ผู้เขียน หัวข้อ: ++Clip กระบะพุ่งออกจากถนนรองเต็มที่ ไม่ดูรถทางซ้ายอีกเลน ผลที่ได้...++  (อ่าน 6497 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member

รถติดช่วงปีใหม่ รถเลนซ้ายติดยาว รถเลนท์ขวาว่าง พี่ก็มาเต็ม
คันออกมาจากถนนรองก็มาไม่ดูรถทางซ้าย สรุปDmaxคันดำตกถนน ข้างทางโชคดีไม่มีใครเสียชีวิต

ระมัดระวังกันด้วย นะครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
ผมหลอนเสียงเจ้าของกล้องจัง

ออฟไลน์ Mike

ถ้าผมเป็นคนขับ dmax คันดำ ผมจะลงไปต่อย คันที่พุ่งออกมา แล้วค่อยไปจ่ายค่าปรับ หรือ ยอมให้ดำเนินคดีก็แล้วแต่
งานนี้อย่ามาถามหา น้ำใจ ยอมๆไปเหอะ คนไทยด้วยกัน No!! ผมโลกไม่สวย

ทีขับชุ่ยๆทำเราเกือบตาย มันไม่เห็นจะแคร์
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Volta

อื้อ..หือ  ขับรถไม่ดูอะไรเลย

ถนนเมืองไทยนี่ห้ามกระพริบตาจริงๆครับ
พวกขับรถไม่ระวังเยอะมากๆ
นึกจะออกก็ออก นึกจะหยุดก็หยุด

แต่ขอชมทักษะคนขับ d-max นะครับ คุมรถดีมากเลย
ขนาดเป็นรถยกสูง แถมไม่มีระบบคุมการทรงตัวอีก
เป็นผมเจอแบบนั้นคงลงข้างทางไปแล้ว

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ 2k

อย่าหักหลบเลยครับเบรคเต็มที่พวงมาลับตรงแล้วชนกลางลำไปเลย หักหลบแล้วเราคว่ำเสียหายคันเดียวส่วนไอ้ตัวต้นเหตุก็หนีหายสบายตัว  :(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ mamaman

อย่าหักหลบเลยครับเบรคเต็มที่พวงมาลับตรงแล้วชนกลางลำไปเลย หักหลบแล้วเราคว่ำเสียหายคันเดียวส่วนไอ้ตัวต้นเหตุก็หนีหายสบายตัว  :(

ถ้าคันดำมาเร็วกว่านี้ ไม่อยากคิดครับ
ไอ้คันที่ออกมาจากซอย คงนึกว่า ขับ รถติดใน กทม ครับ ที่ไหนได้อีกฝั่งโล่ง

ถ้าผมขับไม่เร็วมาก ผมจะชนครับ บอกตรง

ออฟไลน์ numtik2005

คันดำเป็นงัย เกิดอุบัติเหตุหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ yourturle

เสียใจกับอุบัติเหตุครับ

แต่แค่อยากทราบว่าถ้าเบรคแล้วชน จะเสียหายน้อยกว่า เอารถไปคว่ำไหม
One Day.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ออกไม่ดูเลยวัยรุ่น

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
เป็นผมนะ เต็มลำแน่ครับ คงไม่หักหลบอะไรมากขนาดนี้ เพราะตัวเราต้องมาเป็นอะไรมากหรือเปล่าำม่รู้แต่...ไม่เป็นไรผมไม่ยอมชนเป็นชนสิครับ

ออฟไลน์ yoyomadz

• Jr. Member
  • **
ช่วงเวลาเพียงเสี้ยววินาที สิ่งที่ยากที่สุดคือการประมาณความเสียหายระหว่างชนไปเลยกับหักหลบ

..เคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆกันกับในคลิป รถเก๋งขับเลนกลางข้างหน้าติด หักเปลี่ยนเลนออกขวาตัดหน้ากระทันหันแล้วเบรค ผมเบรคสุดแรง

กลายเป็นว่าโดนรถคันที่ตามมาชนอัดเต็มแรง เข็นไปกระแทกรถคันหน้าอีก 2 คัน ..หน้ายุบ ท้ายเละ

..ถ้าผมเป็นคนขับกระบะสีดำในคลิป ผมก็ยังเลือกเบรคก่อนเหมือนเดิม ถ้ามีจังหวะค่อยหักหลบร่วมด้วย

ออฟไลน์ Activehybrid

หวังว่าคันดำไม่คว่ำ ไม่พังนะครับ เซงแทนจริงๆ

ออฟไลน์ muying

ส่วนตัวน่ะครับ  จะเบรคสุดตีน   ถ้าหลบแล้วปลอดภัยจะหลบ

แต่กรณีนี้ หลบอาจตาย  คงชนกลางลำดีกว่า

ออฟไลน์ toonze

เห็นด้วยคนเดียวนี้ ขับรถไม่ยอมเบรคจะหักหลบท่าเดียว รถสวนกัน ถนน2เลน ด้านเขามีรถจอดมันยังไม่เบรครอเลย สวนขึ้นมาให้เลนที่ถูกหลบเอาสะงั้น

ออฟไลน์ Fly to dream

ไอพวกขับแบบนีัเจอเยอะเลยเดี๋ยวนี้ ทำคนอื่นซวยแต่ตัวเองหนี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ps000000

สัญชาติญาณมนุษย์มักจะหักหลบ

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
คนขับรถหลากหลายครับ ขับดีมั่งแย่มั่ง  กรณีนี้แกไม่ดูเลยรีบออกท่าเดียว  ซึ่งเยอะนะ แย่กว่าถ้าเปนรถบรรทุก