ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยครับ XV vs CX-3 vs HR-V  (อ่าน 9264 ครั้ง)

ออฟไลน์ balliblue

• Hero Member
Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ XV vs CX-3 vs HR-V
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 09:00:08 »
CX-3 ก็ดี แต่ HRV ก็โอเค ที่เหลือให้น้องเป็นคนเลือกจะดีกว่าครับ ชอบหน้าตาภายในตัวไหนก็เอาเลย

ออฟไลน์ MUK

Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ XV vs CX-3 vs HR-V
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 09:53:06 »
เอาความชอบ ผมชอบ CX3 มากสุคครับ เอาความชอบนะ
แต่ถ้าเอาแบบว่าราคาเท่ากันโดยไม่สนใจรุ่นย่อย ผมเอา XV ครับ
 :)

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 09:56:38 »
CX3 น่าใช้  ถ้าขับคนเดียว

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 12:05:06 »
XV ความปลอดภัย ไม่จัดเต็มนะครับ มีถุงลมแค่ 3 ใบครับ (เข่า) ตัวไมเนอร์ ก็มาแค่นั้น
XV พวงมาลัยหนักพอควรนะครับแต่ผมชอบ
XV ประหยัดน้อยสุดในกลุ่ม เพราะวิ่ง 4 ล้อตลอด ผมขนของเต็มจนแทบบังกระจกหลังนั่ง 4 คน วิ่งไกลได้แค่ 11.8 กิโลลิตร วิ่ง 110-120 เติม gas95
XV เข้าศูนย์ต้องนัดล่วงหน้ายาวๆนะครับ
XV ลุยได้จริงสุด เพราะเป็นขับสี่แท้ๆตลอดเวลา ลงทางกึ่งโคลนลื่นลุยทุ่งหญ้า หินลอยร่องน้ำทางชัน ไปได้หมด

ถ้าไม่ลุย
CX3 ความปลอดภัยเค้ามาเต็มสุด ทั้งฟังก์ชั่นเตือนออกนอกเลน เบรกเอง แต่คุ้นๆว่าไม่มี curise

ผมว่า ไปลองเถิดครับ แล้วจะได้คำตอบ

+100 ครับ และที่สำคัญตอนนี้ราคา มันจะแตะ 1.3 ล้านแล้ว  :-X
แอบเล็งมาสักพัก
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 14:02:29 »
ผู้หญิงน่าจะชอบ HR-V นะครับ

:-X :-X :-X

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 14:05:10 »
XV ความปลอดภัย ไม่จัดเต็มนะครับ มีถุงลมแค่ 3 ใบครับ (เข่า) ตัวไมเนอร์ ก็มาแค่นั้น
XV พวงมาลัยหนักพอควรนะครับแต่ผมชอบ
XV ประหยัดน้อยสุดในกลุ่ม เพราะวิ่ง 4 ล้อตลอด ผมขนของเต็มจนแทบบังกระจกหลังนั่ง 4 คน วิ่งไกลได้แค่ 11.8 กิโลลิตร วิ่ง 110-120 เติม gas95
XV เข้าศูนย์ต้องนัดล่วงหน้ายาวๆนะครับ
XV ลุยได้จริงสุด เพราะเป็นขับสี่แท้ๆตลอดเวลา ลงทางกึ่งโคลนลื่นลุยทุ่งหญ้า หินลอยร่องน้ำทางชัน ไปได้หมด

ถ้าไม่ลุย
CX3 ความปลอดภัยเค้ามาเต็มสุด ทั้งฟังก์ชั่นเตือนออกนอกเลน เบรกเอง แต่คุ้นๆว่าไม่มี curise

ผมว่า ไปลองเถิดครับ แล้วจะได้คำตอบ

+100 ครับ และที่สำคัญตอนนี้ราคา มันจะแตะ 1.3 ล้านแล้ว  :-X
แอบเล็งมาสักพัก
  XV  ถ้าราคาไ่เกิน 9 .9 แสนผมก็เชียร์เป็นตัวเลือก   พอราคา 1.3 ล้าน น่าไป CX3

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 16:09:49 »
CX-3 สิครับ

ออฟไลน์ pite

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 13:47:19 »
ต้องถามว่าชอบแนวไหน
XV ได้ความมั่นใจเกาะถนนดีได้ฟิลรถขับ 4 ที่เกาะถนนสุดๆ เบาะนั่งสบายพอตัว เพราะ Sizeรถใหญ่ แต่ไม่ได้เร็วอย่างที่คิดนะ เพราะตัวรถน้ำหนักที่สูงกว่าคันอื่น ข้อเสีย ออกมานานแล้ว แต่ถ้ามองตัว Minor Change ก็สวยอยู่
HR-V ตามที่หลายๆท่านบอกละครับ สวย รวยด้วยความหรูหรา ขับดีพอประมาณ ยิ่งขับในเมืองนี่สบายสุดๆด้วย Auto Break Hold ติดไฟแดงแล้วรถเบรกทีเดียวแล้วปล่อยเท้าได้เลย
         นั่งสบาย+บรรทุกของได้สะดวกมากอนิสงส์จากใช้ พื้นฐานจากแจ๊ส พับเบาะได้ราบสนิท 180% พื้นที่เก็บของหลังพับเบาะกว้างมากๆ ถ้าออกตัว Top EL จะได้ ซันรูฟเพิ่มมาที่      ค่ายอื่นๆไม่มีให้ (ผมกำลังจะออกมาใช้อยู่) ข้อเสีย ตัว MY2016 ชุดเครื่องเสียง ถูกเปลี่ยนจากรุ่นที่ดีๆมีช่อ CD จอ 7" เหลือแค่เหมือนกับที่ใช้ ใน BR-V และจอนี้เหมือนจะเปลี่ยนเหมือนกันทั้งหมดทั้งใน JAZZ/HR-V ส่วนรุ่นอื่นๆไม่ได้เชคครับ
 CX-3 มันคือ ได้เครื่อง 2.0 เกียร์ SkyActive / Diesel ในรุ่น TOP ขับสนุกแน่นอน ข้างในออกแบบได้เนียบและหรูหรา และได้ความ Sport จริงๆ เก๋ที่ จอ HUD / ปุ่ม Center Command ทีคล้ายๆ BMW / ได้ระบบ Activesense (หาอ่านดู) ช่วยในการขับรถ หรือออกจากที่จอด (ผมว่าระบบนี้มันดีมาก ถ้าจะเทียบผมให้ทดแทนที่ไม่มี Auto Break Hold เหมือนของ Honda) ขอเสีย พื้นที่เบาะหลังที่เล็ก และพื้นบรรทุกด้านหลังเล็กเกินไป ถ้าเป็นสัก 5 ปีก่อนผมคงใช้คันนี้ แบบเห็นละอยากขับมาก แต่ด้วยต้องให้คุณยายนั่ง+ใส่รถเข็น เลยต้องตัดใจไป
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html