ผู้เขียน หัวข้อ: ใครซื้อรถโดยที่ไม่จำเป็นต้องลองขับบ้าง  (อ่าน 10059 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: ใครซื้อรถโดยที่ไม่จำเป็นต้องลองขับบ้าง
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 22:09:54 »
ที่ผ่านๆมาไม่เคยลองเลย ชอบภายนอกก็จัดครับ เรื่องอื่นไม่แคร์ 55+

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: ใครซื้อรถโดยที่ไม่จำเป็นต้องลองขับบ้าง
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 22:12:29 »
รถผมลองทุกคันครับ ส่วนที่ไม่ได้ลองก็มี
รถแฟนเก่า Vios 12 ไม่มีตัวเลือก จองเลยไม่ได้ลอง
กับรถเพื่อน City 14 จองคันแรกๆ รถไม่มีให้ลอง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 07:23:15 »
อาศัยข้อมูลรีวิวจากคลับนี้เป็นหลักครับ
ไม่ค่อยได้ลอง
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 08:24:08 »
ผมครับ  ที่บ้านซื้อให้คัน / ซื้อเองโปรเยอะ  8)

ออฟไลน์ franklnwna

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 19:46:54 »
ที่บ้านผมถ้ามือหนึ่งไม่เคยลองขับก่อนซื้อเลยครับ ไปศูนย์นั่งๆดู กลับบ้านมาเปรียบเทียบแล้วไปจอง แต่เคยซื้อมือสอง1คันถึงได้ลองขับเพราะรถญาติกัน

ออฟไลน์ huckimoto

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 00:53:15 »
ดิ่งไปศูนย์ๆ ทั้งๆที่ชอบรถบ้าน ชอบดูรีวิว ยี่ห้อนี้ไม่อยู่ในตัวเลือกเลย เหมือนหน้ามืดตาลาย หาสีถูกใจ ในงบที่ตั้งไว้แต่ต้น ตกลงราคา ทิ้งเงินจอง แม้แต่ลองนั่ง ผมยังไม่เคยเลยครับ ไม่รู้เป็นข้อประมาทของผมไหม

โดยปกติผมก็เป็นคนนึงที่ก่อนจะซื้อรถแต่ละคัน ต้องศึกษาเปรียบเทียบรถที่เราชอบในแต่ละรุ่นให้ได้มากที่สุดก่อน ทั้งจากทางแผ่นพับ brochure, จากการสอบถามผู้รู้, จาก webboard ต่างๆ หรือจากทาง youtube และที่สำคัญจะต้องรวมถึงการทดลองขับก่อนเสมอครับ....... ;) ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่สบายใจ ลองคุยกับเซลล์ดูไหมครับ ว่าอาจจะขอไปลองขับรถ test drive ดู ถ้าไม่ชอบก็ค่อยลองต่อรองกับทางเซลล์ว่าจะมีทางเป็นไปได้ไหมที่เราจะขอเงินจองคืน..ลองดูนะครับ ไมเสียหายถ้าจะลองดู :-X :-X :-X

แต่ในงาน Motor expo คราวนี้ ผมก็จอง MX5 สีแดงแป๊ดไปโดยที่ไม่ได้ลองขับก่อนเหมือนกันครับ แหะๆ...อาจจะเพราะทนเสียงหัวใจมันเรียกร้องไม่ไหว แต่ก็อ้างกับที่บ้านว่ารถมันเพิ่งเปิดตัว เลยยังไม่มีรถให้ลองขับ !!! ....ก็อาจจะประมาทหรือป่าวไม่รู้ แต่ผมก็เชื่อในการตัดสินใจของตัวเองนะ อุตส่าห์ทำการบ้านมาระยะหนึ่งแล้วเหมือนกัน แต่อีกแว๊ปนึงในความคิดก็แอบลุ้นๆเหมือนเจ้าของกระทู้เช่นกันครับ 555 ยังไงก็ขอให้มีความสุขกับรถคันใหม่นะครับ  8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2015, 00:58:55 โดย TS »