายมานานมากแล้วครับ แต่ส่วนตัวยังมองว่าเป้นรถที่ดู เก๋า และ Classic มากกว่า ผมยังอยากได้เลยแต่ไม่มีเงินมากขนาดจะซื้อรถคันละ 8 ล้านได้เพียงเพราะชอบหน้าตาจองมัน

ออฟไลน์ Mekkub

ใจคอพี่แกไม่คิดจะออกแบบด้านหน้าใหม่บ้างเลยหรอเนี่ย ถ้าไม่มองด้านหลังนึกว่ารุ่นเดียวกันหมด สวยครับแต่เบื่อหน้าแบบนี้จังยิ่ง gle ผมว่าท้ายมันไม่เข้ากับหน้าจริงๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

เขาลากขายมานานมากแล้วครับ แต่ส่วนตัวยังมองว่าเป้นรถที่ดู เก๋า และ Classic มากกว่า ผมยังอยากได้เลยแต่ไม่มีเงินมากขนาดจะซื้อรถคันละ 8 ล้านได้เพียงเพราะชอบหน้าตาจองมัน

ตัวถังรุ่นนี้ใช้มาตั้งกะยุค 70 ครับ นับจนถึงตอนนี้ก็ไม่มากมายอะไรแค่30กว่าปีเองครับ แต่มีการปรับภายนอกและภายในให้ตามยุคสมัยอยู่เรื่อย อย่างภายในถ้าเอารุ่นแรกมาเทียบกับรุ่นปัจจุบันนึกว่าเป็นรถคนละรุ่นกันเลยครับ

ออฟไลน์ pulp

• Full Member
G class คลาสสิคมากๆ

ปีหน้าราคาเดิม โดนเซลส์หลอก อีกตามเคย  :'(
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ ps000000

แต่ละรุ่นเหมาะกับถนนเมืองเรามาก

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
อยากได้ GLA ไว้ขับเที่ยว ตจว จัง

ออนไลน์ SM.

ฺB-Class ยังมากับเค้าด้วยหรอเนี่ยย

ส่วนตัวคิดว่าเป็นรถที่คุ้มราคาที่สุดแล้ว แต่ไม่เป็นที่นิยม

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ไม่ทราบว่ารุ่น GL350 Bluetec ที่เคยนำเข้ามา นี่ขายดีมั้ยครับ เหมือนไม่ค่อยเห็นเลย แล้ว GLSจะมามี้ยครับ หรือถอดใจแล้ว

ออฟไลน์ Stp

ผมนี่คงโดนระดับผู้ใหญ่ๆ Mercedes หลอกเลยมั๊งครับ ตั้งแต่งานเปิดตัว GLC  8)

ปีหน้าราคาเดิม โดนเซลส์หลอก อีกตามเคย  :'(
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
GLE แพงขึ้น5แสนได้มั้งเนี่ย รุ่นล่างเริ่มต้นก่อน FL

ออนไลน์ friend2929

GL คือเป็นรุ่นที่ถูกใจมากคับ เสียดายแพงไปหน่อย เคยเห็นดาราท่านนึงใช้ครับ

ออฟไลน์ ขนุนน้อย

เคยดูรายการนึงใน Discovery Turbo แล้ว host แซวว่า G class ที่ราคามือสองมันโหด เพราะ G ที่ว่าเนี่ย มันย่อมาจาก Gold หรือเปล่า?

พอเห็นราคาป้ายแดงแล้วก็พอจะเข้าใจได้  :o :'(
แต่เวลาอยู่บนถนน รู้สึกเหมือนรถผู้มีอำนาจนั่งมาเลยนะ