ผู้เขียน หัวข้อ: จริงมั้ยครับ ออนิวปาร์เจโร่ สปอร์ต มีปัญหาพวงมาลัยเหมือนตัวก่อน ??  (อ่าน 7225 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ไปอ่านในคลับมา  และเวปต้องห้าม  เหมือนว่า
ปัญหาเรื่องพวงมาลัย ของปาร์เจโร่ ตัวใหม่ หลายๆคันจะเจออาการนี้
หลายคันเจอปัญหาพวงมาลัยสั่น บางคันเรดาห์ไม่ทำงาน  บางคันหนักถึงแกนพวงมาลัยมีปัญหา
และเคสอื่น เจอสีกระเทาะ ด้วย

ไม่ทราบว่า ตัวใหม่แล้ว ยังแก้ไม่จบ เรื่องพวงมาลัย อีกหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 15:26:47 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ Volta

- พวงมาลัยคลอนครับ ไม่ถึงกับสั่นหรอกครับ เวลาขับผ่านทางขรุขระ มันจะรู้สึกว่าพวงมาลัยมันให้ตัวได้ ไม่แน่น
แต่วิ่งทางเรียบปกติก็นิ่งดีครับ  กะว่าให้ผ่านไปสักพัก เดี๋ยวค่อยไปเคลม ไปตอนนี้คิดว่าพาทร์ยังเป็นของเดิมแน่ๆ  เห็นในคลับก็เจอกันเยอะครับ คงเป็นยกล็อต

- เรื่องเรด้าห์เตือนการชนด้านหน้า ของผมก็มีเจอไม่ทำงานครับ ขับๆอยู่ระบบก็ปิดตัวลง  แต่พอกดสวิทซ์เรดาห์ค้างไว้ เพื่อรีเซ็ทก็หายครับ
  แล้วก็มีเรื่องเซ็นเซอร์รอบคันที่จู่ๆก็ดังเอง  อันนี้ใบไม้ปลิวผ่านมันก็ดังแล้วครับ ถ้าไม่ชอบก็ปิดสวิทซ์ไปซะ

- สีกระเทาะ อันนี้ผมยังไม่เจอนะครับ แต่คิดว่าสีมันคงพ่นมาบางตามไสตล์รถยุคใหม่  เพราะขนาด esport อีกคัน กันชนหน้าและฝากระโปรงโดนหินดีดจนสีกระเทาะเป็นดวงๆหลายจุดแล้ว

เรื่องซีเรียสตอนนี้ผมคิดว่ามีแค่เรื่องพวงมาลัยเนี่ยล่ะครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ masuoka

ออฟไลน์ ps000000

ยอดกำลังพุ่ง เป็นหนาม เสียดแทง Fortuner อยู่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พึ่งไปอ่านมาเหมือนกันครับ เห็นเพื่อนแชร์มา

ออฟไลน์ Arm

นอกจากไม่แถมสปอยเลอร์หลังมาตั้งแต่รุ่นเก่าแล้ว ยังลากเอาปัญหาพวงมาลัยตามมาด้วยหรอ

เห็นในคลับบอกกันว่ามีซักล๊อต-2ล๊อตเท่านั้นที่โชคร้ายได้แร็คพวงมาลัยห่วยไปใช้ บางคันเปลี่ยนทันก็เปลี่ยนกันที่ลานจอดแหลมฉบังเลยก็มี ส่วนคันที่ออกไปแล้วก็ไปเคลมเอา ความซวยเลยไปตกที่เจ้าของรถซะงั้น รถมีปัญหาไม่น่าจะผ่าน QC มาได้
ขอเหอะน่ะมิตซูประกอบรถก็ไม่ละเอียดเหมือน10ปีก่อน ปัญหาก็แก้ไม่ค่อยจะได้ รถหน่ะดีแต่มันจะทำให้เจ้าของเก่าไม่อยากซื้อคันต่อไปก็เพราะอย่างงี้แหละ

จากใจผู้ที่มี PJS โฉมที่แล้วมา2คัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 20:01:47 โดย Arm »
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ rotaryman

PJR สปอยเลอร์หลังแถมให้นะครับ รถพ่อตาผมออกมาเมื่อต้นเดือนมกราคมก็แถมให้โดยถอดอันที่สั้นๆออกเซลเปลี่ยนเป็นแบบยาวให้สรุปได้มา 2 อันครับ

วัสดุภายในมันดูเรียบๆแต่ถ้าจับดูมันก็แข็งแรงดูดีกว่ามิราจเยอะไม่เหมือนอย่างที่บางคนชอบด่าแบบไร้เหตุผลกันนะครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
5555 เค้าแถมคืนให้ครับ
นอกจากไม่แถมสปอยเลอร์หลังมาตั้งแต่รุ่นเก่าแล้ว ยังลากเอาปัญหาพวงมาลัยตามมาด้วยหรอ

เห็นในคลับบอกกันว่ามีซักล๊อต-2ล๊อตเท่านั้นที่โชคร้ายได้แร็คพวงมาลัยห่วยไปใช้ บางคันเปลี่ยนทันก็เปลี่ยนกันที่ลานจอดแหลมฉบังเลยก็มี ส่วนคันที่ออกไปแล้วก็ไปเคลมเอา ความซวยเลยไปตกที่เจ้าของรถซะงั้น รถมีปัญหาไม่น่าจะผ่าน QC มาได้
ขอเหอะน่ะมิตซูประกอบรถก็ไม่ละเอียดเหมือน10ปีก่อน ปัญหาก็แก้ไม่ค่อยจะได้ รถหน่ะดีแต่มันจะทำให้เจ้าของเก่าไม่อยากซื้อคันต่อไปก็เพราะอย่างงี้แหละ

จากใจผู้ที่มี PJS โฉมที่แล้วมา2คัน

ออฟไลน์ masuoka

รู้สึกจะเป็นคันเดียวกันนะครับ แก้ 0 อุตรดิตถ์ ไป 0 เพชรบูรณ์ อีกที แต่กับลูกค้าท่านนี้ ดูจากคลิปในยูทูปเขาเป็นคนถึงดีเหมือนกัน แถม sensitive สูงด้วยจับอาการรถละเอียดมาก  แต่ก็เห็นมีปัญหาอยู่คันนี้คันเดียวนะครับ ตอนนี้แกคงอารมณ์ขึ้น เห็นโพสออกสื่อไปทั่ว 8)

ออฟไลน์ romeo2011

• Full Member
ปา พวงมาลัยในครับบ่นกัน กับ ev ระบบไฟอันไหนอันตรายกว่ากัน บางคนก็เกินไปบอกว่า  ปัญหา ev เยอะมาก เหอะๆๆ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
เหนบอกเป็นปัญหาของ นิว ปา ไปเลยครับ

ออฟไลน์ porcupine

ปามีปัญหาพวงมาลัย กับเฟืองท้ายหอน มาตั้งแต่รุ่นก่อนแล้ว

ออนไลน์ the kit

รถใครเป็นผมไม่รู้ๆ แค่ว่ารถผมไม่เป็น ไม่เจอ ปห. ใดๆ เลย รถผม lot แรกนะ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
บางทีก็อยากถาม ขับรถแล้วมัวแต่คอยจับผิดนู่นนั่นนี่ ขับแล้วมีความสุขไหม
มันต่างกันนะ ขับรถคอยจับผิด หาจุดที่มันเพี้ยน มันแย่ กับ
ขับรถแล้ว เจอรถมีอาการผิดปกติ
หรือมันเหมือนกัน  :D

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
ขับไปแล้วมีปัญหาตรงจุดไหนก็เคลมครับ รถใหม่มีปัญหาเล็กๆน้อยๆ ทุกยี่ห้อ 
บางจุดเล็กๆบางคนก็มองข้ามไปเลยจนไม่ใช่ปัญหา แต่บางคนก็ถือว่ามันเป็นปัญหาก็ต้องแก้เอา
แต่ถ้าปัญหาเช่น เบรคล็อค ขับไปแล้ววูบ ขับไปแล้วดับ ไฟใหม้ อันนี้สิเรื่องใหญ่

แต่ก็อย่าให้ปัญหาเล็กๆน้อย มากวนใจให้ขับรถไม่มีความสุขเลยครับ

ออฟไลน์ min217

ยังไม่เกิดปัญหา ถูกใจสุดๆ

ออฟไลน์ SM.

;D ;D ;D ;D

ไม่มีสปอยเลอร์หลังแล้วมันดูโล้นๆนะครับ

ออฟไลน์ toonze

- พวงมาลัยคลอนครับ ไม่ถึงกับสั่นหรอกครับ เวลาขับผ่านทางขรุขระ มันจะรู้สึกว่าพวงมาลัยมันให้ตัวได้ ไม่แน่น
แต่วิ่งทางเรียบปกติก็นิ่งดีครับ  กะว่าให้ผ่านไปสักพัก เดี๋ยวค่อยไปเคลม ไปตอนนี้คิดว่าพาทร์ยังเป็นของเดิมแน่ๆ  เห็นในคลับก็เจอกันเยอะครับ คงเป็นยกล็อต

- เรื่องเรด้าห์เตือนการชนด้านหน้า ของผมก็มีเจอไม่ทำงานครับ ขับๆอยู่ระบบก็ปิดตัวลง  แต่พอกดสวิทซ์เรดาห์ค้างไว้ เพื่อรีเซ็ทก็หายครับ
  แล้วก็มีเรื่องเซ็นเซอร์รอบคันที่จู่ๆก็ดังเอง  อันนี้ใบไม้ปลิวผ่านมันก็ดังแล้วครับ ถ้าไม่ชอบก็ปิดสวิทซ์ไปซะ

- สีกระเทาะ อันนี้ผมยังไม่เจอนะครับ แต่คิดว่าสีมันคงพ่นมาบางตามไสตล์รถยุคใหม่  เพราะขนาด esport อีกคัน กันชนหน้าและฝากระโปรงโดนหินดีดจนสีกระเทาะเป็นดวงๆหลายจุดแล้ว

เรื่องซีเรียสตอนนี้ผมคิดว่ามีแค่เรื่องพวงมาลัยเนี่ยล่ะครับ
เรื่องเรด้าห์เตือนการชนด้านหน้า ใช้ดีป่าวครับ

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
ยอดกำลังพุ่ง เป็นหนาม เสียดแทง Fortuner อยู่

:D ;) ;)