ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda จัดเป็นรถตลาดรึยังครับ  (อ่าน 8410 ครั้ง)

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
Re: Mazda จัดเป็นรถตลาดรึยังครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 17:24:37 »
มาสด้าตลาดในด้านยอดขาย ส่วนด้านดูแลหลังการขาย การเข้าศูนย์ ส่วนตัวใช้แล้วประทับใจ เข้าเป็นครั้งที่สามก็ยังดูแลดี แก้ปัญหาตรงจุด จะมีด้านที่แย่คือเซลล์ ย้ำชัดๆ "สตอร์เบอร์รี่แลนด์" จะเป็นสิ่งเดียวที่จะไม่กลับมาเหยียบยี่ห้อนี้อีก เข็ดกับเซลล์ พลิกลิ้นเป็นกิ้งก่า

ส่วนรถตลาด เช่นเดิม ผมยังประทับใจในโตโยต้า มาตรฐานสูงด้านการซ่อมและบริการ ถ้าจะมีศูนย์หรือปัญหาแย่ๆ ก็น้อยกว่าเจ้าอื่นแน่ๆ แต่ถ้าเป็นฮอนด้า ยิ่งมาเจอตอปัญหาเรื่องอะไหล่ที่เริ่มผุด กับสิ่งที่ศูนย์เคยทำ...ไว้ จะไม่หันกลับไปอีกตลอดชีวิต เป็นรถตลาดที่อนาคตอันใกล้คงเหลือแค่ชื่อว่าเคยตลาด

เห็นด้วยครับ แต่เซลล์ฮอนด้าก็กากไม่แพ้กันนะครับ

ออฟไลน์ Anvers30

• Hero Member
Re: Mazda จัดเป็นรถตลาดรึยังครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 17:58:27 »
มาสด้าตลาดในด้านยอดขาย ส่วนด้านดูแลหลังการขาย การเข้าศูนย์ ส่วนตัวใช้แล้วประทับใจ เข้าเป็นครั้งที่สามก็ยังดูแลดี แก้ปัญหาตรงจุด จะมีด้านที่แย่คือเซลล์ ย้ำชัดๆ "สตอร์เบอร์รี่แลนด์" จะเป็นสิ่งเดียวที่จะไม่กลับมาเหยียบยี่ห้อนี้อีก เข็ดกับเซลล์ พลิกลิ้นเป็นกิ้งก่า

ส่วนรถตลาด เช่นเดิม ผมยังประทับใจในโตโยต้า มาตรฐานสูงด้านการซ่อมและบริการ ถ้าจะมีศูนย์หรือปัญหาแย่ๆ ก็น้อยกว่าเจ้าอื่นแน่ๆ แต่ถ้าเป็นฮอนด้า ยิ่งมาเจอตอปัญหาเรื่องอะไหล่ที่เริ่มผุด กับสิ่งที่ศูนย์เคยทำ...ไว้ จะไม่หันกลับไปอีกตลอดชีวิต เป็นรถตลาดที่อนาคตอันใกล้คงเหลือแค่ชื่อว่าเคยตลาด

เห็นด้วยครับ แต่เซลล์ฮอนด้าก็กากไม่แพ้กันนะครับ

เห็นด้วยล้านเปอร์ครับ ผมก็ว่าพิมพ์อะไรตกไป จะพูดถึงเซลล์ฮอนนี่แหละ ยิ่งยโส ไม่แคร์ลูกค้า เป็นงานหลัก นานๆ ถึงจะเจอเซลล์ดีดี แต่ส่วนใหญ่ก็ตามนี้ เอาจริงๆ กับค่ายนี้บอกตามตรง ผมลาขาดครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 18:35:30 »
ยี่ห้อนี้ ปรับปรุงศูนย์บริการหน่อย ผมว่ารุ่ง
แค่โชว์รูม หลายๆสาขาความน่าเดินเข้าไปเสียเงินหลักแสน - ล้าน น้อยกว่า โต ฮอน นิส เยอะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 18:54:09 »
รถตลาดสำหรับผมที่ซื้อง่ายขายคล่อง / โตโยต้า  ฮอนด้า  อีซุูซุ

รถตลาดรอง / มาสด้า นิสสัน มิตซูบิชิ ซูซูกิ

รถตลาดวาย / ทาทา  โปรตอน  เชอรี่

8)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 21:52:55 »
มีการขายอยู่ในตลาด ต้องตอบว่าใช่ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 22:14:26 »
ไอเซลหยิ่งๆเนี่ยมันก็มีทุกแบรนด์แหละครับ ชอบเหมารวมกันจัง 555+

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 22:40:35 »
นอกจากบริการหลังการขายแล้ว
สิ่งที่ mazda ควรทำคือ
"ออกแบบรถให้มันกว้างขวาง  นั่งสบายมากขึ้น"ซะที
เชื่อว่า mazda ทำรถให้สวยและนั่งสบายได้
(ง่ายกว่าทำเครื่องหม่อีกนะนั้น)

ออฟไลน์ digitalss

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 01:23:13 »
ตลาดไม่ตลาดผมดูตอนมือสอง ซื้อง่ายขายคล่องมั้ย
กับ อะไหล่ทดแทน OEM หาได้มั้ยครับ
ข้อปรับปรุงที่อยากให้ Mazda ทำตอนนี้ก็คือ
ฝ่ายเมืองไทย คือเรื่องศูนย์ซ่อม เรื่อง sale ผมไม่แคร์เพราะเจอกันครั่งเดียวตอนซื้อ
ฝ่ายญี่ปุ่น คือเรื่องออกแบบครับ ให้มันยาวขึ้นสักฝ่ามือในทุกรุ่นจะเป็นไรมั้ย

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 01:45:42 »
ตอนนี้ ศูนย์มาสด้าเปิดเพลงได้ตลาดมาก

ดังมาก ทั้งที่ไม่มีอีเวนท์อะไรเลย

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 11:25:11 »
อ่านหลาย คอมเม้นแล้ว

ผมว่า มาสด้า น่าจะพิจารณา ขายรถ ออนไลน์ มันซะเลย

ไม่มีเซลล์ปากเสีย อาจขายได้ดีกว่านี้

หลายๆคนอยากซื้อแต่ไม่อยากฟังเซลล์
อย่างตอนผมซื้อผม คุยกับเจ้าของโชวรูมเอาเลย
บอกไปชัดเจนว่าเอารุ่นนี้สีนี้ จบ เรื่องราคาว่ามาแค่นั้นจ่ายเงิน
ไม่ชอบคุยกับเซลล์มาสด้าเสียเวลา เสียอารมย์

พาลจะไม่ซื้อเอา

ผมก็คิดว่างั้นนะ ส่งมอบรถเอาเทรนเลอรฺมาลงที่บ้านเลย  ขายแบบ apple ลดราคานายหน้าเซลหน่อย เอามาเป็นส่วนลดสินค้าไปในตัว
ผมว่าคงขายดีขึ้นมาก  ไหนๆเซลมันเป็นกันแบบนี้ก็น่าลองนะ

ออฟไลน์ wooddy1907

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 22:12:31 »
เป็น รถ ตลาด แล้วครับ ใช้ อยู่ CX5 เมื่อก่อนไม่ค่อยเห็น ทุกวันนี้ วิ่งกันเยอะมาก ป้ายแดง ด้วย