ผู้เขียน หัวข้อ: The 5th Wave อุบัติการณ์ล้างโลก มีบริษัทหลักทรัพย์ของไทยด้วย  (อ่าน 20126 ครั้ง)

promt

• บุคคลทั่วไป
หนังใหม่ครับ เห็นผ่านตาว่ามีบริษัทของไทยที่เปิดในอเมริกา

แต่โดนน้ำพัดกระจุย

promt

น้องคนนี้คือใคร ได้เข้าฉากฮอลลี่วู้ด

ยื่นขาแข็งตายโง่ๆ ด้วย

หนังเรื่องนี้ได้ IMDB 5.6

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
หมายถึงจัดฉากให้เกิดเหตุที่นี่ หรือที่นู่นครับ เพราะเหตุการเอเลี่ยนบุก น่าจะบุกทั้งโลก (สักที) ไม่ใช่แค่ NYC

อย่าง Pacific Rim ก็มีฉากที่ไคจูบุกตึกแมว ที่อยู่ติดเจ้าพระยานะครับ (ฉากเปิด ดูดีๆ)

promt

หมายถึงจัดฉากให้เกิดเหตุที่นี่ หรือที่นู่นครับ เพราะเหตุการเอเลี่ยนบุก น่าจะบุกทั้งโลก (สักที) ไม่ใช่แค่ NYC

อย่าง Pacific Rim ก็มีฉากที่ไคจูบุกตึกแมว ที่อยู่ติดเจ้าพระยานะครับ (ฉากเปิด ดูดีๆ)

เหตุเกิดใน NY ครับ