ผู้เขียน หัวข้อ: [น้ำมันราคาแบบนี้] หันมาเติม เบนซิน 95 ตัวเต็ม คิดว่ายังไงกันครับพี่น้อง  (อ่าน 8978 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
เติมแก๊สโซฮอลต่อไปดีกว่าครับ ลดมลพิษได้บ้างก็ยังดีครับ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ผมเติม 95 เพียวๆอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
E20 ตามเดิมครับ
อย่างน้อยมันก็ช่วยให้เกิดการใช้พลังงานทางเลือก เงินหมุนเวียนในประเทศ

ผมเติมน้ำมัน ผมไม่ได้คิดแค่ว่า น้ำมันอะไรดีที่สุดสำหรับรถเรา

แต่คิดว่า อะไรดีสำหรับส่วนรวมด้วย เช่น ส่งเสริมการผลิตพลังงานทางเลือก (ทำให้เกิดการจ้างงาน) ลดโลกร้อน

สรุป ราคาน้ำมันจะขึ้นหรือลง ผมก็เลือก E20 ของบางจากครับ

ออฟไลน์ bravo

จะยังไงผมก็ต้องเติม 95 เพียวทิ้งไว้ครับ เพราะใช้แก๊ส ปล่อย โซฮอล ค้างถังแล้วน้ำมันเน่า เพราะรถผมรุ่นเก่า :'( :'(

นิตยสารเล่มนึง เคยทดสอบ เก็บแก็สโซฮอลไว้นาน 6 เดือน
ไม่เน่า ไม่บูด จุดไฟติดปกติครับ

ออฟไลน์ Newhang

ราคาแบบนี้ e20ไม่ต้องคิดเลย ถ้ารถรองรับนะครับ

ออฟไลน์ localgame

จะยังไงผมก็ต้องเติม 95 เพียวทิ้งไว้ครับ เพราะใช้แก๊ส ปล่อย โซฮอล ค้างถังแล้วน้ำมันเน่า เพราะรถผมรุ่นเก่า :'( :'(

นิตยสารเล่มนึง เคยทดสอบ เก็บแก็สโซฮอลไว้นาน 6 เดือน
ไม่เน่า ไม่บูด จุดไฟติดปกติครับ

95เพียวเก็บนานๆก็บูดเหมือนกัน ถ้าบอกว่าโซฮอลกัดท่อยางสำหรับรถเก่าอันนี้ก็อีกเรื่องนึง

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ผมเพิ่งเติมไปถังนึงครับ

นานๆเติม 95 เพียวๆ เพื่อล้างระบบสะหน่อย หัวคราบหัวฉีดต่างๆที่ได้สะสมจากพวก E20

จริงๆใน E20 มันกัดพวกคราบนะครับ แต่มันกัดสายด้วย ;D
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(