ผู้เขียน หัวข้อ: ใครแสบตากับไฟหน้ารถยกสูงบ้าง  (อ่าน 6146 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: ใครแสบตากับไฟหน้ารถยกสูงบ้าง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 20:53:05 »
แก้ยากด้วยสิปัญหานี้ โชคดี ผมไม่ค่อยขับรถตอนมืดๆ

ออฟไลน์ Sammy_

Re: ใครแสบตากับไฟหน้ารถยกสูงบ้าง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 21:07:27 »
ผมมีเพื่อนแล้ววววว ทีแรกผมคิดว่าผมคิดไปคนเดียวซะอีก

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 21:50:01 »
พูดละเพลียกับฟอจูนเนอร์ ขอให้โตโยต้าเรียกรถเข้าไปปรับองศาไฟหรือทำไงก็ได้ ให้ลำแสงไฟมันรบกวนตาผู้ร่วมถนนให้น้อยกว่านี้หน่อยเถิด ครับ
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ Micjty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 23:22:56 »
พูดละเพลียกับฟอจูนเนอร์ ขอให้โตโยต้าเรียกรถเข้าไปปรับองศาไฟหรือทำไงก็ได้ ให้ลำแสงไฟมันรบกวนตาผู้ร่วมถนนให้น้อยกว่านี้หน่อยเถิด ครับ

คงต้องรอวันที่ท่านป.เค้านั่งรถประจำตำแหน่ง แล้วบังเอิญเจอFTNขับอยู่ฝั่งตรงข้ามแล้วไฟหน้าแยงเข้าตาท่านป.เต็มๆ เชื่อว่าไม่ช้าก็จะมีหมายเรียกไปยังToyota ให้เรียกเหล่าFTNเข้าไปปรับทัศนคติ เอ้ย.. ปรับองศาของไฟหน้า วันนั้นหละครับพี่น้องเอ๋ย ไฟหน้าFTNก็จะหมดอิทธิฤทธิ์ลงในบัดดล 55555

ไปก่อนแล้วครับ... หมอเรียกกินยาระงับมโน ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 23:27:06 โดย Micjty »

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 00:29:51 »
FD มันเตี้ยอยู่แล้วครับ

ขนาดไฟต่ำของต่ำอยู่แล้ว
รถรุ่นอื่น ขับสวนได้ธรรมดา
แต่ FD เบาะต่ำ ไรต่ำจริง

ผมขับ FD มาก่อน ก็รู้ว่าเบาะมันต่ำจริง

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 01:47:15 »
ผมไม่ค่อยอะไรกับเรื่องนี้นะ เวลาขับเก๋งก็เข้าใจแหละว่ามันเตี้ย ย่อมโดนรถสูงส่อง

ยกเว้นเจอพวกแบบ ไฟสูงค้าง ไฟหน้าแต่งแบบโง่ๆ หรือตัดหมอกหลัง อันนี้ค่อยรำคาญ

ส่วนรถเดิมๆผมไม่คิดมาก เพราะมันคือรถเดิมๆ เจ้าของเค้าคงไม่อยากทำให้ใครเดือดร้อนหรอก

เวลาขับรถสูงผมก็ระวังเรื่องเปิดไฟเสมอ เวลารถติดแบบไม่มีทางแซงแน่ๆ หยุดนิ่งนานๆ ผมปิดไฟหน้าให้รถเตี้ยนะ เปิดไฟหรี่แทน จนพอรถวิ่งได้ค่อยเปิดไฟ

แต่ยังดีที่รถสูงที่ใช้ไฟหน้ามันปรับออโต้ได้ ขับในซอยคัทออฟ ต่ำมากประมาณไม่สูงกว่าครึ่งหน้าเด็ก รู้สึกโอเคกับไฟหน้าของ EV ใหม่ จอดติดไฟแดงส่องไม่ถึงกระจกข้าง หรือไม่เกินครึ่งฝาท้ายรถเก๋งเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 02:51:02 »
ผมไม่แน่ใจว่าเป็น ฟอจูนเน่อ ใหม่  หรือว่า ปาเจโร่ ใหม่ ครับ  ( เพราะว่าเห็นรถจากกระจกมองหลัง แถมไฟมันสาดมาจ้า ๆ เลยดูรุ่นรถไม่ออก )

ไฟหน้าเดิม ๆ มันแยงตามาก ๆๆ 

เวลามุดเปลี่ยนเลน แล้วไปเจอรถพี่แกอยู่อยู่ข้างหลังนี่แบบว่า ตาพร่าเลยครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ Sencha

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 03:35:40 »
ปัญหามันอยุ่ตรง cutoff ที่สูงเกินไป ซึ่ง toyota และ mitsubishi สามารถแก้ไขปัญหานี้ได้ โดยการให้รถที่ขายแล้ว ไปตั้งองศาไฟใหม่ตอนเข้าเช็คระยะ

ออฟไลน์ GolffyGolf

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 20:32:50 »
ผมขับเก๋งโหลดก็ได้แต่ทำใจ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 22:46:10 »
FTN กับ PJS ครับ เซ็งมากๆ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Tapanan

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 23:41:36 »
เวลาจอดต่อท้ายตอนรอไฟแดง  ผมปิดไฟใหญ่ตลอดนะ
กลัวมันไปแยงตาคันหน้าเขา

บางครั้งผบพับกระจกหลบไฟ พี่ข้างหลังเค้าก็ปิดไฟหน้าให้
ผมมีปัญหากับไฟตัดหมอกครับ กระบะยกสูงทุกคัน ที่เปิดตัดหมิอกวิ่ง ไฟต่ำ ถ้าวิ่งสวนกันไม่ค่อยมีปัญหา ไฟมันยกซ้ายอยู่แล้ว  สงสารรถเก๋งกันด้วยครับ...!!!

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 00:00:52 »
ยกสูงไฟจ้ายัง เข้าใจในสรีระ

แต่เจอพวกเก๋ง b seg ไฟxenon+fog แสงขาว จ้าๆๆ แสบกว่ายกสูงอีก
เพราะระนาบเดียวกันเลย เข้าในตาเต็มๆ
One Day.