ผู้เขียน หัวข้อ: ยกเลิกการจองรถ นอกจากเสียค่าจองแล้ว จะมีปัญหาเรื่องอื่นๆมั้ย  (อ่าน 5304 ครั้ง)

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ตามนั้นเลย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Volta

ไม่มีนะครับ  ผมเคยจอง Bt50 ไปแล้วไม่เอา ก็โดนยึดเงินจองแค่นั้นเองครับ 
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

เงินจองก็ได้คืนครับ...เชื่อผม
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ MUK

เงินจองไม่ได้คืน ถ้ารถไม่มีคิวรุ่นนั้น สีนั้นโดนบ่นครับ

ออฟไลน์ zhalvia

• Full Member
เงินจองได้คืนนะครับ ขนาดผมจองฮอนด้าซีวิคนานเเล้วก็ได้คืน จองเบ๊นไป 50000 เปล่ียนโชรูม ยังได้คืนเลย

เคสนี้วันจองจนถึงวันรับรถ ใช้เวลาประมาณ14 วันครับ แต่ก่อนถึงกำหนดรับรถ 4 วัน ได้ข้อเสนอเจ้าอื่นที่คุ้มค่ากว่ามาก ...ก็เลยจะทิ้งที่จองไว้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่มีปัญหาใดๆครับ
ส่วนเรื่องเงินจองผมได้คืนนะ(จริงๆอยู่ที่เซลด้วย)

ออฟไลน์ Eddy5659

คืนได้เต็มจำนวนครับ

น้องเขยผมจอง pajero sport แล้วถอนจองมาเอา everest เขาก็คืนเงินจองให้เต็มจำนวนครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
เงินจองได้คืนล้านเปอเซนต์ ที่ไม่ได้คืนเพราะเรามัวแต่เกรงใจเซลครับ ผมไฟแนนซ์ผ่านแล้ว ยังได้คืนเลยครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ dogterzap46

• Newbie
  • *
  • ทำในสิ่งที่ดี และชอบ เดี๋ยวดีเอง
    • คนชอบรถ
ได้คืนครับ ไม่ได้คืน ถือว่า ผิด
ทำในสิ่งที่ดี และชอบ เดี๋ยวดีเอง

ออฟไลน์ the kit

คืนได้เต็มจำนวนครับ
ยิ่งถ้าระบุในใบจองยิ่งสบายใจมาก เพราะในบางครั้งศูนย์งี่เง่า + เซลล์ห่วยแตกด้วย มักจะดึงดันที่จะคืน

ปล.จากข่าวที่มี ford everest ไปทดสอบแล้วไฟไหม้ เพื่อนผม 2 คนที่ไปจองไว้ประมาณ 2-3 เดือนที่แล้ว
ยังได้คืนเลยครับ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

promt

• บุคคลทั่วไป
ช่วยตอบเป็นแนวทางแก่เพื่อนสมาชิกหน่อยครับว่าต้องทำยังไง หรือเดินเรื่องอย่างไรจึงจะได้คืน
เอาทั้ง 2 เคส
1. ไม่ได้ระบุในใบจอง
2. ระบุในใบจองว่าจะคืนเงิน

หากเซลล์อิดออดจะทำอย่างไร
ใช้เวลาประมาณเท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2015, 22:22:24 โดย promt »

ของผมไม่ได้พูดเรื่องเอาค่าจองคืนเลย เพราะเป็นคนรู้จักกัน ทั้งตัวเองก็ตัดของแถมบางอบ่างออก แล้วสั่งของตกแต่งใหม่เพิ่มเข้ามาแทนหลายชิ้นมาก ทั้งลายไม้ กรุซุ้มล้อ คิ้วล้อ ราวหลังคา ฯ คือเค้าติดไว้ครบหมดแล้ว แต่ผมถอนจองเพราะได้ที่อื่นที่คุ้มกว่า คิดว่าตัวเองก็กวนส้นเท้าเค้าพอควร