ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอโทษสำหรับข้อความหยาบคายที่ต่อว่าบุคคลที่ใช้ Log in Ton99 ครับ  (อ่าน 9985 ครั้ง)

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมขอโทษสมาชิกและผู้อ่านเวป Headlight Mag ทุกท่าน ที่อาจจะเจอข้อความหยาบคายที่ผมได้โพสต์ขึ้นบนเวปบอร์ด
ซึ่งผมขอรับผิดชอบต่อข้อความนั้น แต่เพียงผู้เดียว โดยไม่ได้เกี่ยวข้องกับทีมงานทุกๆ คน แม้คนอื่นๆจะเป็นเพื่อนผมก็ตาม

ส่วนตัวแล้วผมไม่เคยมีปัญหากับใคร ใดๆทั้งสิ้น และก็พยายามโพสต์ในเชิงสร้างสรรค์อยู่โดยตลอด แต่การกระทำของคน
ที่ใช้ล๊อกอินดังกล่าวนั้น หลายครั้งแล้ว ที่ผมรู้สึกว่า เป็นการไม่ให้เกียรติ และ ไม่แสดงความรับผิดชอบต่อข้อความของตนเอง
ทั้งถ้อยคำที่ส่อไปในทางที่ดูถูก เหยียบหยามคนอื่น และ ใช้ข้อความที่ไม่เคารพสิทธิและความคิดคนอื่นอยู่เสมอๆ ไม่ใช่แค่กระทู้ปัญหาเท่านั้น

ดังนั้นการแสดงออกของผมจึงเป็นการแจ้งเจตนาว่า ผมรำคาญคุณเต็มที่แล้ว อ่านกระทู้พาเพลิน ก็มาสะดุดที่ความคิดอัปมงคลหลายครั้ง
การที่เราพูดเพราะๆ กับคนที่ไม่ยอมรับความคิดคนอื่น อิมแพ็คที่มีกับเขา คงไม่เกิดแน่นอน ต่อให้ พูดเป็นล้านครั้งก็ตาม
แต่การพูดหยาบคาย กับคนแบบนี้ อย่างน้อยเขาก็คงคิดได้ว่า มีคนไม่ชอบการกระทำของเขาบ้างเสียแล้ว นั่นคือสิ่งที่เขาควรฉุกคิดว่า
เขาไปทำอะไรไม่ดีหรือไม่ ระดับของการเตือนและความแรงของภาษามีหลายระดับ ระดับที่ผมใช้ถือเป็นขั้นสูงสุดที่จะทำแล้ว
และเมื่อทำแล้ว นั่นคือผมต้องยอมรับสิ่งที่จะตามมา

ดังนั้น ผมไม่ปฎิเสธความรับผิดชอบนั้น และยินดีให้ผู้ดูแลเวปไซท์ทำการลบข้อความหยาบคายดังกล่าวทิ้งเสีย เพื่อให้เป็นบรรทัดฐานที่ดีต่อไปในอนาคต
และผมเสียใจที่มีส่วนทำให้ผู้อ่านต้องเจอกับข้อความหยาบคายนั้น

ผมสำนึกถึงการกระทำดังกล่าว และขอโทษทุกท่าน มา ณ ที่นี้

SignifeR (อาร์ต)
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ jobikung

• Newbie
  • *
ทำผิดต่้องยอมรับ

ลูกผู้ชายตัวจริง

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ขอบคุณครับอาร์ต ที่เข้าใจและเป็นตัวอย่างที่ดีให้กับคนอื่นทั้งในโลกของเว็บบอร์ด
และในโลกที่เจอกันแบบหน้าต่อหน้าครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ครับ

แต่ผมคิดว่า ผมจะไม่ลบข้อความนั้นออกไป

อย่างน้อย ก็เพื่อเป็นตัวอย่าง ให้กับน้องๆ ทั้งหลาย รวมทั้งตัวของนายต้นเอง ว่า

คนเรา เมื่อทำอะไรลงไป ก็ควรที่จะอยู่รับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเอง พูด หรือเขียน ออกไปด้วยเช่นเดียวกัน

ขอบคุณอาร์ต ที่ออกมาแสดงสปิริต (แม้ว่า อันที่จริง ปล่อยให้อยู่ในกระทู้เดิมไปก็ดีแล้ว ไม่ต้องมาตั้งอันใหม่ก็ได้ครับ)

ออฟไลน์ kritphakhin

สุดยอดลูกผู้ชายตัวจริง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เยี่ยมสุดๆครับ ยอมรับค.จริงแบบลูกผู้ชายตัวจริง ;) :)

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
ไม่รู้ทะเลาะอะไรกัน

แต่ชอบครับ อยากเห็นสังคมที่ดีๆ บนอินเตอร์เน็ตครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

ขอแสดงความนับถือครับ

อยากเห็นสังคม และโลกอินเตอร์เนตที่ไม่มีความแตกแยกครับ

• ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ครับ

แต่ผมคิดว่า ผมจะไม่ลบข้อความนั้นออกไป

อย่างน้อย ก็เพื่อเป็นตัวอย่าง ให้กับน้องๆ ทั้งหลาย รวมทั้งตัวของนายต้นเอง ว่า

คนเรา เมื่อทำอะไรลงไป ก็ควรที่จะอยู่รับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเอง พูด หรือเขียน ออกไปด้วยเช่นเดียวกัน

ขอบคุณอาร์ต ที่ออกมาแสดงสปิริต (แม้ว่า อันที่จริง ปล่อยให้อยู่ในกระทู้เดิมไปก็ดีแล้ว ไม่ต้องมาตั้งอันใหม่ก็ได้ครับ)

กระทู้คุณอ่านแล้วปวดลูกกะตาอ่ะ แดงแปร๊ดมาเชียว
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
555 อาร์ตตตตต

เซย์กู๊ดบายเจ้ามังกรเงินของท่านหรือยัง?
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ BnN

ไม่ได้มายุยงส่งเสริมหรือว่าไม่เลิกนะครับ
แต่อยากบอกพี่อาทว่า

แค่นั้นยังน้อยไปครับ

ออฟไลน์ Tonaka

ขอบคุณพี่อาร์ตที่ออกมาแสดงความรัยผิดชอบครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ 2k

การเริ่มต้นเอ่ยคำขอโทษไม่จำเป้นว่าต้องมาจากฝ่ายที่ผิดเสมอไป จะทะเลาะกับใครนั้นมันง่ายมากๆใครๆก็ได้แทบจะตลอดเวลา แต่สิ่งที่ทำได้ยากเหมือนกับว่าแทบจะไม่มีใครทำได้ก็คือการที่เราทะเลาะกับใครเค้าแล้วย้อนมองดูตัวเองนี่แหละ ถูกใจ๊ถูกใจคุณอาร์ตมากๆครับ เป็นอีกหนึ่งเรื่องที่ทำให้ผมเชื่อมั่นว่าสมาชิกที่นี่มีคุณภาพและสามัญสำนึกที่ดีกว่าเว็บพันทางมากมายหลายเท่านัก   ;D

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ถึงคุณอาร์ต อาจจะมือไวใจเร็วไปนิด (แม้จะมาจากความเหลืออดก็ตาม) แต่การออกมายอดรับแสดงความรับผิดชอบด้วยเหตุด้วยผลก็ถือว่าแมนเหลือพอแล้วครับ

ปล.ผมเข้ามาอ่น HLM ทุกวันแต่ไม่ค่อยได้โพสต์ วันนี้เหลืออดสุด ๆ จริง ๆ ขอขอบคุณคุณอาร์ตและคุณจิมมี่ครับที่ช่วยสั่งสอนและปัดกวาด "สิ่งปฏิกูล" ออกจากบอร์ดนี้ให้

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
กระทิงแดงขวดเลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota

ออฟไลน์ Sunnook

ขวดเดียวไม่พอม้าง

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
สุดยอดครับพี่อย่างนี้ต้องm-100

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล

ขวดเดียวไม่พอม้าง

เอาแบบที่ฝาไม่ล็อคด้วย เหอๆ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ Kaew

• Newbie
  • *
นับถือครับ...กล้าทำกล้ารับ

เซย์กู๊ดบายเจ้ามังกรเงินของท่านหรือยัง?

วันนี้จะเอาไปทำแอร์เพิ่มให้เย็นฉ่ำกว่าเดิมน่ะแพน เสียดายเหมือนกันนะ
แต่บางครั้งก็ต้องเลือกระหว่างเหตุผล กับการตามใจตัวเองเหมือนกัน ยิ่งพอมีครอบครัว ครอบครัวก็ต้องมาก่อน
ต้องหาจุดลงตัวเหมือนกัน ตอนนี้ยังไม่หาคันใหม่ (ช้ำรักไงต้องพักใจก่อน) แต่ปลายๆปีค่อยว่ากันอีกทีน่ะ.......

ออฟไลน์ birm@productive

วันนี้จะเอาไปทำแอร์เพิ่มให้เย็นฉ่ำกว่าเดิมน่ะแพน เสียดายเหมือนกันนะ
แต่บางครั้งก็ต้องเลือกระหว่างเหตุผล กับการตามใจตัวเองเหมือนกัน ยิ่งพอมีครอบครัว ครอบครัวก็ต้องมาก่อน
ต้องหาจุดลงตัวเหมือนกัน ตอนนี้ยังไม่หาคันใหม่ (ช้ำรักไงต้องพักใจก่อน) แต่ปลายๆปีค่อยว่ากันอีกทีน่ะ.......

สงสัยตอนส่งรถให้เจ้าของใหม่ ต้องเปิดเพลง "จากคนรักเก่า" ของ อ๊อฟ ด้วยนะเนี่ย
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

แล้วก็แถมด้วยเพลง

"คิดถึงเธอทุกทีที่อยู่คนเดียว" ของพี่โก้ เวอร์ชัน เจ๊คิ้ม ร้องด้วยนะ

เอาให้ครบๆ

ออฟไลน์ Duke of Austria

• Jr. Member
  • **
ไม่เป็นไรครับ การที่คนเราทำผิดแล้วยอมรับความผิดของตน ถือได้ว่าเป็นผู้ที่มีความรับผิดชอบ เพราะยอมรับทั้ง "ความผิด" และ "ความชอบ" ถือได้ว่าเป็นสุภาพบุรุษและเป็นลูกผู้ชายที่แท้จริงครับ

"คิดถึงเธอทุกทีที่อยู่คนเดียว" ของพี่โก้ เวอร์ชัน เจ๊คิ้ม ร้องด้วยนะ

เอาให้ครบๆ

โอ้ววว..

ขายรถ

ประมาณอกหักเลยทีเดียว
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

เอาให้ครบๆ

โอ้ววว..

ขายรถ

ประมาณอกหักเลยทีเดียว

มันก็ฟังดูเว่อร์ไปนิดนะ 5 5 5 เอาแค่เหมือนเสียกิ๊กไปคน ฟังดูจะเหมาะสมกว่าครับ เดี๋ยวค่อยหากิ๊กใหม่ง่ะ

เดี๋ยวบอกแฟนอาร์ตให้ละกัน ว่าอาร์ตกำลังจะตีจาก กิ๊ก

คริคริ

เดี๋ยวบอกแฟนอาร์ตให้ละกัน ว่าอาร์ตกำลังจะตีจาก กิ๊ก

คริคริ

อย่าเลย ลูกพี่อาร์ตยังเล็กนะคับ  :P
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น