ผู้เขียน หัวข้อ: ทางการอินเดีย เตรียมสั่งห้ามประชาชนนำรถที่เก่าเกิน 15 ปีมาใช้งานบนถนน  (อ่าน 5136 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ประกาศใช้ในกรุงเทพก็พอเพราะระบบสาธารณะมันเยอะแยะไปหมด จังหวัดอื่นๆไว้ทีหลัง  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มันก็ดี พวกรถเก่าปล่อยco2เยอะ ทำลายชั้นบรรยากาศ อากาศเป็นพิษ

ออฟไลน์ MUK

ผมว่าทำแบบนี้ก็แก้ไม่ตรงจุดทั้งหมด รถเก่าใช่จะมีปัญหาทุกคัน co2 ขี้โกงระดับโลกเราก็เห็นกันอยู่ ผมว่ารถใหม่บางคันอาจจะโกงก็ได้

รถติดเพราะ รถเยอะ และวินัยของคนมากกว่า
อย่า ถนน 4 ช่องจราจร รถบางคัน คนขับคิดว่าตัวเองคือเจ้าถนน รถข้าแพง ขับเร็ว มักแช่ขวา แล้วคนจะแซงก็ต้องแซงซ้ายเพราะ ไม่มีน้ำใจ ผมอยากบอกเขาเหลือเกินว่ารถ ตู ก็วิ่งได้ในระดับที่.... ขับ แต่ ตูไม่เคยแช่ขวา
ช่วยมีน้ำใจมากกว่านี้จะได้ไหม. ใบขับขี่นะ...ซืัอเอาหรือเปล่า

ถ้าทำจริงประเทศคงล่มสลาย เพราะว่า รถเกิน 15 ปีนะรถทำนาทำสวน เป็นครัวให้ประเทศทั้งน้าน

ถ้าเป็นแบบนั้น รัฐต้องออกเงินช่วยหรือซื้อคืนในราคาที่เหมาะสมและไม่ทำให้เกิดภาระด้นค่าใช้จ่าย

แต่ผมว่า อย่าเอาอินเดียมาเป็น Benchmarking เลย

ออฟไลน์ thawakorn

• Newbie
  • *
ถ้าราคารถ ภาษีน้อยกว่านี้ ผมไม่รอถึง 15 ปีหรอก  ::)

+ 1

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
สำหรับ อินเดียก็เหมาะนะครับ  ถนนก็เล็ก  รถก็เก่า ถ้ามาพัง ก็ลำบากคนอื่นอีก

ที่นั่นรถราคาไม่แพงมาก  (แต่น้ำมันแพงหลาย)

ผมเคยจอดรถติด เพื่อให้คนข้ามถนน  ประมาณ 20 นาที กว่าเขาจะปล่อยให้รถผ่านอ่ะ