ผู้เขียน หัวข้อ: CX3 vs 118i ถ้าจะเลือกจะเลือกใครเพราะอะไรกันครับ  (อ่าน 16781 ครั้ง)

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
เรื่องของเรื่องคือหลังๆขับรถ Yaris ตัวเก่าของภริยาเป็นประจำ (ทำงานที่เดียวกันเลยใช้รถคันเดียว >90%) เนื่องจากชอบที่มันคล่องตัวในเมือง (เทียบกับรถอีกคัน คือ Subaru Outback BP) แต่มันช่างน่าเบื่อจริงเชียว แถมหลังๆมาชักมีเสียงก๊อกแก๊ก กุกกัก ให้เป็นที่รำคาญใจ การเก็บเสียงก้อไม่สู้จะดีนัก .... เลยว่าจะหาเรื่องชวนท่าน ผบ. ซื้อรถใหม่ ในโจทย์ เน้นรถ 5 ประตู หน้าตาดี ขับดี ขนาดไม่ใหญ่เกินไป

เดิมที Pulsar turbo และ Juke แอบติด short list แต่ตกไปเพราะงานประกอบที่รับไม่ได้จริงๆ สำหรับรถใหม่ตอนนี้จึงเหลือแค่ CX3 และ 118 (A class ตัดทิ้งเพราะ ถ้าเล่น A ก้ออยากเล่น A250 ซึ่งงบไปไม่ถึง) รถคันนี้ target ใช้ 10 ปีครับ

ด้วยค่าตัว 2 เท่า ไม่น่าจะเอามาเทียบกัน แต่เอาเป็นว่างบไปถึง 118 และต้องการรถขนาดไม่ใหญ่ใช้งานในเมือง เลือกอะไรกันและเพราะอะไรครับ

ส่วนตัวผม
- CX3 เงินเหลือไปทำอะไรได้เยอะ ค่าตัวถูกกว่า บิวท์ง่ายกว่า
- 118 เป็นความฝันของท่าน ผบ. ที่จะเป็นเจ้าของ BMW แต่ด้วยค่าตัวอาจจะบิวท์ยากสักหน่อย
- 118 เสียดายเป็น 3 สูบแล้ว + เครื่องเทอร์โบ ตอนแก่อาจน่าเป็นห่วงเรื่องซ่อมบำรุง (แพงไม่น่าเป็นห่วงเท่าปัญหาเยอะ และช่างยังไม่เข้าใจระบบ)
- ยังไม่เคยลองขับทั้งคู่

ปล  แอบมีเหล่ๆ e90 325/330 ไว้เหมือนกัน ... อาจเป็นการพบกันครึ่งทางของ BMW กับค่าตัวและการบำรุงรักษา (เชื่อว่าช่างข้างนอกตอนนี้น่าจะจัดการ e90 ได้แล้ว) ติดนิดเดียวที่"ขนาด"ที่น่าจะเกินการเป็น city car ไปหน่อย

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
Re: CX3 vs 118i ถ้าจะเลือกจะเลือกใครเพราะอะไรกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 17:56:28 »
ไม่สน e90 320d ตัวท้ายๆหรือครับค่าตัวล้าน +-
ใช้ 5 ปีแล้วค่อยขายน่าจะสนุกกว่า CX3 นะครับ

ไม่ก็ F30 320i รถสองปี 1.5 ล้าน +- ใช้ซัก 5 ปีพอ

ออฟไลน์ akewizard

Re: CX3 vs 118i ถ้าจะเลือกจะเลือกใครเพราะอะไรกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 18:23:04 »
CX-3 ตัวจริงเวลาอยู่บนท้องถนน หรือจอดอยู่ตามที่จอดรถ.......สวยอยู่นะ  โดยเฉพาะสีแดงนี่มันแดงได้ใจจริงๆ
ส่วน 118i ตัวที่กำลังจะตกรุ่นไปผมไม่ค่อยชอบรูปร่าง Design ภายนอก แต่ชอบตัวที่กำลังจะมาใหม่มากกว่า......(ขอแก้ไขครับ ตัวนี้ผมจำผิดไปจำสลับกับ X1 ตัวใหม่)

ถ้าไม่นับเรื่องการขับขี่ ราคา และภาพลักษณ์ (ซึ่งเป็นเรื่องที่ผมก็ไม่ค่อยรู้) ให้เลือกจากความชอบผมคงเอา CX-3 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2016, 19:02:38 โดย akewizard »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 18:25:11 »
- F30 ใหญ่เกิน ท่าน ผบ ไม่เล่นด้วยแน่ครับ (แต่ถ้าไป f30 นี่หวานเลย จะได้เปลี่ยน BP เป็น GD ด้วยเลย เพราะ f30 ใช้เป็นรถหลักดีกว่า BP ด้วยซ้ำ)
- X1 หน้าตาไม่ผ่าน
- 118 เป็นหน้าตาใหม่ lci แล้วนี่ครับ (หรือมีที่จะออกใหม่อีก?) หน้าตาดีขึ้น แต่เหลือ 3 สูบ

Requirement หลักอีกข้อที่เพิ่งนึกออก คือ ความสุนทรีย์ในการนั่ง เพราะวันนึงๆต้องอยู่ในรถ 2 ชั่วโมงขึ้น

*** ตัวเล็กครับ ไม่ได้ต้องการภายในใหญ่โต แค่เบาะแข็งพอประมาณนั่งสบายไม่เมื่อย ภายในน่าใช้ เก็บเสียงดีพอควรโดยเฉพาะเสียงถนนเวลาวิ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2016, 18:27:24 โดย Turin »

ออฟไลน์ sudhor

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 18:32:57 »
ไป cx3 เลยครับ

ถ้าคิดว่า
1) ไม่ห่วงภาพลักษณ์
2) ต้องการรถอะไรก็ได้ที่ขับได้
3) เงินไม่พอ
4) ไม่สน สมรรถนะการขับขี่
5) ไม่สนเรื่องโครงสร้าง ความปลอดภัยของตัวรถ
6) ไม่ต้องการคนโบกรถ คนหาที่จอดให้ จอดในที่ vip ได้ และอื่นๆบลาๆ

ถ้าคนมีเงินจะซื้อ คงไม่มาโพสถามให้เสียเวลาหรอก มีเงินซื้อรถราคาสองล้าน แต่การ make a dicision แค่นี้ลำบาก... เพลียจริงๆๆ

ออฟไลน์ JDM

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 18:40:09 »
CX3 ครับ คุ้มค่า ผมว่าใช้ดีเพียงพอแล้วครับ เหลือเงินไปทำอย่างอื่นอีกเยอะ
เครื่องแรง อัตราเร่งพอๆ กับ 118i ช่วงล่างดีเพียงพอสำหรับการวิ่งถนน แถมหน้าตาสวยใช้ได้เลย
ลองให้ภรรยาคุณไปลอง test drive ออกถนนใหญ่นะครับ จะรู้ว่าขับไม่ต่างกับ bmw ซักเท่าไหร่
W201 W211 W204 UCF10 C126

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 18:47:16 »
Cx3 เอาไปแฟลชหน่อย แรงระเบิดเลยครับ สมรรถนะก้อไม่ได้ขี้เหร่เลย
ใช้ยาวคงเน้นอะไหล่หาง่าย อย่างน้อย cx3 ก้อแชรอะไหล่กับ 2 3 ได้
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 18:49:34 »
หึหึ

ถ้าคิดว่า
>> ไม่ห่วงครับ งานการผมไม่ต้องใช้ภาพลักษณ์ครับ ผมพอใจกับ recognition ที่ผมได้รับตอนนี้แล้วครับ

2) ต้องการรถอะไรก็ได้ที่ขับได้
>> CX3 มันคงไม่ชั่วร้ายขนาดนั้นมั้งครับ

>> พอครับ เหลือๆ แต่เรื่องแบบนี้มันต้องหาข้อมูลให้รอบคอบกันนิดนึง ผมยังมี"ของเล่น"อีกหลายอย่างที่อยากได้ เอาง่ายๆในงบ 2 +/- ผมก็จะเริ่มคิดแล้วว่าจะตามใจเมีย (118) หรือตามใจตัวเองดี (brz)

>> จึงเป็นที่มาส่วนหนึ่งของกระทู้นี้ ว่า CX3 มันได้ขนาดไหน

5) ไม่สนเรื่องโครงสร้าง ความปลอดภัยของตัวรถ
>> อันนี้ยอม 4 ดาวกับ 5 ดาว

6) ไม่ต้องการคนโบกรถ คนหาที่จอดให้ จอดในที่ vip ได้ และอื่นๆบลาๆ
>> ถ้าแคร์เรื่องนี้ ผมไป R129 มือสองครับจบแน่นอน (ไม่ใช่ไม่คิด  :P )

ถ้าคนมีเงินจะซื้อ คงไม่มาโพสถามให้เสียเวลาหรอก มีเงินซื้อรถราคาสองล้าน แต่การ make a dicision แค่นี้ลำบาก... เพลียจริงๆๆ
>> ผมคงเป็นพวกโรคจิต ย้ำคิดย้ำทำมั้งครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2016, 18:52:51 โดย Turin »

ออฟไลน์ S.table

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 18:59:28 »

ถ้าคิดว่า

มาจากเว็บโลกสวยป่ะครับเนี้ย แหมๆ
จขกท ให้ตัวเลือกกับข้อจำกัดให้ช่วยตัดสินใจ มันไม่เกี่ยวหรอกว่าจะมีเงินมากแค่ไหนพอซื้อไหม

ปล. ผมเชียร์ CX3 ครับฟิวริ่งผมให้ดอยกว่าไม่น่ามาก แต่เงินเหลือ แต่งต่อได้เยอะ เคยไปลองนั่งมา ภายในหรูใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 18:59:39 »
ข้ามรุ่นไป CX-5 MC เถอะครับ ใหญ่กว่านิดหน่อย การขับขี่ดีไม่แพ้กัน รูปร่างหน้าตาไม่เป็นรองใคร  :D :D :D

ออฟไลน์ sudhor

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 19:06:35 »
หึหึ

ถ้าคิดว่า
>> ไม่ห่วงครับ งานการผมไม่ต้องใช้ภาพลักษณ์ครับ ผมพอใจกับ recognition ที่ผมได้รับตอนนี้แล้วครับ

>> CX3 มันคงไม่ชั่วร้ายขนาดนั้นมั้งครับ

>> พอครับ เหลือๆ แต่เรื่องแบบนี้มันต้องหาข้อมูลให้รอบคอบกันนิดนึง ผมยังมี"ของเล่น"อีกหลายอย่างที่อยากได้ เอาง่ายๆในงบ 2 +/- ผมก็จะเริ่มคิดแล้วว่าจะตามใจเมีย (118) หรือตามใจตัวเองดี (brz)

>> จึงเป็นที่มาส่วนหนึ่งของกระทู้นี้ ว่า CX3 มันได้ขนาดไหน

>> ถ้าแคร์เรื่องนี้ ผมไป R129 มือสองครับจบแน่นอน (ไม่ใช่ไม่คิด  :P )

>> ผมคงเป็นพวกโรคจิต ย้ำคิดย้ำทำมั้งครับ  ;D

โทดทีผมไม่ได้โลกสวย

มาถึงตรงนี้ ที่แท้ก็เป็น Blending Market เอารถเกรดตำ่กว่ามาเทียบกับรถสมรรถนะสูง เพื่อให้คนอื่นเข้าใจว่า เป็นรถระดับเดียวกัน

ถ้าจะซื้อ ไป test drive สิครับ มาโพสถาม ใครๆก็ตอบได้ จะตอบแบบมั่ว หรือ ไม่ ไม่มีใครรู้หรอก

ออฟไลน์ adsajan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 19:14:45 »
ตัวเลือกเหมือนผมเลยครับ ใช้กับแฟนแค่2คน และตัวไม่ใหญ่ต้องการรถขนาดเล็กความคล่องตัวสูง แต่มีสมรรถนะ0-100 ต่ำกว่า10วิ 80-120 ประมาณไม่เกิน8วิ ตอนนี้ใช้ focus tdci ตัวเลือกถัดไป มีcx3 , sylphy turbo , focus 1.5 ecoboost
3คันนี้ต่อยอดแค่ รีแมพ เซ็ตช่วงล่าง น่าจะโอเคเลย ถ้าBMW ไป320D น่าจะโอเคกว่า118iนะครับ

ออฟไลน์ Tui_PSG

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 19:19:53 »
ผมใช้116iอยู่ และเคยไปลองนั่ง(แต่ไม่เคยลองขับ)CX3 ผมว่าภายในของ116i กว้างกว่านิดนึงและนั่งสบายกว่านะ
นอกจากเรื่องพื้นที่ภายในที่บอก อย่างอื่นผมว่าเทียบกันยากครับ ต้องไปลองขับทั้งคู่ครับ ผมว่าช่วยตัดสินได้ง่ายขึ้นเยอะ และจะได้ชั่งน้ำหนักได้ถูกว่าควรจ่ายเพิ่มอีกเท่าตัวหรือไม่
ส่วนตัว 116i เป็นรถคันแรกในบรรดารถที่เคยใช้มา(ประมาณ10คัน)ที่ใช้แล้วรู้สึกพอใจที่สุดเมื่อเทียบสิ่งที่ได้(และความพอใจ)กับเงินที่จ่าย

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 19:25:27 »
สั้นๆ เลยเรื่องเงินเป็นประเด็นไหมในระยะยาว ถ้าไม่มีปัญหาก็ 118i แต่ถ้ามีเงินเก็บ 2 ล้านผมว่าไปออก cx3 แล้วเก็บ เงิน 1 ล้าน ไว้ใช้ในยามฉุกเฉินดีกว่า

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 19:28:10 »
สั้นๆ เลยเรื่องเงินเป็นประเด็นไหมในระยะยาว ถ้าไม่มีปัญหาก็ 118i แต่ถ้ามีเงินเก็บ 2 ล้านผมว่าไปออก cx3 แล้วเก็บ เงิน 1 ล้าน ไว้ใช้ในยามฉุกเฉินดีกว่า

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 19:40:31 »
สุดแล้วแต่ท่านจะคิดเลยครับ

เอาเป็นว่าผมรู้ตัวดีว่าผมเป็นใครและทำอะไรอยู่ครับ
หึหึ

ถ้าคิดว่า

โทดทีผมไม่ได้โลกสวย

มาถึงตรงนี้ ที่แท้ก็เป็น Blending Market เอารถเกรดตำ่กว่ามาเทียบกับรถสมรรถนะสูง เพื่อให้คนอื่นเข้าใจว่า เป็นรถระดับเดียวกัน

ถ้าจะซื้อ ไป test drive สิครับ มาโพสถาม ใครๆก็ตอบได้ จะตอบแบบมั่ว หรือ ไม่ ไม่มีใครรู้หรอก

ออฟไลน์ Mekkub

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 19:41:01 »
แอบเชียร์ gla 200 แทน 118i ครับ สวยกว่า สดกว่า ขนาดพอๆกัน ในสายตาผมนี่ 118i ถ้าไม่ติดว่ามันเป็นบีเอ็มไม่มีอะไรที่ทำให้มันคุ้มค่าตัวเลยครับ

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 19:43:29 »
ถ้าเรื่องเงินไม่มีปัญหาชีวิตนี้ มีบ้าน มีงานมั่นคง มีเงินสะสมเลี้ยงชีพ มีสินทรัพย์เยอะพอไม่กังวล อะไรแล้วก็ หรือชีวิตต้องการรถที่ดีตีรงใจมากกว่ามากังวลเรื่องพวกนี้ก็เอา 118i
ถ้าไม่่แล้ว ผมก็ว่าการเก้บเงินไว้ช่วงนี้ก้ดี เห็นเหมือนคอนโด/ที่ มีฟองสบู่บ้าง เศรษฐกิจไม่ค่อยดีนัก เอาเงินไปลง Asset ตอนนั้นอาจจะเจอของดีราคาถูก ของงี้มันอยู่ที่มุมมอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2016, 19:48:10 โดย Impulse »

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 19:47:12 »
ถ้าได้เครื่องเดิม คงตัดสินใจง่ายกว่านี้เยอะครับ

แต่ถือเป็น feedback ที่น่าสนใจครับ
ผมใช้116iอยู่ และเคยไปลองนั่ง(แต่ไม่เคยลองขับ)CX3 ผมว่าภายในของ116i กว้างกว่านิดนึงและนั่งสบายกว่านะ
นอกจากเรื่องพื้นที่ภายในที่บอก อย่างอื่นผมว่าเทียบกันยากครับ ต้องไปลองขับทั้งคู่ครับ ผมว่าช่วยตัดสินได้ง่ายขึ้นเยอะ และจะได้ชั่งน้ำหนักได้ถูกว่าควรจ่ายเพิ่มอีกเท่าตัวหรือไม่
ส่วนตัว 116i เป็นรถคันแรกในบรรดารถที่เคยใช้มา(ประมาณ10คัน)ที่ใช้แล้วรู้สึกพอใจที่สุดเมื่อเทียบสิ่งที่ได้(และความพอใจ)กับเงินที่จ่าย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 19:59:59 »
เค้ามาถามความเห็น บางคนจะแขวะเค้าทำไมเนี่ย ไม่เข้าใจจริงๆ
ส่วนคำตอบของผม ขยับไปเล่น CX5 ไหมครับ ขนาดกำลังดี มุดง่าย สมรรถนะดีกว่าด้วย
ทุกวันนี้ผมยังแอบมอง CX5 อยู่เลย มันสวยในสายตาผมจริงๆ  :-*

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 20:14:29 »
เพิ่มเติมครับ
ประหยัดน้ำมันด้วยนะครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 20:41:53 »
เงิน
เลือก cx3

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 21:11:36 »
ผมมอง CX3 นะ

118 ผมคิดว่าไม่คุ้มราคาครับ

ออฟไลน์ Oah

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 21:22:57 »
ถ้าได้เครื่องเดิม คงตัดสินใจง่ายกว่านี้เยอะครับ

แต่ถือเป็น feedback ที่น่าสนใจครับ

ทำไมถึงกลัวเครื่องตัวนี้ล่ะครับ มันใช้อยู่ในรถหลายรุ่นในค่ายเหมือนกัน ผมว่าสักพักช่างก็คงคุ้นเคยนะครับ

118i นี่ผมว่ากว้างกว่า cx3 พอสมควรนะ ข้างหลังนั่งสามระยะทางไม่ไกลมากยังพอไหว เทียบให้ละเอียดดีแล้วครับ ส่วนอื่นผมว่ามันเทียบกันได้แบบไม่ต่างกันมาก แต่พอขับแล้วรู้สึกต่างกันพอสมควร

ถ้าผมเป็นคุณคงเลือก 118i เหตุผลเพราะแฟนอยากได้ครับ 5555

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 21:24:56 »
เงินเหลือจัด 118 msport ไปเลยไม่ต้องเสียดายวันหน้าอารมณ์จบ ลองได้ขยี้พรมได้กดเบรคแรงๆจะรักในโลโก้นี้ครับ
ถ้าเงินยังจำเป็น เอาไปทำประโยชน์ได้อีกเยอะ cx3 ไม่ทรมานกระเป๋าเหลือตังไว้เที่ยวทำอะไรที่มันมีความสุขกว่าการขับรถดีกว่า

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 21:41:45 »
ไม่อยากเป็นคนรุ่นแรกๆที่ใช้เครื่องบล๊อคใหม่ครับ กว่าช่างจะชิน เกรงว่าจะได้เป็นหนูให้ช่างลองยาน่ะครับ

แต่อีกใจก้ออยากตามใจท่าน ผบ เหมือนกันครับ (แต่คาดว่าท่าน ผบ ต้องบ่นเรื่องราคาแน่เลย)

ทำไมถึงกลัวเครื่องตัวนี้ล่ะครับ มันใช้อยู่ในรถหลายรุ่นในค่ายเหมือนกัน ผมว่าสักพักช่างก็คงคุ้นเคยนะครับ

118i นี่ผมว่ากว้างกว่า cx3 พอสมควรนะ ข้างหลังนั่งสามระยะทางไม่ไกลมากยังพอไหว เทียบให้ละเอียดดีแล้วครับ ส่วนอื่นผมว่ามันเทียบกันได้แบบไม่ต่างกันมาก แต่พอขับแล้วรู้สึกต่างกันพอสมควร

ถ้าผมเป็นคุณคงเลือก 118i เหตุผลเพราะแฟนอยากได้ครับ 5555

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 21:43:17 »
ใช้ยาว 10ปี
CX3 ตัว TOP จบ

พี่ชาย ใช้G9 2.0EL 2014 จองCX3 TOP ใน MOTOR EXPO พึ่งรับรถ เมื่อ16JAN2016
สีใหม่ CERAMIC WHITE
เหตุผลต้องการรถเล็ก คล่องตัว จอดง่าย มีระบบความปลอดภัย ที่G9ไม่มี
ตอนนี้ G9 กลายเป็นรถสำรองแล้ว
One Day.

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 21:48:18 »
ยี่ห้อนี้ รักอยู่แล้วครับ ใช้มาแล้ว 3 คัน .. ร่ำๆจะหาคันที่ 4 มาใช้มาหลายหนแล้วครับ แต่จังหวะยังไม่ลงตัวซักที

เรื่องเงินนี่พูดลำบากครับ ไม่ได้ถึงกับเหลือแบบไม่ต้องคิด แต่ก็ไม่ได้ลำบาก ... ใจนึงก้ออยากหายคัน อีกใจนึงก้ออยากมีเงินก้อนไว้เผื่อเล่นซนอย่างอื่น  :-X
เงินเหลือจัด 118 msport ไปเลยไม่ต้องเสียดายวันหน้าอารมณ์จบ ลองได้ขยี้พรมได้กดเบรคแรงๆจะรักในโลโก้นี้ :)ครับ
ถ้าเงินยังจำเป็น เอาไปทำประโยชน์ได้อีกเยอะ cx3 ไม่ทรมานกระเป๋าเหลือตังไว้เที่ยวทำอะไรที่มันมีความสุขกว่าการขับรถดีกว่า

ออฟไลน์ ktonja

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 22:23:09 »
ซื้อรถมันก็สนุกตอนจะเลือกซื้อนี่แหละ

พอซื้อมาแล้วได้มาแล้วขับแล้วก็รู้สึกเฉยๆ เป็นกันบ้างมั้ย ^ ^"

ปล.ก่อนซื้อนี่เปิดรีวิวทุกสำนัก เปรียบกับทุกรุ่นในระดับเดียวกัน และก็ไปลองขับทุกคัน 555+

ออฟไลน์ pulp

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 22:24:57 »
จขกท เหมือนไปทาง CX-3 นะคับ

แต่ผมเลือก 118i
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA