ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คำถามเชิงบ่นเกี่ยวกับรถที่ Easy Pass ไม่ผ่าน User หรือ System กันแน่ที่ผิด  (อ่าน 9011 ครั้ง)

ออฟไลน์ Prapan

• Jr. Member
  • **
Re: กระทู้คำถามเชิงบ่นเกี่ยวกับรถที่ Easy Pass
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:02:13 »
ของผมติดที่ด่านสุรวงศ์บ่อยมาก ๆ รถคันก่อนหน้าผมก็มีติดเหมือนกัน เจ้าหน้าที่เลยบอกว่าของผมมีอายุ 4 ปีแล้ว ถ่านน่าจะอ่อน ให้ไปเปลี่ยน
ตอนนี้ทำใหม่ละ คิดว่าน่าจะหายแล้ว ต้องลองดูอีกทีนึง

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
ผมโทษระบบมากกว่า ด่านเดิม ช่องเดิม ได้มั่ง ไม่ได้มั่ง งงชิบ ขับช้าก็แล้ว เพราะรถผมหลายคัน แต่ละคันที่ใส่ก็กรีดช่องฟิมล์หมดตัดปัญหา ติดตรงกลางกระจกเป็ะ

อีกส่วนนึงที่งงคือ ทำไมคนที่ป้าย กทม ถึงไม่สมัครใช้กัน ผมเองเป็นคนสุพรรณก็ซื้อมาติดเกือบทุกวัน ใช้ทางด่วนเฉลี่ยอาทิตย์ละครั้ง หรือ 2 อาทิตย์ครั้ง ยังมองว่ามันสะดวกมากเลย ยิ่งเจอจังหวะรถติด แล้วหน้าด่านนี่ต้องรอคิวยาว ezy ไปก่อนได้เลย

ส่วนเรื่องสมัครเดี๋ยวนี้มันสมัครปุ้บได้ อุปกรณ์เลยครับ ไม่มีค่ามัดจำแล้ว อย่างมากกะเติมเงินทีแรก 1000 จบ

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
ผมใช่สองคัน ยังไม่เคยไม่ผ่าน

ออฟไลน์ NavaneS

นิสัยของคน.... ถ้าไม่ถึงที่สุดก้อไม่ปรับเปลี่ยนครับ

ถ้าบอกว่า 1 มค.59 จะเปลี่ยนเป็น easy pass หมด ไม่งั้นจะขึ้นทางด่วนไม่ได้

ผมเชื่อเลย เด่วก้อเปลี่ยนกันหมด.. คนที่นานๆขึ้นทีก้อจะซื้อเตรียมไว้ก่อน เผื่อบางโอกาสต้องขึ้น

แต่ถ้าบอกว่าอนุโลมให้จนถึง 1เมษา59  คนก้อยังไม่เตรียมตัวกัน..จนถึงปลายมีนาคม เป็นเรื่องปกติเลย

บางคนเค้าไม่ได้ขึ้นทางด่วนทุกวัน อาจจะปีละ2ครั้งหรือตอนฉุกเฉิน
บางคนอยู่ต่างจังหวัดเข้ามาทำธุระ
ทำไมเค้าต้องเสียเงิน1,000 กับสิ่งที่เค้าไม่ค่อยได้ใช้ละครับ
บางอย่างก็ต้องเหลือช่องทางmanual ไว้บ้าง

เห็นด้วยนะครับ..เหลือไว้ 1-2 ช่อง.. อัตราส่วน easypass 80%  เงินสด20% 
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ madboy

ผมว่าก็ทั้ง 2 อย่างนะ

ระบบเองบางทีก็มีพลาด แต่น้อยลงมาก แต่ที่ยังพลาดประจำคือยอดเงิน

คนเองจะพลาดซะมากกว่า ที่เคยเจออีกอย่างคือ ถ้าคันหลังขับมาซะแปะตูดเลย ผลคือคันหน้าไม่รอด  ;D

ออฟไลน์ yourturle

ยากที่จะตั้งบทลงโทษครับ
แล้วแต่ดวงว่าตามคันไหน
One Day.

ออฟไลน์ muza

สังเกตุว่า ขับมาเร็ว ละเบรค ใกล้ๆ บางทีไม่ผ่าน
แต่ปกติ ก็ผ่านได้ ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ทั้งหมดหรอกครับ
ผมก็ยังเคยติดบ้างเลย เงินไม่หมด ไม่ใกล้หมดด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ตั้งแต่ติดมา 2 คัน 3 ปี ไม่เคยมีปัญหาครับ

ส่วนมากที่เห็นว่าไม่ผ่านคือ  คน ตจว. เข้าผิดช่องครับ  8) ( หรือ เงินอาจหมด )