ผู้เขียน หัวข้อ: // Mercedes-Benz TH เตรียมส่งรถใหม่ 7 รุ่น เปิดตัวภายในครึ่งปีแรก 2016 นี้ //  (อ่าน 25460 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mercedes-Benz Thailand
เตรียมส่งรถใหม่ 7 รุ่น เปิดตัวภายในครึ่งปีแรกนี้ ( มกราคม - มิถุนายน 2016 )

ได้แก่

- C-Class Coupe'
- Vito
- AMG A45 Facelift
- E-Class
- GLS Facelift
- SL Facelift
- S-Class Cabriolet

C-Class Coupe'

Vito

AMG A45 Facelift

E-Class

GLS Facelift

SL Facelift

S-Class Cabriolet

ส่วน 2 รุ่นล่าสุดที่พึ่งเปิดราคาอย่างเป็นทางการก็คือ S500e และ C350e Plug-in Hybrid
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=48358.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2016, 21:39:44 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สวยทุกคันยกเว้น vito
 :P :P :P

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
C Coupe สวยดีครับ หน้าแบบนี้เหมาะกับทรง coupe หรือsport sedan แบบ cls จริงๆ

ออฟไลน์ PREM

ขอแนะนำนิดนึง
A45 AMG ต้องเรียกเป็น AMG A45 แล้วครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Impulse

คนซื้อ A Class ก่อนหล่อเลย เพราะหลังจากนี้จะมีแต่ A45 สปีชี่เดียวกัน

ออฟไลน์ Buffy

Vito ไม่ใช่ V Class!!!

แสดงว่าราคา V Class แรงเกินคนทั่วไปจะรับได้

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

• Full Member
A45 มาราคายังโหดร้ายเหมือนเดิมมั้ยครับเนี่ย 5555

ออฟไลน์ AkE

C coupe น่าขับมากอยากได้เลย 5555 E คงขายดีนะคับ

ออฟไลน์ MaiSki

ถ้าเอาท้ายc sedanได้ท้ายแบบcoupeจะแหล่มมากเลย

ออฟไลน์ Arm

เอาv-classมาขายต่อเถอะ เอาvitoมาภาพลักษณ์ตัวรถดูดรอปไปเลย
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ขอแนะนำนิดนึง
A45 AMG ต้องเรียกเป็น AMG A45 แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ แก้ไขเรียบร้อย ผมก็ลืมไป ติดเรียกแบบเดิม

ออฟไลน์ pulp

โหดแท้ๆ

C coupe สวยจัง
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ Ben_BEnz

S-class facelift น่าจะอีกปีนิดๆได้ไหมครับ เพราะตอนนี้อายุก็ประมาณ 2 ปีและ

รอลุ้นจะได้เห็น 9 เกียร์ไหมน้า แต่ S500e ตอนนี้ราคาก็ยั่วมากๆ

ออฟไลน์ TRcdi

C coupe ถ้าราคาเปิดใกล้ๆ รุ่นเดิม จะสวยงามมาก

ออฟไลน์ reyeshenry

ท่าน MoO Cnoe

พอจะทราบมั้ยครับ ว่า อ๊อฟชั่นระบบช่วยเบรคอัตโนมัติ ระบบเตือนการชน 
ระบบเหล่านี้ เบนซ์ประเทศไทย จะใส่ให้มาได้หรือยังครับ
รถญี่ปุ่นในบ้านเราตัว Top ๆ มีเกือบทุกค่ายแล้วนะครับ

ออฟไลน์ bsawanya

• Newbie
  • *

พอจะทราบมั้ยครับ ว่า อ๊อฟชั่นระบบช่วยเบรคอัตโนมัติ ระบบเตือนการชน 
ระบบเหล่านี้ เบนซ์ประเทศไทย จะใส่ให้มาได้หรือยังครับ
รถญี่ปุ่นในบ้านเราตัว Top ๆ มีเกือบทุกค่ายแล้วนะครับ

พวกตัวเริ่มตัวของแต่ละรุ่นจะยังไม่มีมาให้ แต่แพงขึ้นไปของแต่ละรุ่นจะมีมาให้หมด เรียกว่าระบบ pre-safe

ออฟไลน์ reyeshenry

พวกตัวเริ่มตัวของแต่ละรุ่นจะยังไม่มีมาให้ แต่แพงขึ้นไปของแต่ละรุ่นจะมีมาให้หมด เรียกว่าระบบ pre-safe

แล้วเขาเคลียร์เรื่องติดสัญญาณ ทางทหาร หรือยังครับ
ของบีเอ็มด้วยครับ เห็นว่าติดเหมือนกัน

ออฟไลน์ NavaneS

ทำไมผมดูแล้ว ตะหงิดๆกับตูดของ C Coupe หว่า......
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ Stp

กสทช. อนุมัติการใช้เรดาร์กับรถยนต์แล้วนี่ครับ ตามข่าวเก่า http://community.headlightmag.com/index.php?topic=39874.0

PRE-SAFE มี 2 ระดับ ของไทยนั่นเป็นตัวพื้นฐาน พวกที่ทำงานกับชุดเรดาร์จะเรียกว่า PRE-SAFE Plus

แล้วระบบที่ว่าก็มีชื่อเรียกต่างกันไป เตือนชนและวิ่ง/หยุดอัตโนมัติ (Collision Prevention Assist Plus with Stop & Go ทำงานกับ PRE-SAFE Break), เตือนเลนถนน (Lane Keeping), เตือนรถด้านข้าง (Blind Spot Assist) ในต่างประเทศจะต้องสั่งมากับชุด Driving Assistance ถึงจะได้มาทั้งหมด

อย่างสเปคออสเตรเลียเขาจัดชุด Driving Assistance มาให้ครบเลย แต่สเปคด้านความสะดวกสบายก็ต้องสั่งจ่ายตังค์เพิ่ม ซึ่งมองในบ้านเราคนส่วนใหญ่คงให้ความสำคัญไปที่เรื่องความสะดวกสบายมากกว่า

แต่อย่างน้อยตัวพื้นฐานที่เยอรมัน Recommended ก็ไม่ควรตัดออก เช่น Collision Prevention Assist (เตือนแค่เสียง ไม่เบรคให้) ใน GLC และรุ่นใหม่ๆ มาถึงไทยดันหายไปซะงั้น เรียกว่าแทบไม่ต้องคาดหวังถึงชุดเต็มเลย

จะว่าไปพอเปิดสเปคแต่ละประเทศ หลายอย่าง Benz TH ก็ให้มาเกินความคาดหมายนะ อันนี้ก็ต้องยอมรับความจริง สิ่งที่โหดไม่น่าใช่ Benz TH แต่น่าจะเป็นสารพัดภาษีมากกว่า แต่ละชิ้นส่วนนำเข้ามาก็ต้องจ่ายภาษี พอประกอบเป็นตัวรถก็โดนภาษีเพิ่มเข้าไปอีก

แล้วเขาเคลียร์เรื่องติดสัญญาณ ทางทหาร หรือยังครับ
ของบีเอ็มด้วยครับ เห็นว่าติดเหมือนกัน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ tanadecha

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ raygun

ทำไมผมดูแล้ว ตะหงิดๆกับตูดของ C Coupe หว่า......

น่าจะเป็นเพราะรูปโปรไฟล์ท่านครับ

(ผมล้อเล่นนะ 5555)

ออฟไลน์ ps000000

ไม่ธรรมดา เจ็ดรุ่น

ออฟไลน์ ืnuc001

กสทช. อนุมัติการใช้เรดาร์กับรถยนต์แล้วนี่ครับ ตามข่าวเก่า http://community.headlightmag.com/index.php?topic=39874.0

PRE-SAFE มี 2 ระดับ ของไทยนั่นเป็นตัวพื้นฐาน พวกที่ทำงานกับชุดเรดาร์จะเรียกว่า PRE-SAFE Plus

แล้วระบบที่ว่าก็มีชื่อเรียกต่างกันไป เตือนชนและวิ่ง/หยุดอัตโนมัติ (Collision Prevention Assist Plus with Stop & Go ทำงานกับ PRE-SAFE Break), เตือนเลนถนน (Lane Keeping), เตือนรถด้านข้าง (Blind Spot Assist) ในต่างประเทศจะต้องสั่งมากับชุด Driving Assistance ถึงจะได้มาทั้งหมด

อย่างสเปคออสเตรเลียเขาจัดชุด Driving Assistance มาให้ครบเลย แต่สเปคด้านความสะดวกสบายก็ต้องสั่งจ่ายตังค์เพิ่ม ซึ่งมองในบ้านเราคนส่วนใหญ่คงให้ความสำคัญไปที่เรื่องความสะดวกสบายมากกว่า

แต่อย่างน้อยตัวพื้นฐานที่เยอรมัน Recommended ก็ไม่ควรตัดออก เช่น Collision Prevention Assist (เตือนแค่เสียง ไม่เบรคให้) ใน GLC และรุ่นใหม่ๆ มาถึงไทยดันหายไปซะงั้น เรียกว่าแทบไม่ต้องคาดหวังถึงชุดเต็มเลย

จะว่าไปพอเปิดสเปคแต่ละประเทศ หลายอย่าง Benz TH ก็ให้มาเกินความคาดหมายนะ อันนี้ก็ต้องยอมรับความจริง สิ่งที่โหดไม่น่าใช่ Benz TH แต่น่าจะเป็นสารพัดภาษีมากกว่า แต่ละชิ้นส่วนนำเข้ามาก็ต้องจ่ายภาษี พอประกอบเป็นตัวรถก็โดนภาษีเพิ่มเข้าไปอีก

ระบบพวกนี้ของ S Class ผมเคยเห็นผ่านๆในเน็ตว่าแค่ปลดล๊อกใน ECU ก็สามารถใช้ได้นะครับ (เหมือนอุปกรณ์ใส่มาครบแต่ปิดไว้ไม่ให้ใช้) เห็นมีร้านรับทำอยู่นะครับ แต่จำไม่ได้ว่าร้านอะไร

ออฟไลน์ Stp

ถ้านึกชื่อร้านได้บอกด้วยนะครับ เผื่อจะเอา GLC ไปลุ้นเปิด Collision Prevention ได้บ้าง

เพราะเปิดไล่ดูเมนูบางตัวหายไปทั้งๆ ที่ต่างประเทศเขามีกัน อย่าง Engine Info นี่ผมพยายามคุ้ยยังไงก็หาไม่เจอ ทั้งที่ไม่มีเหตุผลในการตัดทิ้งเลย

ระบบพวกนี้ของ S Class ผมเคยเห็นผ่านๆในเน็ตว่าแค่ปลดล๊อกใน ECU ก็สามารถใช้ได้นะครับ (เหมือนอุปกรณ์ใส่มาครบแต่ปิดไว้ไม่ให้ใช้) เห็นมีร้านรับทำอยู่นะครับ แต่จำไม่ได้ว่าร้านอะไร
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ SM.