ผู้เขียน หัวข้อ: Motor Show By ผม สำหรับเพื่อนๆที่ยังไม่ได้ไปครับ(รวมรูป)  (อ่าน 24404 ครั้ง)

sakdituch5

• บุคคลทั่วไป
และเมื่อมองทางซ้ายจากโตโตต้า ก็จะพบรถคู่แข่งของเจ้าคันเมื่อกี้ตั้ง
เด่งสง่าดูมีราศีมากๆครับ  (เกินหน้าเกินตาไปหรือเปล่าเนี่ยเรา)

sakdituch5

PIC 2

sakdituch5

pic 3

sakdituch5

และก็มาถึงรถที่ทุกคนรอคอย   
ได้แก่  HONDA  FREED

sakdituch5

PIC 2

sakdituch5

Pic 3

sakdituch5

PIC 4,5 เอาไปต่อกันเองนะครับ

sakdituch5

PIC 5

sakdituch5

และก็ปิดท้ายฮอนด้า กับรถในงบประมาณของผมครับ
แต่ขอตินิดนึง  พนักงานแต่ละคน ไม่ค่อยบริการลูกค้าเลยอะ
ถามอย่างเดียว ได้ใบราคาหรือยังคะ และไม่บอกสเปกรถเลย

ปล แต่ผมเข้าใจว่าคงเหนื่อยอะนะ แต่นี่แค่วันแรกๆเองนะครับ

sakdituch5

ต่อกันด้วย บู๊ทสุดทางอย่างนิสสันครับ
แต่ผมต้องขอโทษที่ผมไม่สามารถถ่าย TEANA มาได้ครับ
เพราะคนรุมรอบรถจนไม่มีมุมจะถ่ายเลยครับ
เลยได้แต่เจ้านี่มาแทน หวังง่าคงพอแทนกันได้

sakdituch5

PIC 2

sakdituch5

รูปสุดท้ายในบูทนิสสันครับ

sakdituch5

เพราะอะไรหรอครับ  เพราะว่า
มีเสียงสวรรค์มาอีกแล้วอะสิครับ 555
ไม่บอกผมว่าคุณๆก็รูว่าคือเสียงใคร

sakdituch5

หลังจากเคลิบเคลิ้มอีกเช่นเคย
ผมก็แวะไปถ่านแคบติวามาฝาก  อิอิ

sakdituch5

Pic 2

sakdituch5

ขอประทานอภัยที่หายไปนาน อิอิ
คอมแฮ้งคราบท่าน เฮ้อ จะบ้าตายนึกว่าเว็บพังซะแล้วตู
มาต่อกันเลยดีกว่าครับ
หลังจากดูแคปติวาเสร็จผมก็มาสดุดเจ้ารถคันนี้ครับ
โอ้จอร์ชมันเจ๋งมาก   เหมาะสำหรับท่านชอบท่องเที่ยวครับ

sakdituch5

Pic 2

sakdituch5

Pic 3

sakdituch5

และมาถึงรูปสุดท้ายของค่ายนี้ครับ

sakdituch5

พอผมเดินออกจากบู๊ทและลงบันไดเลื่อนมา ก็มาเจอเจ้าคันนี้ครับ
แนวดีจริงๆ ยกกระบะโชว์กันจะๆเลย

sakdituch5

หลังจากไปดูไปจ้องเจ้าคันนี้ซักพัก ผมก็เดินไปต่อไปหยุดที่คันนี้ครับ
พอดีเป็นรถครอบครัวที่น่าสนใจคันนึง

sakdituch5

ทันใดนั้นเอง เมื่อผมหันหลังกลับไปก็ต้องตะลึงเมื่อ
พบคนกำลังรุมถ่ายรูปอะไรกัน  ไม่รอช้าผมก็กระโดดเข้าไปเลย
ปรากฎว่าเป็น    ดังรูปครับ  ไม่ต้องอธิบาย  555

sakdituch5

พอถ่ายเสร็จก็หันไปข้างเจออีกครับ คนรุมถ่ายรูปแต่ไม่ใช่พริตตี้ครับเป็นเจ้าคันนี้

sakdituch5

Pic 2

sakdituch5

หลังจากนั้นผมก็เดินจนทั่วครับ  ข้างในมีรถเยอะแยะมากมาย
แต่ที่ผมถ่ายมาอะครับ มันไม่ชัด ก็เลยไม่อยากลง  และไฮไลท์
ที่ผมสนใจอีกอย่างคือ  รถวูหลิง 7ที่นั้ง 399000 กับ แครี่บอย ที่มีภาพหลุดออกมาในตอนแรก
ราคาคันละ 1.45ล้านบาท  ขอบอกว่าข้างใน สุดยอดจริงๆ
มีทั้ง ที่นอน  โซฟา  ห้องน้ำที่สามารถอาบน้ำ ถ่ายหนักเบาได้
ทีวี ตู้เย็น บลาๆ เยอะมากๆ ต้องไปดูเองครับ

และผมก็เดินออกมาข้างหน้ามาเจอเจ้านี่อีกที

sakdituch5

เป็นรถสำหรับจับรางวัลครับ

sakdituch5

หลังจากนั้น ผมก็เดินไปที่เครื่องเสียง
โอ้แม่จ้าว!!!!!~  โคโยตี้ตรึมแต่  ผมถ่ายมาไม่ชัดก็ต้องขออภัยอีกที
แต่ผมมีเครื่องเสียงมาทดแทนครับ
เริ่มจากใน นิสสัน เทียน่า J31

sakdituch5

รถกระบะคันนี้  แรง~*

sakdituch5

คันนี้รู้สึกจะเป็น ซีวิกนะครับ ถ้าจำไม่ผิด

sakdituch5

คันนี้ก็สวยครับ