ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan juke กับ Ford Ecosport เลือกรุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 10909 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: Nissan juke กับ Ford Ecosport เลือกรุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 12:16:12 »
CX-3 ครับ

ออฟไลน์ O_o"

Re: Nissan juke กับ Ford Ecosport เลือกรุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 12:23:33 »
ถ้าเลือกแค่สองคันนี้ ไม่มีตัวเลือกที่ 3 แนะนำว่าควรเลือก Nissan juke ครับ หน้าตาสดใหม่กว่า

ส่วน Ford Ecosport ปีหน้าคงเปลี่ยนแค่ เครื่องยนต์กับย้ายยางอะไหล่ออกไป ถ้าจะรอตัว MC คงมาปี 2017

เห็นๆพึ่งทอสอบไปเองในกระทู้ล่างๆ กว่าจะเปิดตัว กว่าขายในไทยคงใช้เวลาอีกนานครับ ขนาดแค่ Ford Focus MC

เปิดตัวในต่างประเทศตั้งนาน กว่าเอามาขายในไทยได้ คงปีหน้า มั่วแต่วิ่งโชว์ วิ่งทดสอบอยู่นั้น กว่าจะได้ขาย เปิดตัวมาคง ชนกับ all new civic อีก

ออฟไลน์ benzz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 12:27:12 »

ดูเพื่อตัดสินใจครับ
ทดสอบjuke ecosport hrv

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 13:10:00 »
ถ้าไม่มีตัวเลือกอื่น แล้วดูเฉพาะเรื่องตัวรถ ผมว่า Eco sport คุ้มค่ากว่า พื้นที่ข้างหลังกับวัสดุดูดีกว่า แต่ถ้ามีตัวเลือกอื่น ก็ต้องขึ้นอยู่กับว่า ชอบความกว้างและเอนกประสงค์ก็ HRV แต่ถ้าอยากขับดีๆ ก็คง CX-3 แต่สุดท้ายถ้าผมจะต้องซื้อ CX-3 ผมก็คิดว่า ไปซื้อ mazda2 5 ประตู ดีกว่า เพราะพื้นที่โดยสารอะไรก็เท่ากัน กับเงิน 3 แสนกว่าที่ต้องเพิ่ม ผมจะเลือก Mazda2 คุ้มค่ามากกว่า

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 13:40:11 »
Mz2 diesel ตัวล่างครับ

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 13:46:27 »
ไม่มองอันดับสองอย่าง cx 3 หรอครับ

ผมกลัวเรื่องอะไหล่ Mazda ครับ แต่ mazda ก็สวยครับ  แต่กับชื่อเสียง Ford ก็ เรื่องเกียร์ก็ไม่ธรรมดาเหมือนกัน

ส่วน BRV นี้ ไมไ่ด้มองเลยครับ ผมไม่ชอบทรงเท่าไหร่เลยครับ ดูเอา brio มาดัดแปลง พอดีไม่ชอบ brio เป็นทุนเดิมครับ -*-

ปล. ที่นี้เวลาตอบ ตั้งกระทู้นี้ Verify code เยอะจังเลยครับ - * -

MAZDA CX-3 ผลิตในไทย
Nissan Juke  มาจากอินโดฯ
รุ่นที่ผลิตในไทย ซัพพลายเออร์ส่วนใหญ่ มาจากบ้านเรา เคสนี้ผมว่าเรื่องอะไหล่ Mazda สบายใจกว่า Nissan Juke  อีกครับ

Ford ผมชอบทุกอย่าง ยกเว้น Defect และการบริการหลังการขาย ... ส่วนตัว ผมว่า Mazda ทำได้ดีกว่า

อีกทั้ง Gear Power Shift  ของ FORD ผมว่ายังเป็นความเสี่ยงที่สูงอยู่

ออฟไลน์ AMARONE

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 13:49:21 »
2ตัวนนี้เลือก Juke แต่ถ้าผมเลือกเอา CX-3ครับ สดใหม่กว่ากันเยอะ
Don't play hard to get, play hard to forget.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 14:44:53 »
CX-3 โลดครับ อย่าไปกังวล
ถ้าแค่ในตัวเลือกตัดใจไป Juke

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 08:35:44 »
Mazda เป็นรถที่ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรนะครับถึงจะมาจากโรงงานเดียวกับ ford บางส่วน อะไหล่ที่เป็นปัญหาคือรถกระบะครับ เก๋งไม่มีอะไร

ผมเชียร์ cx3 นะแต่ถ้าเน้นว่าต้องนั่งหลายคนก้จบครับ cx3 แทบจะเป็นรถ coupe อยู่แล้ว ถ้าในช้อยที่ให้เลือกเอา juke ครับผม

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• Full Member
  • '19 320d GT / '24 C40
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 12:17:34 »
2 คู่นี้เชียร์ Juke ครับ

ปล.เห็นแว่บๆตัวไมเนอร์มีส่วนลดสูงสุด 80k ครับ  ;D

ออฟไลน์ pipatwina

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 13:31:58 »
รอ ecosport ecoboost มาครับ น่าจะดีขึ้น
เพราะโดยภาพรวมตัวรถมันดูเอนกประสงค์แล้วครับ
เหลือใส่เครื่องเทพกับเกียร์ใหม่เข้าไปน่าจะแจ่ม