ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 23 มกราคม 2016 //  (อ่าน 3243 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
มาอัพเดตข่าวสารด้านรถยนต์ทั้งในประเทศและต่างประเทศ ไม่ว่าจะเป็นผลคะแนน
ของ EuroNCAP 2015 ที่ผ่านมา Spyshot รถในต่างประเทศทั้ง Toyota Corolla
และว่าที่ Mazda CX-4 จากนั้นจะเป็นส่วนของรถยนต์ในประเทศ Mercedes-Benz
รุ่นใหม่ 7 รุ่นที่เตรียมจะเจอกันในครึ่งปีแรกนี้ พร้อมหากมีเวลาเหลือเราจะพูดถึง
C350e และ S500e Plug-in Hybrid รวมถึง D-max 1.9 เกียร์ A/T

พร้อมรับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ทั้งทาง SMS 4689935 ใน Webboard
และทาง Fanpage Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com
บ่าย 4 โมงเย็น-6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น กระทู้อื่นที่ตั้งหลังจากนี้
ผมอาจจะไม่เห็นนะครับ" "รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละไม่เกิน 2 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
"คำถามประเภทว่า ถ้าให้เลือก จะเลือกอะไร
ขอไม่รับนะครับ อย่าเอาความชอบของผมไปใช้ในการ
ตัดสินใจเลือกซื้อรถของคุณเลยครับ ควรเลือกซื้อจากความชอบ
ของคุณเองมากกว่าครับ เราให้คำแนะนำได้ว่า คันไหนควรซื้อ
คันไหนควรเลี่ยง ข้อดีข้อด้อยอย่างไร อยู่ที่คุณจะรับได้ไหม
กับรถคันนั้นมากกว่าครับ"

เข้าใจตรงกันแล้วนะ?

เอ้า! ฝากคำถามเลย!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2016, 15:35:56 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
1 Volvo V90 จะเปิดตัวเมื่อไหร่ครับ และจะมีโอกาสจะเข้าไทยไหมครับ
2 Ford ecosport full model change ปีไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2016, 15:41:37 โดย pond 1991 »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ทางเว็ปมีโครงการทำเวปหรือบทความเป็นภาษาอังกฤษมั๊ยครับ+คลิปมีซับอังกฤษจะได้เป็นการขยายฐาน HLM
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Alcatraz

การเร่งความเย็นแอร์มีผลกับการสิ้นเปลืองหรือการเร่งหรือไหมครับ เห็นรถหลายรุ่นที่มีโหมด eco จะเบาแอร์ลง

ออฟไลน์ deathsheep

เครื่องยนต์เบนซินและดีเซลหากนำไปวิ่งในเมืองที่มีรถติดมากๆ  เครื่องยนต์ไหนมีแนวโน้มจะกินน้ำมันมากกว่ากันครับ   หากพื้นฐานรถนั้นเหมือนๆกัน (เช่น Mazda 2,cx3,cx5,Chevrolet captiva หรือรถยนต์ฝั่งยุโรปเองก็ตาม)

ออฟไลน์ เฒ่า ลั่ล ล๊า

• Newbie
  • *
1. honda city ในปีนี้มี minorchange ไหมครับ หรือในปีนี้มีเปิดตัวใหม่ใน class เดียวกันไหมครับมีรุ่นไหนบ้างครับ
2. ถ้าจะเลือกกระบะ 4 ประตู ตัวท็อปขับ2 จะเลือกค่ายไหนดีครับ
    - ใช้งานทั่วไป เดินทางต่างจังหวัดบางครั้ง ส่วนมากใช้ในกทม. เป็นหลัก ไม่เน้นขนของ เน้นนั่งสบาย+คุ้ม ส่วนตัวที่บ้านชอบ d max ครับเพราะบริการหลังการขายดี งบไม่เกิน 1 ล้านบาท

***ขอบคุณครับ***

ออฟไลน์ tsubasa

1. โช้คถุงลมในพวก bmw ถ้าเสีย มันสามารถซ่อมได้มั้ยครับ หรือเปลี่ยนเป็นโช้คธรรมดาทั้งหมด เพราะ series 7 ที่ผมมีมันเริ่มเสียแล้ว 1 ข้าง ราคาข้างเดียวมันก็เกือบๆ 9 หมื่นแล้วครับ
2. รถ benz glc + new e class จะมีเครื่อง plug in มาบ้างมั้ยครับ, benz รุ่นใหม่ๆที่จะประกอบขายในไทย ปีนี้มีรุ่นไหนบ้างครับ , ฝากบ่นออฟชั่นของ benz bmw ในไทยทำไมมันช่างเอาเปรียบลูกค้าจังครับ ของดีๆตัดออกเยอะ จะซื้อออฟชั่นเพิ่มก็ไม่ได้

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

รบกวนพี่จิมมี่ครับ
1.อยากทราบว่า C350 PlugIn Hybrid เครื่องที่มาเป็นเครื่องเดียวกับรุ่นปกติรึเปล่าครับแล้วระบบ Hybrid ข้างในเหมือนกับ C300 Hybrid มั้ยครับ
2.ช่วงล่างถุงลมของ C350 ถ้าพังขึ้นมาราคายังโหดร้ายเหมือนสมัยก่อนมั้ยครับเพราะเห็นหายไปจาก Benz นานมากครับ

ออฟไลน์ AJyaya

• Newbie
  • *
1.ค่าบำรุงรักษา ของ nissan x trail hybrid ถ้าเทียบกับตัวธรรมดาจะแพงกว่ากันมากมัยครับ
2.ราคา mazda cx5 2.5 2013 มือสอง ประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ biozebastian

คำถามเดียวครับ อยากทราบว่าที่พี่จิมมี่บอกว่าฟอร์ดเอฟเวอร์เรสจะมีการปรับปรุงภายในและเพิ่มอุปกรณ์ พอจะทราบรายละเอียดว่าจะเกิดขึ้นในไตรมาสไหนครับ

ออฟไลน์ Martin

• Newbie
  • *
Mazda CX-3 รุ่นดีเซล 1.5 อัตราสิ้นเปลือง จะเท่าๆกัน Mazda 2 มั้ยครับ และมันจะเข้าโครงการ ECO CAR 2 ได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Partarajarin

พี่ Jimmy เคยขับ Delica D5 ไหมครับ และผมสงสัย ทำไม Mercedes Benz Thailand  ไม่ใส่ Distonic และใน S500e ทั้ง 2 รุ่นครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) ทำไม Nissan Teana L33 ถึงเป็นรถดีคันหนึ่งที่ถูกลืมครับ?

เป็นรถคันหนึ่งที่มีข้อดีหลายๆด้าน แต่คนไม่ค่อยนิยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2016, 16:24:43 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ game.jirapat

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับพี่จิมมี่และพี่เมธี
1.อยากจะทราบว่า เกียร์อัตโนมัติของIsuzu Dmax 1.9 Ddi ที่สนามแข่งรถที่ญี่ปุ่น เป็นไงบ้างครับ มันจะพอเทียบกับเกีย อัตโนมัติ Nissan NP300 Navara ได้หรือเปล่าครับ
2. Hyundai Ioniq Hybrid เมืองไทยเป็นไปได้ไหมว่า จะมาเมืองไทย หรือป่าวครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2016, 17:03:10 โดย game.jirapat »

ออฟไลน์ Synth

• Jr. Member
  • **
อยากทราบว่า มีโอกาสที่จะได้เทสรถ Mazda MX-5 บ้างไหมครับ อยากเห็นพี่แพนจัดคลิบ เช็คเช็คเอาท์ MX-5 :3

ออฟไลน์ Kidd.ME

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ คุณ J!MMYและคุณเมธี
1.การล้างรถบ่อยๆสับดาห์ละ1-2 ครั้ง จะมีผลต่อสีรถกับพวกสารเคลือบสีไหมครับ
2.การเคลือบแก้วตามร้านที่โฆษณาว่าเคลือบหนาๆ สามารถกันเศษหินกระทบที่มาจากพวกรถบรรทุกให้เป็นรอยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ ProVaMed

1.Focus 1.5 ecoboost จะมาจริงไหมครับ เห็นข่าวว่าจะมาสิ้นปีที่แล้วแต่ก็ไร้วี่แวว

2.เห็นว่าเครื่อง 1.5 ecoboost จะมีแรงม้าอยู่ที่ 180 ตัว จริงเท็จประการใดครับ

ขอบคุณครับ