ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม การใช้งาน จานขยาย หน่อยครับ  (อ่าน 1935 ครั้ง)

ออฟไลน์ TDCI

• Sr. Member
สอบถาม การใช้งาน จานขยาย หน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 17:45:33 »
โฟกัสผมอายุร่วม 6 ปีแล้ว จานเริ่มบางลงทุกที  อยากเปลี่ยนจานใหม่
มีจานขยายผลิตในประเทศ ยี้ห้อหนึ่ง ไม่อยากบอกยี้ห้อกลัวผิดกฎ
สอบถามคนที่เคยใช้หน่อยครับว่า ใช้ดีมั๊ย มีปัญหาการใช้งานเยอะมั๊ย

ออฟไลน์ iamwutdy

Re: สอบถาม การใช้งาน จานขยาย หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 04:31:39 »
ผมใช้อยู่ครับ ถ้าใช้งานทั่วไปก็ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร

ใช้มาประมาณ 4 ปี ก็ยังโอเคครับ

แต่ว่าเคยอยู่ครั้งนึง เบรคที่ความเร็วสูง 3 รอบตีกัด (160 - 60) ผลก็คือ จานสั่นครับ เวลาเบรคแล้วมันสะท้านกลับมาตินครั้งสุดท้าย แต่รอสักพักก็หาย

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: สอบถาม การใช้งาน จานขยาย หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 22:24:27 »
ของ "วิ่งหยุด" รึเปล่าครับ 

ถ้ายี่ห้อนี้ผมเจอทั้งดีและไม่ดี แต่ไม่ใช่คันเดียวกัน

คันแรก เปลี่ยนพร้อม ผ้าเบรค MU SPEC ล้างระบบเบรคใหม่ทั้งหมด 

เบรคแรง  แบรคถี่  เบรคหนัก  เอาอยู่หมด   ((คันนี้กระบะ))  3 ปีแล้ว

อีกคันเปลี่ยนเฉพาะจานขยาย 320  ผ้าเบรคสเปคเดิมของใหม่  สรุปใช้ได้ปีเดียวจานคด  ((B-Seg))

ทำไมโฟกัสไม่ไป Lucus ละครับ รีวิวในคลับก็ค่อนข้างดี
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 11:29:19 »
ยี่ห้อวิ่งหยุดเคยอ่านมาหลายคนว่าปัญหาเยอะครับบางคนก็ว่าวิ่งเร็วๆแล้วเบรคเต็มที่จานคดก็มี  :-\ ลองดูจานขยายของวอลโว่v40ที่ตรงรุ่นน่าจะดีกว่านะ  :) 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ nut25784

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2016, 14:02:27 »
จานขนาดเดิมแต่เซาะร่องของอีกค่ายน่าจะดีกว่านะครับ ดูจากเนื้อเหล็ก ที่เป็นผู้ผลิตชิ้นส่วน OEM ให้หลายๆยี่ห้อนะครับ