ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเส้นทางครับ  (อ่าน 1669 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zachary C

• Hero Member
  • Beauty is in the Eyes of the Beholder
รบกวนสอบถามเส้นทางครับ
« เมื่อ: มกราคม 16, 2016, 23:27:57 »
เนื่องด้วยวันนี้ขับรถหลงทาง ขึ้นทางด่วนตรงวิภาวดีฯ (ใกล้ๆกรม รด.) และตั้งใจจะไปลงตรงยมราช  ผลปรากฎว่าหาป้ายทางลงยมราชไม่เจอ!  เห็นแค่ป้าย
อุรุพงษ์ แต่ก็ตัดสินใจวิ่งเลยไป จนย้อนกลับมาทาง
อนุสาวรีย์  :(

เพื่อนๆท่านใด พอจะช่วยชี้แนะได้บ้างครับ ว่าผมพลาด
ตรงจุดไหน ทำไมหายมราชไม่เจอ..

ขอบคุณครับ
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ luzifur

• Full Member
Re: รบกวนสอบถามเส้นทางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 02:48:26 »
ยมราช ต้องมาจากอีกฝั่งหนึ่งครับ แต่ลงทางออกอุรุพงษ์ ถึงแยกเลี้ยวซ้ายก็ ยมราชแล้วครับผม

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 10:56:24 »
เอาง่ายๆให้มาขึ้นที่ด่าน ตรง อ.ต.ก ถนน กำแพงเพชรแทน พอผ่านทางลงพระราม 6 กระทรวงการคลัง พอเลยโค้งขวายา วเตรียมชิดซ้าย ลงทางลงแรก

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 11:43:47 »
ลงที่เดียวกันแหละครับ แต่สองฝั่งเรียกไม่เหมือนกัน ลงแล้วเลี้ยวมาหน่อยก็เจอกัน

แต่ที่ผมงงคือจขกท.ขึ้นจากดินแดงจะไปยมราชเจอแต่ป้ายอุรุพงษ์แสดงว่าพี่วิ่งไปอ้อมต่างระดับดาวคะนองมาเหรอครับนั่นมันอ้อมไป20กิโลได้มั้ง ไม่มีใครเขาทำกันหรอก จะไปลงยมราชขึ้นทางด้วยแล้วก็เลี้ยวมาทางต่างระดับพญาไทเข้าโค้งซ้ายแล้วก็ลงอันแรกมันใกล้นิดเดียวเอง

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 14:51:06 »
ลงที่เดียวกันแหละครับ แต่สองฝั่งเรียกไม่เหมือนกัน ลงแล้วเลี้ยวมาหน่อยก็เจอกัน

แต่ที่ผมงงคือจขกท.ขึ้นจากดินแดงจะไปยมราชเจอแต่ป้ายอุรุพงษ์แสดงว่าพี่วิ่งไปอ้อมต่างระดับดาวคะนองมาเหรอครับนั่นมันอ้อมไป20กิโลได้มั้ง ไม่มีใครเขาทำกันหรอก จะไปลงยมราชขึ้นทางด้วยแล้วก็เลี้ยวมาทางต่างระดับพญาไทเข้าโค้งซ้ายแล้วก็ลงอันแรกมันใกล้นิดเดียวเอง

แหะๆ หลังจากกลับถึงบ้านเมื่อคืน ลองเปิดแผนที่โครงข่ายทางด่วนดู จึงพบว่า ผมวิ่งเป็นทางอ้อมสุดๆตามที่คุณบอกเลยครับ

คือว่า บ้านผมอยู่รัชดาฯ 32 ครับ และตั้งใจจะไปโรงแรมบุญศิริ ราชดำเนินกลาง นึกทางไม่ออก เพราะไม่คุ้นพื้นที่ เลยตัดสินใจจะไปทางยมราช รพ. มิชชั่น
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)