ผู้เขียน หัวข้อ: อยากปรึกษาเรื่อง จะซื้อรถมือสองหน่อยครับ  (อ่าน 5149 ครั้ง)

ออฟไลน์ chamanow88

• Sr. Member
Re: อยากปรึกษาเรื่อง จะซื้อรถมือสองหน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 15:46:10 »
เจ้าของกระทู้ออกตัวว่าไม่ค่อยรู้เรื่องรถขอสนับสนุน Vios โฉมแรกอีกเสียงปัญหาน้อย เร่งดี อะไหล่และอู่มากมาย
อย่าเพิ่มไปเอารถยุโรปเลยครับถ้าไม่มีอู่ที่เราคุ้นเคย เพราะสเป็คราคานี้ถ้าไปยุโรปเกรงว่าจะได้สภาพดีๆยาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: อยากปรึกษาเรื่อง จะซื้อรถมือสองหน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 20:13:42 »
ถ้าเอาในตัวเลือก E36 JZ LPG น่าจะตอบโจทย์ครับ ไม่ก็หารุ่น6สูบแท้ๆมาติดแก๊สจะดีกว่า4สูบ ที่มีปัญหามากกว่า
ถ้านอกตัวเลือกก็ Viosโฉมแรกครับ ซ่อมง่ายไม่จุกจิก

ออฟไลน์ NoomTG

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 12:28:38 »
ผมแนะนำ 3 ตัวนะครับ รถนอกเหนือจากที่ เจ้าของกระทู้อยากได้หน่อยนะครับ เรียงตามราคา
1. Soluna ท้ายหยดน้ำ ราคาเห็นอยู่ราวๆ 70K-120K อะไหล่ยังหาได้เรื่อยๆครับ
2. Vios โฉมแรก ราคาไม่เกิน 200K มีเยอะครับ อะไหล่ก็เซียงกงมีเยอะมากๆครับ(เพราะเพิ่งไปหาอะไหล่มาเหมือนกันครับ)
3. ALTIS หน้าหมู ตัวโฉมแรก ราคาแสนกว่าๆก็มีครับ แต่สภาพจะเป็นยังไง ก็ต้องว่ากันอีกทีครับ สภาพดี แสนกว่าๆ นานๆทีจะมีหลุดมาครับ

ขอแนะนำแค่นี้นะครับ เพราะผมคิดว่า 3 ตัวนี้ ไม่ค่อยน่าห่วงเรื่องอะไหล่ครับ ใช้ระยะยาว ยังโอเคอยู่ครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 12:50:50 »
ผมแนะนำลองเข้าไป altis หรือ vios club ไปดูเผื่อมีรถและหาอู่ด้วยคับ

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 23:50:33 »
E car เข้ากับงบมากสุด+ค่าบำรุงรักษา+ ของแต่ง
One Day.