ผู้เขียน หัวข้อ: // Isuzu ประกาศไม่ปรับราคา D-max เตรียมเปิดตัวเกียร์อัตโนมัติในเดือนมีนาคมนี้ //  (อ่าน 30412 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Isuzu D-max Minorchange 1.9 / 3.0 DDi Blue Power

Isuzu ประกาศไม่ปรับเพิ่มราคา D-max Minorchange ทุกรุ่นย่อย
พร้อมเตรียมเปิดตัวรุ่นเกียร์อัตโนมัติและ X-Series ในเดือนมีนาคม 2016 นี้

รุ่น Cab Chassis (ตอนเดียว ไม่มีท้ายกระบะ)   
490,000 บาท

รุ่น Spark (ตอนเดียว มีท้ายกระบะ)   
526,000 - 648,000 บาท

รุ่น Space Cab (แค็ปเปิดได้)   
590,000 - 836,000 บาท

รุ่น Cab4 (4 ประตู)
668,000 - 947,000 บาท

รุ่น V-Cross (4ประตู 4x4)   
919,000 - 997,000 บาท 

* สีขาวมุก Everest Pearl White เพิ่มเงิน 7,000 บาท

ราคาแยกตามรุ่นย่อยทั้งหมด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2016, 14:19:23 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ johnlee

สงสัยตั้งราคาเผื่อไว้แล้ว  ::)
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ chanphoto

• Sr. Member
งานเข้าค่ายอื่นล่ะแบบนี้...

อย่างว่า บวกไปเพลิดเพลินแล้ว...

ประกาศแบบนี้ได้ใจอีก...

ออฟไลน์ rojsak2021

คงรู้ตัวเองว่า option น้อยกว่าชาวบ้านเขา

คงรู้ตัวเองว่า option น้อยกว่าชาวบ้านเขา

น่าจะมีส่วนครับ...

ออฟไลน์ O_o"

ราคาคงบวกเพิ่มตอนเปิดตัวรุ่น MC มาแล้วนะครับ  :( :( :(

ออปชั่นไปกองอยู่เกียร AT มากกว่านะสิครับ ขับเกียรธรรมดาออปชั่นไม่ได้มากมายอะไรเท่าไร

ออฟไลน์ MUK

ใจดีจังครับ แล้ว Auto จะเพิ่มราคาสักเท่าไหร่ครับผม :)

ราคาคงบวกเพิ่มตอนเปิดตัวรุ่น MC มาแล้วนะครับ  :( :( :(

ออปชั่นไปกองอยู่เกียร AT มากกว่านะสิครับ ขับเกียรธรรมดาออปชั่นไม่ได้มากมายอะไรเท่าไร

ปกติ Isuzu Option จะเหมือนกัน ต่างกันแค่เกียร์เท่านั้นในแต่ละรุ่น...

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ทำไมไม่เอา 3.0 มาทำ X series บ้าง

ใจดีจังครับ แล้ว Auto จะเพิ่มราคาสักเท่าไหร่ครับผม :)

ปกติจะบวกเพิ่ม5หมื่น จากเกียร์ธรรมดา

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator

ถ้ารุ่นเกียร์อัตโนมัติไม่ได้มีการเพิ่มอ็อพชั่นเข้าไป ส่วนต่างจะอยู่ราวๆ 45,000-50,000 บาทครับ
รุ่นท็อปเกียร์ธรรมดาตอนนี้อยู่ที่ 997,000 ฉนั้นคงพอคาดเดาได้ว่ารุ่นเกียร์อัตโนมัติน่าจะไม่เกิน 1,050,000
(รุ่นที่แล้ว Super Daylight 999,000 บาท)

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
บวกเพิ่มไว้แล้วครับ

ออฟไลน์ ismael

ลป.
เดา 50,000 บาท(ขั้นปราณี)

ออฟไลน์ jkdragon

ถ้าเกียร์อัตโนมัติ มาพร้อม Cruise Control ล่ะแจ่มเลย จะได้ตามสโลแกน "นวัตกรรมเปลี่ยนโลก" (โลกของ isuzu จ้าวเดียวคนอื่นเขามีหมดแล้ว) เอามาเถอะครับ ทีตัวส่งนอกยังติดให้ได้ ทำไมคนไทยไม่มีให้ใช้บ้าง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ออพชั่นน้อย ส่วนลดน้อย ของแถมไม่มาก
ก็ต้องคงราคาเอาใจลูกค้าแบบนี้แหละครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ johnlee

เพื่อนผมกำเงินไปอย่างโก้ สุดท้าย 3.0 ได้ 5MT เซ็งเป็ดเซ็งไก่ อะไรจะกั๊กขนาด หรือไม่ได้หล่อหัวหมูเกียร์ใหม่ชนเครื่องเก่าไว้

ได้รีโว่ 2.8 มาแทน 6 MT
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ปกติ Isuzu Option จะเหมือนกัน ต่างกันแค่เกียร์เท่านั้นในแต่ละรุ่น...
ถ้าจะออปชั่นต่างๆที่อยากได้กัน ก็ขอให้มาในตัวเกียร AT ครับ จะถุงลม 4-6 ใบ ระบบตัวช่วยต่างๆ

แต่มันน่าสงสัยนะครับ ว่าเครื่อง 3.0 กับเกียร AT 5 ก็มีอยู่แล้วใน MU-X ก็น่าจะนำมาติดตั้งได้เลย ตั้งแต่ตอนเปิดตัวรุ่น MC

แต่นี้กับดึงเวลา ให้ไปเปิดตัวเดือนมีนาคม เหมือนกับว่าจะไม่เอา AT 5 จังหวะนี้แล้ว จะใช้เกียรลูกอื่นแทน หรือว่ามีอะไรมากกว่านั้น

ออฟไลน์ ps000000

เสียดายออโต้มาช้าผมถอยรีโวภาษีรายปีอ้วกแตกสี่พันกว่า

ออฟไลน์ jumpon77

มันก็น่าน่าสนในบัตดัลครับเล่ง1.9 Sไว้ล้วครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ เรื่อง เกียร์อัตโนมัติครับ

ผมไม่เข้าใจว่า DVD มันเป็นจุดขายจนต้องทำรุ่นย่อยอีกรุ่นเลยใช่ไหมครับ

:)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ เรื่อง เกียร์อัตโนมัติครับ

ผมไม่เข้าใจว่า DVD มันเป็นจุดขายจนต้องทำรุ่นย่อยอีกรุ่นเลยใช่ไหมครับ

ผมมองว่าลูกค้าที่ซื้อรุ่น DVD ไม่น่าจะมองที่เครื่องเล่น DVD เป็นหลักครับ
ความต้องการคงเป็น จอ สัมผัสซึ่งพ่วงมาด้วยกล้องมองภาพด้านแค่นั้นมากกว่า
ในรุ่น Z-Prestige สำหรับลูกค้าบางกลุ่มมองว่าอ็อพชั่นที่ให้มา เช่น ระบบนำทาง
กุญแจอัจฉริยะ ปุ่มสตราร์ท หรือระบบช่วยเหลือการทรงตัวนั้นไม่จำเป็นสำหรับพวงเขาซักเท่าไหร่
การที่ไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่มขึ้นมาแล้วได้ในสิ่งที่ต้องการครบ ก็ถือเป็นทางเลือกที่โอเค

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
จุดขายคงไม่ใช่ตัว DVDมั้งครับ คงเป็นกล้องมองหลังมากกว่า เพราะถ้ารุ่นกลางๆมีคำว่าDVDต่อท้ายมันก็หมายความว่าคุณได้กล้องมองหลังมาด้วย ซึ่งหลายๆเจ้ากว่าจะได้กล้องมองหลังก็ต้องเป็นรุ่นบนๆเท่านั้น

จากคนที่ใช้ ตัว 1.9 Z DVD นะครับ  :D :D :D

ไม่ได้เป็นจุดขายอะไรหรอกครับ แค่รุ่น z-prestige มันออปชั่นมันน้อยไปนะครับ ไม่คุ้มที่จะเสียเงินเพิ่มอีก 5-6 หมื่นบาท

ถ้าได้ ถุงลม 6 ใบ Cruise Control ระบบตัวช่วยต่างๆสามสี่ตัว มาอีก ผมคงเลือก z-prestige ไปแล้วละครับ

ออฟไลน์ Volta

คิดว่าคงได้เห็นเกียร์อัตโนมัติมากกว่า 5 จังหวะแน่ๆครับ
ตอนนี้คู่แข่งไป 6-7 จังหวะกันหมดแล้ว

5 จังหวะผมว่าไม่น่าได้เห็น เหมือนมันเป็นเทคโนโลยีเก่าไปแล้ว ขืนวางมาอีกไม่นานก็คงเปลี่ยนเกียร์อีก  สู้ทำมาใหม่แล้ววางขายยาวๆไปเลย

อ้อ มี triton อีกเจ้านึงที่ยังเป็น 5 จังหวะ แต่ผมคงไม่นานหรอก  เผลอๆมิตซูอาจใจป้ำเอา 8 จังหวะเหมือนที่วางใน pajero มาเลยก็ได้

ขอนอกประเด็นหน่อยครับ
Navara np300 ก็มีจุดเด่นที่เกียร์ 7 จังหวะ มากกว่าคู่แข่ง ทำใมไม่ชูจุดเด่นตรงนี้  มัวแต่ไปพาหญิงลีขับรถตีลังกาอยู่ได้  วุ้ย...... ~_~
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ jkdragon

มีข่าว mu x บ้างไหมครับ เห็นว่ารุ่นใหม่ ลงเครื่อง 1.9 Ddi ด้วย น่าจะเปิดตัวพร้อมกันกับ D-MAX เกียร์ออโต

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
 ราคาก่อนนี้ไม่มีผลกับคนออกมาก่อน แต่ได้ใจคนกำลังจะซื้อไปเต็มๆ ส่วนเรื่องเกียร์ ถ้าของเดิมมันประหยัดดีอยู่แล้ว ใช้งานดีอยู่แล้วคงใช้ต่อไป ส่วนจะไป 6-7-8 speed ค่อยรอ minor - micro - big minor ต่อไปก็ไม่สายครับ อะไหล่ใช้ร่วมได้ ราคาจะไม่แพง ได้ใจไปอีกละ แต่หากออกมาหลายสปีดกว่าเดิม แต่ไม่ประหยัดกว่าเดิมก็เท่ากับเพิ่มต้นทุนให้ตัวเองและลูกค้า(ยามซ่อมแซม) ผมคิดแบบนี้นะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Darkart

คงเพิ่มตอน MC แล้ว รอลุ้นเกียร์ตัวใหม่ว่ากี่Speed ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SM.

ยังไม่เคยสัมผัส D-Max MC เลย ไม่รุภายในเป็นยังไงบ้าง

ออฟไลน์ mamaman

OE< หลายเจ้ายอมลดราคารถลงมา
เพื่อทำราคาเท่าเดิม เป็น สงคราม ราคาส่วนหนึ่ง

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

เสียดายออโต้มาช้าผมถอยรีโวภาษีรายปีอ้วกแตกสี่พันกว่า

ผมใช้ 3.2 ซัดไป 8 พัน 555 กระเป๋าแห้งเลย