ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณาเพื่อนสมาชิกแนะนำอู่(นอก) รถฮอนด้า  (อ่าน 9201 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zachary C

• Hero Member
  • Beauty is in the Eyes of the Beholder
สวัสดีครับ

โดยปกติผมจะนำ"ป้าแก่" (CR-V G 1) เข้าศูนย์ฮอนด้าแถวบ้านตลอด แต่คราวนี้อาจจะจำเป็นต้องพึ่งอู่นอก เนื่องจากสู้ค่าอะไหล่ไม่ไหว: ไฟหน้า ข้างซ้าย 8000+ ไม่รวมค่าแรง

เลยตั้งใจจะหาอะไหล่มาเอง แล้วให้อู่เปลี่ยนให้ (ลองถามศูนย์แล้ว ในกรณีที่ลูกค้านำอะไหล่มาเอง เขาไม่รับทำครับ)

เพื่อนๆสมาชิกเคยใช้อู่ไหน แล้วพอไว้ใจได้ ขอรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
เมื่อก่อนผมก็ใช้ crv g1 อู่นอกที่เข้า อู่ช่างก่ำ รถจะเยอะหน่อย แล้วก็อู่ i am vtec ตรงราชพฤกษ์ ครับ

ออฟไลน์ Turin

หมายถึงงานเปลี่ยนไฟหน้าใช่ไหมครับ ... เปลี่ยนไฟหน้า ไม่ยากครับ ร้านประดับยนต์ควรจะทำได้ ดีไม่ดีคนที่ขายอะไหล่ไฟหน้าให้ก็น่าจะข่วยทำให้ได้ครับ (หรือลองศึกษาวิธีเปลี่ยนเองก็ไม่น่ายากเกินไป)

ถ้าหมายถึงเซอร์วิสอื่นๆ ดูทำเลเป็นหลักก่อนเลยครับว่าอยู่แถวไหนจะได้แนะนำกันให้เหมาะสมครับ ถ้าแนะนำอู่ไปแล้วกลายเป็นต้องให้ถ่อข้ามเมืองไปก็ดูไม่ค่อยจำเป็น (ฮอนด้ามีอู่ใช้ได้หลายอู่) ยกเว้นงานใหญ่ๆๆค่อนว่ากันอีกทีครับ

ออฟไลน์ off_033

ตอนใช้ honda ที่เคยเข้าแล้ว ok
อู่ช่างก่ำ อันนี้ไปวางเครื่อง
speed way ลาดปลาเค้า
P-Race เกษตร-นวมินทร์
Bear R เกษตร-นวมินทร์

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
หมายถึงงานเปลี่ยนไฟหน้าใช่ไหมครับ ... เปลี่ยนไฟหน้า ไม่ยากครับ ร้านประดับยนต์ควรจะทำได้ ดีไม่ดีคนที่ขายอะไหล่ไฟหน้าให้ก็น่าจะข่วยทำให้ได้ครับ (หรือลองศึกษาวิธีเปลี่ยนเองก็ไม่น่ายากเกินไป)

ถ้าหมายถึงเซอร์วิสอื่นๆ ดูทำเลเป็นหลักก่อนเลยครับว่าอยู่แถวไหนจะได้แนะนำกันให้เหมาะสมครับ ถ้าแนะนำอู่ไปแล้วกลายเป็นต้องให้ถ่อข้ามเมืองไปก็ดูไม่ค่อยจำเป็น (ฮอนด้ามีอู่ใช้ได้หลายอู่) ยกเว้นงานใหญ่ๆๆค่อนว่ากันอีกทีครับ

ใช่ครับ เป็นเพียงงานเปลี่ยนไฟหน้า  บ้านผมอยู่ใกล้ๆแยกรัชดา-ลาดพร้าวครับ
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member

ใช่ครับ เป็นเพียงงานเปลี่ยนไฟหน้า  บ้านผมอยู่ใกล้ๆแยกรัชดา-ลาดพร้าวครับ

ถ้าซื้อไฟอย่างเดียว แนะนำร้านนี้เลยครับ
http://on.fb.me/1R8qqfw

ออฟไลน์ Turin

เปลี่ยนไฟหน้า ลองคุยกันคนที่ขายอะไหล่หรือร้านประดับยนต์ที่เค้างานไม่ยุ่งมากน่าจะได้ครับ

ไม่ได้จริงๆลองอู่ "ฮอนด้าเฮ้าส์" แถวๆตึกช้างก็ได้ครับ

ออฟไลน์ tubtup

ซื้ออะไหล่ที่ บริษัท ย.แสงชัยยนตรการ 1999 จำกัด อยู่ ลาดพร้าว-วังหิน ซอย 55 ร้านนี้มีอะไหล่แทบทุกชิ้น เอาเลขตัวถังไปด้วยตอนซื้อครับ
แล้วก็เอาไปเปลี่ยนที่ Hondata ลาดพร้าว 42 ก็ได้ครับ มาตรฐานศูนย์บริการ

ออฟไลน์ 2k

ลองเปลี่ยนเองไหมครับ รถส่วนมากเปลี่ยนโคมไฟไม่ยากนะ  :)

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ mazeraty

ไฟหน้าเปลื่ยนไม่ยากครับ เตรียมประแจเบอร์ 10 หรือ T เปอร์ 10 ซื้อตาม เมกโฮม โกบอล ไม่เกิน 100 บาท กับไขควมแฉกขนาดมาตราฐาน
ถอดกันชนหน้าออกก่อนนะครับ

Re: ขอความกรุณาเพื่อนสมาชิกแนะนำอู่(นอก) รถฮอนด้า
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2016, 23:04:57 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลจากเพื่อนๆ ครับ  อีก 2-3 วัน ผมจะมาอัพเดทอีกครั้งในกระทู้นี้ เผื่อจะเป็นข้อมูลให้สมาชิกท่านอื่นได้ครับ

ออฟไลน์ yourturle

Re: ขอความกรุณาเพื่อนสมาชิกแนะนำอู่(นอก) รถฮอนด้า
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 11:38:34 »
เปลี่ยนแค่ไฟอู่ทั่วไป และร้านประดับยนตก็ทำได้
แถววัชรพลมีร้าน honda เฉพาะ
One Day.

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 08, 2016, 13:36:46 »
หาซื้อไฟก่อนเลยคับของเทียบของเทียมใต้หวันมีหลายเกรด
ให้อู่สีซ่อมตัวถังใส่ก็ได้

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 12, 2016, 14:50:22 »
จขกท. นะครับ มาอัพเดทเรื่องโคมไฟหน้า

หลังจากเช็คราคาศูนย์ (ฮอนด้า วอง ลาดพร้าว) ไฟหน้าข้างซ้าย 8,000+ บาท

ราคาร้านอะไหล่ วรจักร สองแห่ง: ร้านแรก 2,000 ร้านที่สอง 1,700 (ของเทียบ ไต้หวัน)

ที่บ้าน ลงความเห็น ไม่เอาของเทียบ แต่ของศูนย์ก็ค่อนข้างแพง   โชคยังดีครับที่ช่างฮอนด้าแนะนำร้านขัดโคมไฟให้ เนื่องจากปัญหาจริงๆ เป็นเพียงกระจกโคมฝ้า หมอง

ร้านแถวบ้าน Premium ตรงแยกรัชดา ลาดพร้าว ขัดให้จนใสนิ้ง! ค่าเสียหาย 500 บาทครับ

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่านอีกครั้งครับ