ผู้เขียน หัวข้อ: น้องเขยจะซื้อเทลเบลเซอร์..เจ้าเทลเบลเซอร์ยังน่าใช้อยู่หรือไม่ครับ  (อ่าน 7442 ครั้ง)

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
   ปรึกษาทุกท่านครับ....น้องเขยผมเล่งรุ่นนี้มาตั้งเเต่เปิดตัวใหม่ๆ..ตอนนั้นเค้าบอกจะทำงานเก็บเงิน...จนถึงวันนี้ผ่านมา2-3ปี เค้าเก็บเงินได้ เค้าเลยมาปรึกษาผม ผมก็ค้านไปนะ เพราะว่าดูจากตลาด PPV เเล้วเนี่ย ตัวเลือกเยอะเเยะเลย ผมให้ไปลองขับฟอร์จูนผม เค้าก็ไม่ชอบ ไปดูปาเจโร่ ก็ไม่ชอบอีก ไปดูเอฟเวอร์เรดก็ไม่ปลื้ม(เรื่องมากจิงๆ :( :() เอายังไงดีครับสมาชิกทุกท่าน ทุกท่านคิดว่ายังน่าเล่นอยู่มั้ยครับ ผมว่าบอดี้เริ่มอยู่ในตลาดมานานเเล้วนะครับ. ช่วงล่างดีมั้ยครับ ศูนย์บริการเป็นอย่างไรครับ ราคาขายต่อตกมั้ยครับ มีอะไรให้เป็นห่วงมั้ยครับ ขอบคุณครับ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
มือสองน่าสน
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ zhalvia

• Full Member
ขอตอบเเง่ริการว่าห่วยที่สุดในบรรดารถบ้านครับ รับไม่ได้เลย ผมเจอมาเอง ราคาขายต่อตกกว่าเจ้าตลาดบ้างอยู่เเล้วครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
ผมยังอยากได้เลย ถ้าให้ซื้ออีกคันก็อยากสัมพัสตัวนี้เหมือนกัน  :)
รอดูตัวไมเนอร์ว่าจะมีอะไรเปลี่ยนมั่ง

ออฟไลน์ O_o"

ถ้าใจรักขนาดนี้ ควรรอรุ่น MC ครับ ซึ่งตอนนั้นไม่รู้ว่าช่วงล่าง เครื่องยนต์ มีการปรับปรุงอะไรไปบ้าง รวมถึงภายใน ออปชั่นต่างๆ

ส่วนศูนย์บริการ หายยากครับที่ไว้ใจได้ ลองเข้าน้องเขยเข้าไปเก็บข้อมูลในกลุ่ม เทลเบลเซอร์ ดูก่อนครับ ดูปัญหาจากผู้ใช้งานจริง

ออฟไลน์ MoO Cnoe

รอรุ่น Minorchange ครับ

ออฟไลน์ Coat145

รอรุ่น Minorchange ครับ
อีกนานหรือไม่ครับ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ JeansZ

1.9 ดีกว่าครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ ps000000

เป็นคนอินดี้มากครับ 3 PPV ยอดนิยมยังไม่โดนใจ จัด MU X 1.9 ไหมครับ

ออฟไลน์ tvm

3 คันหลักนี่มีทุกแนว ยังไม่ชอบสักอัน ก็ปล่อยเขาไปเถอะครับ
เพราะดูแล้วคงเป็นคนที่อินดี้สุดๆๆๆๆๆๆๆ ครับ
เพราะสุดท้าย เขาเลือกเอง ใช้เอง สุขเอง และทุกข์เอง ครับ
อาจจะมีปัญหา แต่ถ้าใจรักก็อาจจะอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุขครับ

คหสต. ถ้าไปไทรลฯ ผมจบที่อีสุฯ มั่นใจกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ eaton fuller

รักฝังใจ แม้เธอจะเลวแค่ไหน 

น้องเขยนี่ พระเอ๊ก พระเอก นะ

ออฟไลน์ Arado_kung

ไม่แคร์ว่าตัว MC กำลังจะมา TBZ เป็นรถที่ดีครับ โดยเฉพาะตัว 2.8 มันเป็น PPV ที่ขับมันกับสนุกที่สุดที่ผมเคยขับมาเลย เครื่องเจ้านี่มาคนมากินมันยากมากแม้แต่ EV 3.2 ยังต้องยกธงขาว ช่วงล่างถ้าถามผมนุ่มแน่นกำลังดีไม่แข็งเกินไป ส่วนตัวผมไว้ใจเจ้านี่มากกว่า EV ซะด้วยซ้ำ ศูนย์บริการถ้าคิดว่าทนฟอร์ดได้เชฟก็ชิวๆเช่นกัน ส่วนลดของแถมตอนนี้ขั้นต่ำน่าจะได้ 150K แต่ถ้าไม่รีบรอดูตัวใหม่ก็ดี ถ้าถูกใจตัวเก่ามากกว่าโปรเทกระจาดมาแน่ๆ

ออฟไลน์ mozart

ไม่เข้าใจว่าคนที่เข้ามาด่าเจ้ารุ่นนี้ เคยใช้รึป่าว  สำหรับผม ผมผ่านในทุกเรื่องสำหรับเจ้าเทรลครับ ผ่านทุกเรื่องนี้คือทั้งการขับขี่ความคงทนของวัสดุโครงสร้างความปลอดภัย(พลิกคว้ำมาแล้วแต่คนขับมีแค่แผลถลอกเท่าเหลียนบาท)  มือสองราคาตกถ้าเล่นก็คุ้มครับ ส่วนมือ 1 ผมว่ารอตัว mc คุ้มครับถ้าใจร้อนก็จัดครับ ส่วนลดเพียบ

ออฟไลน์ yord

• Jr. Member
  • **
เก็บเงินมา 2-3 ปีกับสิ่งที่ชอบและหลงไหล จะรออะไรครับบอกเขาให้ไปซื้อได้เลยครับ  8)

ออฟไลน์ franklnwna

• Jr. Member
  • **
ในใจผมอยากได้มากๆแต่ขอมือสองเพราะคุ้มค่า มือหนึ่งได้ส่วนลดเยอะๆน่าสนใจนะครับ

ออฟไลน์ yourturle

ชอบจริง ก็ต้องลอง แต่ดีเซล ก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร
One Day.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เก็บเงินมาตั้ง2-3ปีแล้ว รออีกสักหน่อยครับ รอดูMCไปเลยดีดว่า
เพราะยังไงจุดขายก็คือเครื่องพี่แกอยู่แล้ว หน้าตาคงดูดีขึ้น ไหนจะออฟชั่นอีก
ตัวเก่าถุงลมก็แค่2ใบ ลด2แสนก็แลจะไม่คุ้ม

ออฟไลน์ Tomz

เอาที่น้องเขยชอบเถอะครับ ขับรถที่ใช่ ในคันที่ชอบ ก็โอเคนะ ค่ายนี้ถ้าเป็นเครื่องดีเซลปัญหาจะไม่ค่อยจุกจิก แต่ถ้าเป็นเบนซิน อันนี้จุกจิกเยอะ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Staples

ถึงบริการหลังการขายจะแย่แค่ไหน

แต่ Speed ยังอันดับ 1 นะครับ AT ซะด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 22:53:02 โดย Staples »

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
รุ่นนี้
จุดเด่นคือ เครื่องยนต์ ที่แรง (ถ้าเอาไปแต่ง จะแรงไปได้อีกมากๆ) ช่วงล่างที่ไว้ใจได้ ไม่ล้าสมัย
จุดด้อยคือ ศูนย์บริการ และความทันสมัยของระบบอำนวยความสะดวกต่างๆ ที่รถยี่ห้ออื่นเพิ่งเปิดตัวมาทีหลัง ก้าวล้ำกว่า

แต่ในความเป็นจริง คนใช้รถช่วงล่างกระบะ เครื่องดีเซล
แทบจะไม่ต้องไปกังวลอะไรเลยนะครับ
พอถึงระยะ ก็วิ่งเข้าปั้มน้ำมัน ถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนกรองน้ำมัน กรองอากาศ
โครตง่าย เท่านั้นจริงๆครับ

อ้อ..เจ้าเทรลเบเซอร์ รุ่นนี้ มีอะไหล่ตัวถังบางชิ้น และอะไหล่ภายในห้องโดยสารเกือบทั้งหมด แทนกับ Isuzu MuX ได้เลยครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ SM.

รอ MC ก่อนสิครับ

แต่ต้องคิดดีๆเรื่องศูนย์บริการนะครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ชอบภายในตัวท็อป มาก แต่รองท๊อปเหมือนไม่อยากจะขายเลย ส่วนลดน่าจะเยอะอยู่ เพราะเห็นป้ายแดงน้อยมากๆ ในกทม. เจอแต่ ปา กะ จูน ev นิดหน่อย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Gunners-headlight

ตัวนี้ สำหรับผม เป็นรถที่ ช่วงล่างแน่นคับ ขับมั่นใจ ขาซิ่ง น่าจะชอบ
เครื่องตอบสนอง สุดยอดครับ ซึ่งผมมองว่า อยู่ที่คนใช้งานชอบแบบไหน
ผมขับเทรล นั่ง 7 คน ไปเที่ยวกับเพื่อน ขึ้นเขา เข้าป่า ต้องยอมรับว่า แรงดี ขับสนุก
แต่กินน้ำมันดุ ครับ 8.9 กม./ลิตร
ซึ่งผมว่า มากกว่า คู่แข่งไปนะ ยุคนี้ PPV คู่แข่ง ทำได้ 11 - 13 กม./ลิตร
ประกอบกับ ศูนย์บริการ ที่ ชื่อเสีย (ง) มากไปนิด
เครื่อง เกียร์ ผมว่า ความเสถียร ยังต้องปรับปรุงครับ
ย้อนไป 3 ปีก่อน คงน่าใช้ แต่ตอนนี้ PPV ก้าวไปไกลครับ
ซื้อรถทั้งที ต้องใช้กันยาวๆ ครับ
คหสต. นะครับ เงินท่าน ท่านเลือกครับ
ถ้าทนรอหน่อย รอMC อาจะมีอะไร เพิ่มเติม ครับ

ออฟไลน์ muying

ไม่เข้าใจว่าคนที่เข้ามาด่าเจ้ารุ่นนี้ เคยใช้รึป่าว  สำหรับผม ผมผ่านในทุกเรื่องสำหรับเจ้าเทรลครับ ผ่านทุกเรื่องนี้คือทั้งการขับขี่ความคงทนของวัสดุโครงสร้างความปลอดภัย(พลิกคว้ำมาแล้วแต่คนขับมีแค่แผลถลอกเท่าเหลียนบาท)  มือสองราคาตกถ้าเล่นก็คุ้มครับ ส่วนมือ 1 ผมว่ารอตัว mc คุ้มครับถ้าใจร้อนก็จัดครับ ส่วนลดเพียบ

เรื่องที่คุณพี่ให้ผ่าน  ใครๆเขาก็ไม่ได้ด่าเลยน่ะ 

ที่เขาด่าคือเรื่อง บริการหลังการขายครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไม่เคยใช้นะครับแต่มีน้องที่ทำงานใช้อยู่ 2 คน (ไม่ใช่เทรล) บ่นคล้ายกันว่าช่วงล่างดีแต่ซดที่น่าเบื่อที่สุดคือศูนย์บริการยังกับไปอ้อนวอนทำให้ฟรีๆไปทีก็รอนานเพราะมีรถเข้ามาแก้ปัญหาเยอะ ถ้าจะเล่นจริงก็ไปศึกษาดูว่าศูนย์ที่จะไปใช้บริการบ่อยๆเป็นอย่างไรแย่ยังไงก็มีดีเป็นบางที่บ้างละน่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ AkE

ถ้าสายแรงเหมาะมากครับ จัดเลย ราคาตกมั้ยจะเหลือหรอคับตกสุดๆ ช่วงล่างพอได้ครับไม่ได้แย่อะไร ศูนย์การันตีครับไม่น่าใช้บริการอย่างยิ่ง

ผมว่าภายในเชยไปหน่อยครับแต่ถ้าเค้าชอบก้โอเคนะบอดี้นี้อีกนานครับ จะเหมาะมากถ้าชอบแรงๆ อีกอย่างรถรุ่นนี้ก้ไม่ได้มีปัญหางอแงไรเลยนะ

ครับผมแทบไม่ได้ยินข่าวเสียๆเลย

ออฟไลน์ rvsmart

แนะนำแคปติวาครับ สมบูรณ์ทีสุดในราคาสบายๆ

ออฟไลน์ mozart

เรื่องที่คุณพี่ให้ผ่าน  ใครๆเขาก็ไม่ได้ด่าเลยน่ะ 

ที่เขาด่าคือเรื่อง บริการหลังการขายครับ

บริการหลังการขายผมว่ามันไม่หนีกันเท่าไหรเลยครับ ยกเว้นโตโยต้าที่ดีกว่าเพื่อนระดับหนึงครับ  ผมจะคิดว่าถ้าตัวรถไม่มีปัญหาก็ไม่ต้องพึงศูนย์ครับทำแค่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องและเกียร์และซ่อมบำรุงตามระยะ แต่ถ้ารถมีปัญหาศูนย์ดีแค่ไหนก็จะโดนด่าครับ