ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนใช้กระบะ ทำไม BT-50 Pro ขายไม่ได้ครับ  (อ่าน 9249 ครั้ง)

ออฟไลน์ arta1722

• Jr. Member
  • **
Re: ถามคนใช้กระบะ ทำไม BT-50 Pro ขายไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 16:52:00 »
จำได้ว่าตอนเปิดตัวใหม่ๆ ยอดขายไม่ได้ขี้เหล่เลยนะครับ ได้รับการตอบรับดีมาก เห็นยอดขายเยอะกว่าเรนเจอร์ด้วยซ้ำ
แต่เมื่อกาลเวลาผ่านไป คู่แข่งเขาเริ่มออกใหม่กันหมด บางค่ายก็มีการปรับโฉม เพิ่มออฟชั่นมากมาย
แต่เจ้าบียังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง รุ่นล่างๆยังกั๊กออฟชั่น เมื่อเทียบกับคู่แข่งจึงดูไม่มีความสดใหม่
ไม่รู้ว่ามีข้อตกลงอะไรกับฟอร์ดรึป่าว สังเกตจากรุ่นที่แล้วก็ออฟชั่นน้อยเช่นกัน
ฟอร์ดเน้นกระบะ มาสด้าเน้นรถเก๋ง ประมาณนั้นไหมครับ ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ