ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเห็น gle coupe gle 250d s class coupe วิ่งตามท้องถนนบ้างครับ  (อ่าน 3052 ครั้ง)

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
ผมเห็นแต่ c class ตั้งแต่รุ่นแรกและจนถึงปัจจุบัน e class ซีดาน ตัวคูเป้ ตัวแวนกอน s class ซีดาน cla  cls  gla ส่วน glc ผมเพิ่งมาเห็นครับ ใครเคยเห็น gle coupe gle 250d s class coupe วิ่งตามท้องถนนบ้างครับ

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
gle 250d เริ่มเห็นแล้วนะครับ

แต่ s coupe ใหม่ยังไม่เห็น ยังเคยเห็นแต่โฉม cl อยู่
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
S Coupe ยังไม่เคยเห็น
GLE Coupe เคยเห็น 1 ครั้ง แถวพระะราม 2
GLE 250d เห็นบ่อยมาก เพราะเพื่อนใช้อยู่

ออฟไลน์ Buffy

gle 250d เห็นแล้วครับ วิ่งมา นึกว่า GLC เฮ้ยพอหันหลัง GLE นิ๊ว้า

S Class Coupe กับ gle coupe ยังไม่เคยครับ

ส่วน GLC วิ่งกันขวับไขว่

ออฟไลน์ Tonge

เคยเจอ GLE 63 AMG สีแดงครับ ผมนั่งกินข้าวริมถนนที่หัวหิน แล้ววิ่งผ่านเสียงเพราะมาก
และอีกวันถัดมา ก็เจอ AMG GTS สีเหลือง วิ่งสวนกันบนถนนหัวหินอีก
ไม่แน่ใจว่าเป็นกลุ่ม ที่ไปทดสอบ BENZ AMGรึเปล่า

ออฟไลน์ Micjty

S-Class Coupe เมืองไทยผมไม่เคยเจอครับ แต่เมื่อปีใหม่ไปเที่ยวไต้หวันมาเจอครับ เป็นS63 Coupe AMGซะด้วย นำเข้าไทยสงสัยมี20ล้านแน่ๆเลยครับ

ออฟไลน์ bubball

เห็น GLE มา 3 - 4 ครั้งได้ครับ

ออฟไลน์ dt9

เคยเจอ GLE 63 AMG สีแดงครับ ผมนั่งกินข้าวริมถนนที่หัวหิน แล้ววิ่งผ่านเสียงเพราะมาก
และอีกวันถัดมา ก็เจอ AMG GTS สีเหลือง วิ่งสวนกันบนถนนหัวหินอีก
ไม่แน่ใจว่าเป็นกลุ่ม ที่ไปทดสอบ BENZ AMGรึเปล่า

น่าจะเป็น GLE AMG สีแดงที่เอามาโชว์ตอนเปิดตัวรึเปล่าครับ
ปกติสีแดงไม่มีขายครับ เซลล์ในงานเคยบอกว่า สีแดง AMG และสีน้ำเงิน Ex เอามาเปิดตัวแค่สีละ 1 คันและขายด้วยเลย
ขายตามสภาพมีส่วนลดให้และรับรถหลังงาน Motor Expo ปีก่อน

ออฟไลน์ kittylovemic

• Newbie
  • *
เคยเจอ s500 coupe แล้ว คันจริงดูใหญ่มากนั่งหลังก็น่าจะสบายๆเลย เจอแถวถนนสรงประภา สวยมากๆ

ออฟไลน์ AkE

GLE coupe ผมยังไม่เคยเห็นบนถนนคับ ขนาดปีที่แล้วไป FRA ยังไม่เห็นเลยเห็นแต่ Cayenne Macan สงสัยไปน้อยวันไป 555 แต่ S coupe เห็นละ1คันคับจอดอยู่ลานจอดสนามบินสุวรรณภูมิคับ งามคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
GLE coupe ยังไม่เคยเจอครับ
เช่นเดียวกับ S coupe

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
S coupe เห็นหลายทีแล้วครับ เป็น S500 ด้วย
เคยเห็นตอนจอดที่เอมบาสซี่
ยังไปส่องดูภายในรถอยู่เลย อลังมาก

ออฟไลน์ SM.

S coupe เคยแต่ไปเจอที่งาน motor ต่างๆ เหมือนโดนสะกด รถอะไร สวยไปหมดเลย ชอบมากๆ

GLC + GLE เคยเห็นบ้างแล้วครับ

GLE Coupe ยังไม่เคยเห็นครับ