ผู้เขียน หัวข้อ: // ภาพ Official ชุดแรก Suzuki Vitara Brezza เปิดตัวแล้วที่อินเดีย ลุ้นเข้าไทย //  (อ่าน 9031 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Suzuki Vitara Brezza ( India Version )
ทำตลาด B-Segment Crossover เครื่องยนต์ดีเซล

มิติตัวรถ Dimension

ยาว x กว้าง x สูง : 3,995 x 1,790 x 1,640 มิลลิเมตร
ระยะฐานล้อ : 2,500 มิลลิเมตร
ระยะ Ground Clearance : 198 มิลลิเมตร
พื้นที่เก็บสัมภาระด้านท้าย ขนาด 378 ลิตร
ล้ออัลลอย ขนาด 16 นิ้ว พร้อมยาง 215/60 R16

เครื่องยนต์ Engine

เครื่องยนต์ดีเซล ขนาด 1.3 ลิตร DDiS Multijet Diesel
กำลังสูงสุด 90 แรงม้า (PS) ที่ 4,000 รอบ/นาที
แรงบิดสูงสุด 200 นิวตันเมตร ที่ 2,000 รอบ/นาที
จับคู่กับเกียร์ธรรมดา 5 จังหวะ

สำหรับในไทยคงต้องรอลุ้นกันต่อไป ว่าจะมาขายหรือไม่ แต่ในปีนี้ Suzuki Thailand
จะไม่มีรถยนต์รุ่นใหม่แบบ New Model เปิดตัว มีเพียงรุ่นพิเศษ และรุ่น Minorchange เท่านั้น

ภาพรถคันจริง จากงาน India Auto Expo 2016
ที่มา : http://indianautosblog.com/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 17:48:12 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ kris-lack

ดีเซล?????
น่าสนใจจัง

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
ถ้ามาในไทย ทำการตลาด + ราคาน่าคบ อาจจะเกลื่อนถนนแบบ Swift ก็ได้นะ
เสียดายที่ยังไม่มา

ออฟไลน์ ps000000

ขายไม่กลัว กลัว ขายๆ แล้ว เลิก

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ลุ้นๆๆๆ เข้าไทยจะเป็น Ignis หรือ Vitara จิ๋ว (น่าจะเป็น Vitara)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ lexus

เห็นคนใช้สวิฟมีปัญหาค่อนข้างเยอะ ตัวนี้ยังหวั่นๆว่าจะซ้ำรอยสวิฟมั้ย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เครื่องเล็กจัง น่าจะสัก1.5

ออฟไลน์ O_o"

สองคันนี้ละครับ มีโอกาศบ้างมั้ยครับ ที่จะมาขายในไทย

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
สองคันนี้ละครับ มีโอกาศบ้างมั้ยครับ ที่จะมาขายในไทย

ได้ยินพี่จิมมี่พูดในรายการวิทยุนะครับว่า Baleno ไม่มาแน่ๆ แต่ Ignis ไม่แน่ใจ (อาจจะ)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ได้ยินพี่จิมมี่พูดในรายการวิทยุนะครับว่า Baleno ไม่มาแน่ๆ แต่ Ignis ไม่แน่ใจ (อาจจะ)

ตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ Poj

• Sr. Member
สวยๆอย่างนี้

เอามาขายเลยครับ

ซูซูกิ ไทย

ช้าอยู่ทำไม

ทีรุ่นที่ไม่ค่อยสวยล่ะ

เอาเข้ามาขายจัง

ออฟไลน์ SM.

สวยดีครับ ผมชอบการออกแบบของ Suzuki จริงๆ

ออฟไลน์ delete

เกียร์ธรรมดาอย่างเดียว ยังไงผมก็ว่า ไม่มา

ออฟไลน์ yourturle

ถ้ามาราคา B SEG >>>ไม่เกิน  BR V 5ที่นั่งน่าจะไปได้
One Day.