ผู้เขียน หัวข้อ: ใครนั่งแคปกระบะ 4 ประตู แล้วเหมือนลงนรก  (อ่าน 13182 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: ใครนั่งแคปกระบะ 4 ประตู แล้วเหมือนลงนรก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 23:01:33 »
4 ประตูยังพอนั่งได้นะครับ แต่ถ้าเป็นตัวแคปธรรมดา อันนี้นั่งไกลๆไม่ได้เลย

ออฟไลน์ JeansZ

Re: ใครนั่งแคปกระบะ 4 ประตู แล้วเหมือนลงนรก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 09:36:35 »
รถผม Ford Fiesta ecoboost เทียบกับรถเพื่อน Triton CNG Plus 4 ประตู ตัวเก่า

หลังจากได้นั่งหลังทั้งสองคันแล้ว อยาก​จะ​บอก​ว่า เบาะหลัง​รถ​เพื่อนผม นั่งสบายกว่าเบาะหลังรถผมแบบเห็นๆ เลย​ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 12:28:08 »
ไม่แปลกหรอกครับถ้าจะนั่งไม่สบาย เพราะมันไม่ใช่ที่นั่ง แต่เคยลองนั่งแค็บรีโว่ ตอนไปทดลองขับกับเพื่อน ผลัดกันขับ ผลัดกันนั่งแค็บ โดยรวมโอเค ไม่เวียนหัวไม่กระเด้งกระดอนมากนัก แต่เพราะนั่งแค่ทางใกล้ๆด้วย ที่ไม่โอเคคือไม่มีเบาะรองนั่งมันเมื่อยก้น ขาชิดเบาะหน้า เด็กๆนั่งได้แต่ผู้ใหญ่อย่างเรา ถ้านั่งทางไกลแย่แน่ๆ ถ้าเน้นโดยสารไปสี่ประตูดีกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 15:38:34 »
ไม่แปลกหรอกครับถ้าจะนั่งไม่สบาย เพราะมันไม่ใช่ที่นั่ง แต่เคยลองนั่งแค็บรีโว่ ตอนไปทดลองขับกับเพื่อน ผลัดกันขับ ผลัดกันนั่งแค็บ โดยรวมโอเค ไม่เวียนหัวไม่กระเด้งกระดอนมากนัก แต่เพราะนั่งแค่ทางใกล้ๆด้วย ที่ไม่โอเคคือไม่มีเบาะรองนั่งมันเมื่อยก้น ขาชิดเบาะหน้า เด็กๆนั่งได้แต่ผู้ใหญ่อย่างเรา ถ้านั่งทางไกลแย่แน่ๆ ถ้าเน้นโดยสารไปสี่ประตูดีกว่าเยอะครับ

ตกลง จขกท

บ่น

Cab หรือ เบาะหลัง 4 ประตู งง

แต่ Cab ไม่ใช่ที่นั่งครับ ที่วางของ ดู ทะเบียนรถครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 16:02:37 »
ผมเกือบพิการมาแล้ว นั่งแถวสองกระบะ4ประตู 260 กิโลเมตรจากเขาใหญ่เข้ากทม.

เพราะความเมื่อยจากเบาะหลังชันทำให้ผมกระเถิบตูดไปด้านหน้า แต่เนื่องจากเบาะมันไม่มีช่วงเอนรับ เกิดเหตุการณ์รถ"ตกหลุมอย่างแรง" แม่เจ้าหลังผมแทบหักกลาง

4ประตูเหรอครับผมพอแล้วคันนี้คันสุดท้าย คันหน้าขอFortunerดีกว่า หรือจะนั่งอีโค่คารยังดีกว่า เข็ดจนตาย

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 16:07:22 »
ผมเองก็นั่งไม่สบายซุกคันครับ แต่ก็พอนั่งได้นะ