ผู้เขียน หัวข้อ: ใครซื้อรถเงินสดมั่ง?  (อ่าน 9203 ครั้ง)

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
ใครซื้อรถเงินสดมั่ง?
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 01:12:05 »
มีใครซื้อรถเงินสดกันมั่งครับ
ข้อดีเป็นยังไงครับ ได้ส่วนลดเยอะมั๊ย
(ห้ามตอบว่า ก็เอาตังค์สดไปซื้อ แต่ให้ทุกเดือน มีเคือง ;D)

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
Re: ใครซื้อรถเงินสดมั่ง?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 09:38:23 »
ก็แล้วแต่กรณีด้วยครับ
อย่างรถยุโรป ถ้าเป็นช่วงเทกระจาด ซื้อเงินสด จะได้ส่วนลดพอสมควร เช่นBenz E-Class NGT ตอนนั้นไง ลดจาก3ล้านกว่าๆเหลือ2ล้านปลายสำหรับลูกค้าเงินสด

แต่โดยส่วนมากเลยนะครับ ทางเซลล์จะอยากให้ซื้อเงินผ่อนมากกว่าครับ เพราะว่าเซลล์เองก็จะได้คอมมิชชั่นเพิ่มจากทางไฟแนนซ์ด้วยครับ นี่แหละบางทีจึงเป็นเหตุที่ว่าซื้อเงินผ่อนแล้วส่วนลดมากกว่าและของแถมมากกว่า  ;)
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 12:20:56 »
ก็แล้วแต่กรณีด้วยครับ
อย่างรถยุโรป ถ้าเป็นช่วงเทกระจาด ซื้อเงินสด จะได้ส่วนลดพอสมควร เช่นBenz E-Class NGT ตอนนั้นไง ลดจาก3ล้านกว่าๆเหลือ2ล้านปลายสำหรับลูกค้าเงินสด

แต่โดยส่วนมากเลยนะครับ ทางเซลล์จะอยากให้ซื้อเงินผ่อนมากกว่าครับ เพราะว่าเซลล์เองก็จะได้คอมมิชชั่นเพิ่มจากทางไฟแนนซ์ด้วยครับ นี่แหละบางทีจึงเป็นเหตุที่ว่าซื้อเงินผ่อนแล้วส่วนลดมากกว่าและของแถมมากกว่า  ;)

เหมือน BM ตอนนี้เลยครับ ซื้อผ่อนลดเยอะ ซื้อสดลดน้อยครับ

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 12:57:37 »
ซื้อเงินสดเหมือนกันอ่าคับ

ส่วนลดได้นิดเดียว ของแถมก็น้อย เพราะเซลได้ส่วนแบ่งน้อย

:P
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ petida

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 18:02:42 »
ผมเคยซื้อคัมรี่เงินสดครับ  ขนเงินไปทีเซลบ่นอุ๊บๆๆๆ  เลยครับ  ประมาณว่าขี้เกียจนับเงิน :o :D :o
อีกที  จะซื้อ ปาปอด  ขอส่วนลดเงินสด X0,000  เซลบอกว่าเถ้าแก่ไม่อยากขายเงินสดเพราะกำไรน้อย  :'(
เลยไม่กล้าซื้อครับเพราะตอนขายยังพูดขนาดนี้  แล้วงานบริการหลังการขายจะขนาดไหน ;D

ออฟไลน์ thuang

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 18:10:18 »
ผมจะซื้อเงินสดครับ แต่เป็นมือสองนะ
 :P

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 18:56:10 »
ซื้อเงินสด หมดกระเป๋า แล้วไม่จ่ายต่อครับขับกลับเลย

ออฟไลน์ traveller

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 19:25:29 »
ซื้อเงินสด ตลอด ทุกคัน ครับ
เพราะ ชอบ ต่อ เยอะ
ต่อ วันนี้ ลดน้อย ไม่เอา
ต่อ สัปดาห์หน้า ลดน้อย ไม่เอา
ต่อ เดือนหน้า ลดน้อย ไม่เอา
ต่อ ปีหน้า ลดน้อย ไม่เอา
ต่อ จน เซลล์ เบื่อ เอือม
เห็น หน้าผม เข้าโชว์รูม เมื่อไร เซลล์ หนี กัน หมด
แต่ ผม ไม่สนใจ ครับ เพราะ เงินของผม
หา มาได้ ด้วย ความสุจริต เหนื่อยยาก หลายสิบปี
ดังนั้น ผม จะต่อ ไปเรื่อยๆ

ล่าสุด ก็ ซื้อ อีซูซุ 4 ประตู ใน ช่วง น้ำมันแพง คน หนีกระบะ เซลล์เหงา
เลือก วัน ฝนตกหนัก เข้าไปต่อ ช่วง เย็น เกือบ ปิด โชว์รูม
ต่อ ซะ 80,000 บาท แถมประกัน ทะเบียน พรบ ขนส่ง อย่างอื่นไม่เอา
ก็ ได้ สมใจ ครับ
ใช้เวลา ต่อมา 3 ปี เศษ สำหรับ รถคัน ล่าสุด ของผม

แขก ก็ แขก เถอะ ครับ
เจอผม รับรองว่า แขก เบื่อ ผม ก่อน แน่ ครับ

ผม ก็ ต่อ รถ ไปเรื่อยๆ
ยี่ห้อไหน ลดให้ ก็ ซื้อ
ต่อจริง ซื้อจริง ครับ ไม่ใช่ ต่อ เล่นๆ

ขึ้น ศูนย์ฟอร์ด ก็ ต่อ สองแสน ไม่ให้ ก็ ไม่เอา
แต่ ตอนนี้ เบื่อ ฟอร์ด แล้ว ครับ

เล็ง นิสสัน มาร์ช อีโค คาร์
ใคร ว่า ราคา ไม่ถูก ก็ ช่างเขา
ผม จะ ต่อ ของผม ไป เรื่อยๆ
คิดว่า จะต่อ ประมาณ สามหมื่น บาท
แต่ ไม่แน่ ต้อง ดู ราคาเปิดตัวก่อน
ถ้า เปิด แพง ก็ ต่อสัก หกหมื่น ไปเลย
ได้ ราคา พอใจ ผม เมื่อไร ก็ ซื้อ มาร์ช เมื่อนั้น ครับ

อ้อ ผม ซื้อ รถ คันใหม่
แต่ ไม่ขาย รถ คันเก่า ครับ
ดังนั้น จึง ไม่มี ปัญหา เรื่อง รีบ ใช้รถ ด่วน เพราะ คันเก่า ขายไปแล้ว
จึง ต่อ ราคา รถ ได้ เรื่อยๆ
นาน แค่ ไหน ก็ รอได้
ก็ ปี ก็ได้ ครับ
ไม่สน เรื่อง ตกรุ่น ใช้ รถช้า ไม่ได้โก้ก่อนใคร ทั้งสิ้น ครับ

เงิน หามา ด้วยความเหนื่อยยาก ก็ ต้อง จ่ายให้ยาก เข้าไว้ ครับ

ออฟไลน์ gauygeng

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 19:32:53 »
ต่อสองแสน สุด ๆอ่ะครับ

เดี๋ยวจะยึดเป็นแบบอย่างบ้าง

ใช้เงินต้องใช้ให้คุ้มสุด ๆ

ออฟไลน์ boneman_ktl

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 19:55:11 »
เห็น หน้าผม เข้าโชว์รูม เมื่อไร เซลล์ หนี กัน หมด
แต่ ผม ไม่สนใจ ครับ เพราะ เงินของผม
หา มาได้ ด้วย ความสุจริต เหนื่อยยาก หลายสิบปี

ล่าสุด ก็ ซื้อ อีซูซุ 4 ประตู ใน ช่วง น้ำมันแพง คน หนีกระบะ เซลล์เหงา
เลือก วัน ฝนตกหนัก เข้าไปต่อ ช่วง เย็น เกือบ ปิด โชว์รูม
ต่อ ซะ 80,000 บาท แถมประกัน ทะเบียน พรบ ขนส่ง อย่างอื่นไม่เอา
ใช้เวลา ต่อมา 3 ปี เศษ สำหรับ รถคัน ล่าสุด ของผม

เจอผม รับรองว่า แขก เบื่อ ผม ก่อน แน่ ครับ

ต่อจริง ซื้อจริง ครับ ไม่ใช่ ต่อ เล่นๆ

ขึ้น ศูนย์ฟอร์ด ก็ ต่อ สองแสน ไม่ให้ ก็ ไม่เอา
แต่ ตอนนี้ เบื่อ ฟอร์ด แล้ว ครับ

ใคร ว่า ราคา ไม่ถูก ก็ ช่างเขา
คิดว่า จะต่อ ประมาณ สามหมื่น บาท
แต่ ไม่แน่ ต้อง ดู ราคาเปิดตัวก่อน
ถ้า เปิด แพง ก็ ต่อสัก หกหมื่น ไปเลย
ได้ ราคา พอใจ ผม เมื่อไร ก็ ซื้อ มาร์ช เมื่อนั้น ครับ

ดังนั้น จึง ไม่มี ปัญหา เรื่อง รีบ ใช้รถ ด่วน เพราะ คันเก่า ขายไปแล้ว
ไม่สน เรื่อง ตกรุ่น ใช้ รถช้า ไม่ได้โก้ก่อนใคร ทั้งสิ้น ครับ

เงิน หามา ด้วยความเหนื่อยยาก ก็ ต้อง จ่ายให้ยาก เข้าไว้ ครับ

นับถือๆ

ออฟไลน์ sejuro321

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 21:28:33 »
ซื้อเงินสดครับ

เพื่อความสบายใจ

แต่ถ้าคิดเยอะๆ ตามหลักวิชาการหน่อย

เอาเงินมาหมุนเป็นเงิน ซื้อผ่อนดีกว่า

ขอแถมก็พอๆกันและครับ เซลต้องการเงินผ่อนมากกว่า

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 21:45:11 »
ซื้อเงินผ่อนครับ แหะๆ

..

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 23:09:07 »

ขยันมากครับ