ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม Ranger MC มีปัญหามากกว่า BT50 ครับ QC คนละทีมเหรอครับ  (อ่าน 10931 ครั้ง)

ออฟไลน์ patel

• Newbie
  • *
Re: ทำไม Ranger MC มีปัญหามากกว่า BT50 ครับ QC คนละทีมเหรอครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 11:20:33 »
ตอนแรกผมนี่เล็งt6ไว้เป็นตัวเลือกแรกๆตอนซื้อปิคอัพคันใหม่เข้าบ้านเมื่อปีที่แล้วเลยน่ะ

แต่ญาติที่ใช้อยู่บอกอย่าเลยเพราะขนาดเขายังรู้สึกได้ว่ามันไม่ได้ทนทานบึกบึนตามแบบหน้าตาของมันเลย ยิ่งนานวันยิ่งมีปัญหาข้อเสียให้ติขึ้นทุกวัน

ตอนนี้อยากขายก็ยังทำใจไม่ได้เพราะเป็นแค่ตัว xlt ขายไม่ค่อยได้ราคาเหมือน wt

แต่สำหรับผมปิคอัพทุกยี่ห้อยังไงก็ต้องมีข้อติครับ np300 ที่ผมเลือกมาก็ใช่ว่าจะเพอร์เฟคอะไร มีปัญหาให้พาลเซ็งอยู่เหมือนกัน
ใช่ครับ รถทุกค่ายมีปัญหาได้ทั้งนั้นครับไม่มีเจ้าไหนสมบูรณ์แบบครบ 100 % แน่นอน แม้ว่าจะคันละล้านก้อตาม และต้องยอมรับกับปัญหาที่มันเกิดมาก้อจริง แต่ก้ออย่าลืมว่าปัญหาเล็กๆน้อย ๆ อาจจะไม่ใช่ประเด็นสำคัญ แต่ถ้าปัญหาใหญ่ ๆ เราจะจัดการกับปัญหายังไง ถ้ามีรถคันเดียว ต้องจอดรออะไหล่เป็นอาทิตย์ หรือ เป็นเดือน เข้าศูนย์ซ่อมเป็นว่าเล่น บางทีมันก้อแย่เหมือนกัน

เท่าที่ขับมาเกือบทุกตัวผมก็ยังไม่มีตัวไหนที่ว่าจะไม่มีข้อให้ติหรือเฟอร์เฟคเต็ม100เลย ปัญหานิดๆหน่อยๆมีทุกตัว ต้องศึกษาและยอมรับในข้อเสียนั้นให้ได้จะได้ใช้ชีวิตกับมันได้อย่างมีความสุขครับ