ผู้เขียน หัวข้อ: งบไม่เกิน2ล้าน รถคันไหนเหมาะที่จะเป็นรถประจำตำแหน่งผู้บริหาร  (อ่าน 7043 ครั้ง)

ออฟไลน์ dung

• Jr. Member
  • **
งบไม่เกิน2ล้าน รถคันไหนเหมาะที่จะเป็นรถประจำตำแหน่งผู้บริหาร
1. Camry
2. Accord
3. Teana
หรือมียี่ห้ออื่นๆรุ่นอื่นๆที่น่าใช้อีกครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Accord ไม่เหมาะครับ ดูวัยรุ่น อีก 2 คันดูภูมิฐานกว่า
ยกเว้นเป็นผู้บริหารยุคใหม่ไฟแรง
แต่ปกติเค้าใช้ Camry กันเยอะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Sencha

• Full Member
camry แต่ถ้าอยากแหวกแนวไม่มีใครเหมือน teana ได้ ส่วน Accord ไม่เหมาะ เน้นให้วัยรุ่นมากกว่า

ออฟไลน์ Activehybrid

Re:
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 14:26:34 »
GLA200

320i Lux

รวมส่วนลด = 2ล้านถ้วน โดยประมาณ

ภาพลักษณ์มาก่อนเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2015, 14:32:14 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ nugoko

• Newbie
  • *
VOLVO S60  ครับ 2ล้านพอดี...  5ปีไม่เสียค่าเซอร์วิจ  ขายต่อค่อยคิดอีกที 555

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
VOLVO S60  ครับ 2ล้านพอดี...  5ปีไม่เสียค่าเซอร์วิจ  ขายต่อค่อยคิดอีกที 555
ใจเดียวกันเลยครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
Camry น่าจะจบสุดครับสำหรับงบตรงนี้ และก็ไม่มีปัญหามาก

ออฟไลน์ CJ.

คหสตผมนะ Accord 2.4Tech สีเงินๆ ทองๆ นี่สวยหรูแพรวพราวกว่า Camry Teana อีก
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ h22a

Camry น่าจะจบสุดครับสำหรับงบตรงนี้ และก็ไม่มีปัญหามาก

เห็นด้วยครับ ทีี่ทำงานผมก็ใช้คัมรี่ไฮบริดเป็นรถประจำตำแหน่ง

ออฟไลน์ Pong

• Newbie
  • *
ขอ Comment จากคนที่มีคนรถขับ และใช้มาแล้วทั้ง Accord vs Camry นะครับ

ถ้าต้องการนั่งหลังสบายและมีคนรถขับ แนะนำ Camry Hybrid รุ่น TOP เพราะเบาะหลังเอนนอนได้สบายจริงๆ Accord ก็นั้งสบายนะครับ แต่เบาะเอนไม่ได้ จุดนี้ผมชอบส่วนตัว และช่วงล่าง Camry ในฐานะคนนั่งหลัง มันนุ่มจริง มีราวมือจับที่หลังเบาะหน้า ลุกเข้าออกจับได้สบาย และมีชุดควบคุมแอร์ เครื่องเสียงที่ท้าวแขนที่เบาะหลังด้วย แต่ถ้าวิ่ง ตจวบ่อยๆ ก็ดูนะครับ รถมันนุ่มไป ยวบยาบเหมือนกัน

ถ้าเปลี่ยนมาเป็นขับเอง ไม่มีคนรถ เป็นคนขับซะส่วนมาก และชอบการขับรถที่สนุก แนะนำ Accord ครับ เพราะมันจูนมาเพื่อขับสนุก กว่า Camry ตอนที่ใช้ เป็น G8 2.4 ขับมันส์มาก ช่วงล่างวิ่งทางไกลดีมาก แต่ในเมืองกระเด้งดี อันนี้สู้ Toyota ไม่ได้ เบาะหลังก็มีไว้นั่งเฉยๆ ไม่มีของเล่นอะไร

ส่วน Tena ไม่เคยลอง อยากลองเหมือนกัน ไว้คันหน้าถ้ามีโอกาศ ทราบมาจากคนที่เคยใช้ มันอยู่กลางๆ ระหว่าง Accord กับ Camry

ออฟไลน์ tnp_super

CAMRY Hybrid ครับเพราะผู้ว่าราชการก็ใช้

ออฟไลน์ Redcliff

• **
ถ้าซื้อในนามบริษัทผมเอา Volvo S60 ครับ

ออฟไลน์ SM.

Camry จะดีกว่า เพราะตรงได้ข้อเสนอจาก TMT นี่แหละครับ แล้วแนะนำให้ซื้อแบบ leasing ไปครับ ตัดเป็น คชจ บริษัทได้ด้วย และเอา maintenance package ด้วยครับ

จะได้ใช้ได้อย่างสบายใจครับ

ออฟไลน์ sudhor

• Newbie
  • *
Re:
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 17:10:02 »
GLA200

320i Lux

รวมส่วนลด = 2ล้านถ้วน โดยประมาณ

ภาพลักษณ์มาก่อนเลย

320i lux หักส่วนลด ละได้ 2.3-2.4
2.0 ไม่พอแน่ๆๆ แต่ถ้าเป็น 320i base คงได้มั้ง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ส่วนใหญ่จะไปทางCamry
แต่ถ้าโฉมนี้ผมว่า Accord กินหมดทั้งสองรุ่น หรูได้สปอร์ตได้

ส่วนรุ่นอื่นๆไม่ค่อยนิยม เพราะไม่ใหญ่ยาวและไม่เป็นเก๋งซีดาน(ไม่รู้ใครจำกัดความ)

ออฟไลน์ pongsakorn11

Accord 2.4 tech ครับ

ออฟไลน์ gnext

• **
Camry จะมีข้อดีเรื่องใช้ 5 ปีเปลี่ยนรถสำหรับ Corporate Account ครับ
เป็น Long-term lease/rent แบบ Always available ไม่ต้องจ่ายค่า maintenance

ออฟไลน์ Tan Int

Camry กับ Accord เหมาะสุด แต่ควรเป็นรุ่น 2.4/2.5 ขึ้นไป 2.0 จะดูสามัญไปนิด
Teana รุ่นนี้ทรงสวยเฉี่ยวและดูไม่หรูเท่าสองคันนั้น
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Arm

Camry สีโทนฟ้าหรือสีน้ำตาล+ล้อ18ตัวท็อป
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ chinjung

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ CarameLon

Camry  Accord  เกลื่อนถนน ส่วนTeana ไม่ค่อยเห็นหรือทรงมันไม่เด่นก็ไม่รู้นะ
ซื้อเอง แนะนำ BMW520Dมือสอง หรือ GLA200 ดูเหมาะสมกว่า
แต่ถ้าใช้เงินบริษัทช่วยได้ก็ไป C300 ครับ
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ขอ Comment จากคนที่มีคนรถขับ และใช้มาแล้วทั้ง Accord vs Camry นะครับ

ถ้าต้องการนั่งหลังสบายและมีคนรถขับ แนะนำ Camry Hybrid รุ่น TOP เพราะเบาะหลังเอนนอนได้สบายจริงๆ Accord ก็นั้งสบายนะครับ แต่เบาะเอนไม่ได้ จุดนี้ผมชอบส่วนตัว และช่วงล่าง Camry ในฐานะคนนั่งหลัง มันนุ่มจริง มีราวมือจับที่หลังเบาะหน้า ลุกเข้าออกจับได้สบาย และมีชุดควบคุมแอร์ เครื่องเสียงที่ท้าวแขนที่เบาะหลังด้วย แต่ถ้าวิ่ง ตจวบ่อยๆ ก็ดูนะครับ รถมันนุ่มไป ยวบยาบเหมือนกัน

ถ้าเปลี่ยนมาเป็นขับเอง ไม่มีคนรถ เป็นคนขับซะส่วนมาก และชอบการขับรถที่สนุก แนะนำ Accord ครับ เพราะมันจูนมาเพื่อขับสนุก กว่า Camry ตอนที่ใช้ เป็น G8 2.4 ขับมันส์มาก ช่วงล่างวิ่งทางไกลดีมาก แต่ในเมืองกระเด้งดี อันนี้สู้ Toyota ไม่ได้ เบาะหลังก็มีไว้นั่งเฉยๆ ไม่มีของเล่นอะไร

ส่วน Tena ไม่เคยลอง อยากลองเหมือนกัน ไว้คันหน้าถ้ามีโอกาศ ทราบมาจากคนที่เคยใช้ มันอยู่กลางๆ ระหว่าง Accord กับ Camry

ตามนี้เลยครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถผู้บริหาร
ต้องมีคนคิดเหมือนผมและคลิปนี้บ้างล่ะน่า ลองดูนาทีที่ 8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2015, 20:19:32 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ kanomcake

• Newbie
  • *
รถผู้บริหารที่กระทรวงผม ทั้งปลัดกระทรวง หรืออธิบดี ใช้ camry hybrid หมดอ่ะครับ เห็นใช้มาตั้งแต่ acv 30, 40, 50  :)

ออฟไลน์ V221

ใจเดียวกันเลยครับ
ผมซื้อทั้งS60และCamryครับ ให้ผู้บริหารเลือกเอาว่าจะเอาคันไหน
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ AkE

ได้หมดคับทั้ง3 เบาะหลัง camry สบายสุดแต่อีก2 ก้สบายคับ สรุปได้หมดถ้าเน้นขับเองเอามันก้ Accord มีคนขับรถตลอดก้ camry คับ

ออฟไลน์ H.

โจทย์นี้ Camry HB กินขาดครับ...กินขาดตรงเบาะหลังปรับไฟฟ้านี้แหละ โคตรเลิฟ
H.

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ผมคิดแหวกไปครับ CRV CX5 เอ็กซ์เร็ล  ภาพลักษณ์อาจสู้ไม่ได้ แต่ประโยชน์ใช้สอยมาเพียบ

ที่ทำงานผมแต่ก่อนท่านผู้บริหารในหร่วยงานรัฐวิสาฯทั้งหลายเค้าใฃ้ แคมรี่นั่นละครับ  พอรถล๊อตใหม่มาเปลี่ยนเป็น CRV หมดเลย
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ eaton fuller

เหลือแค่ คัมรี่ แอคคอร์ด

ต้องให้ผู้บริหารเลือกเองดีกว่า  ชอบแบบไหน