ผู้เขียน หัวข้อ: จากที่เห็น comment ของผู้ใช้จริงว่า อยากให้Accord2016 มากับCVT  (อ่าน 8144 ครั้ง)

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
Re: จากที่เห็น comment ของผู้ใช้จริงว่า อยากให้Accord2016 มากับCVT
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2016, 15:12:36 »
CVT มาาแล้ว earth dream ตัว 185 แรงมาด้วยไหม
 ;D ;D ;D

ถ้า CVT มาจริงๆ ตามสเปคต้องมาครับ

ไม่แน่ใจไมเนอร์จะมาต่อกร กับ Camry รึเปล่า?

ออฟไลน์ djunsri

• Jr. Member
  • **
Re: จากที่เห็น comment ของผู้ใช้จริงว่า อยากให้Accord2016 มากับCVT
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2016, 12:38:36 »
ผมใช้g9  2.4อยู่ครับรถก็ใช้ดีไม่มีปัญหาครับแต่ถ้าเสนอได้ mc ขอเครื่องearthdream แรง185 กับเกียร์at 6 speed  จะเป็นพระคุณมากๆครับ ความเห็นส่วนตัวผมว่าเกียร์เทพ(cvt)อย่าเอามาเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 22:24:20 »
ปัจจุบัน ผมใช้ honda odyssey 2014 เครื่องเดียวกับแอคคอร์ดที่คุณกำลังพูดถึงอยู่ครับ

ระยะยาวผมไม่รู้เพราะเพิ่งใช้ไปหมื่นเดียว แต่เฉพาะการขับขี่แล้ว ผมไม่รู้ว่าฮอนด้าจะใส่แพดเดิ้ลชิฟมาให้ทำไมก็ไม่รู้ คือ แทบไม่จำเป็นเลยครับ มันพาเจ้าร่างยักษ์ทะยานได้ราวกับ d-segment คันนึงเลย

แถมเวลาจะใช้เอนจิ้นเบรคก็มีมาให้น้อยมาก??? นี่แหละเหตุผลว่าจะใส่มาทำไม
แต่รวมๆแล้วติดเท้ามากๆครับ ผมยังคิดอยู่เลยว่าถ้ามันไปอยู่ในร่างที่เบากว่านี้อย่างซีวิคหรือแอคคอร์ด
เราคงได้เห็นรถดีเซ็กเม้นท์บ้าพลังเพ่มขึ้นแน่ๆ

ส่วนเรื่องความทนทาน ผมคงจะเป็นหนูทดลองให้ทางฮอนด้าก่อนแน่นอน 555