ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆช่วยพิจารณาดูของแถม civic 1.8 e ให้หน่อยคับ.  (อ่าน 5815 ครั้ง)

ออฟไลน์ zero

• Newbie
  • *
วันนี้ไปจอง civic 1.8 e(as) ที่ศูนย์หาดใหญ่
ราคา 914,000 บาท ดอกเบี้ย 2.4% ผ่อน 60 เดือน ได้ของแถมมาดังนี้ครับ

1.พ่นกันสนิมประกัน 10ปี
2.ฟิล์ม 3m รอบคัน
3.เคลือบสีรถ
4.ยางถาดท้ายรถ
5.คิ้วกันสาด คิ้วกันรอย
6.กรอบป้าย พวงกุญแจ
7.น้ำมัน 1,000 บาท
8.สปอยเลอร์

ผมอยู่ต่างจังหวัดตัวเลือกศูนย์น้อยมากครับ อยากถามความเห็นทุกท่านว่าของแถมเท่านี้okเปล่าครับ
เพราะไปดูในเวป civicfdthailand ในเวปได้ของแถมเยอะมากๆ แล้วปัญหาเรื่องต๊อกๆยังมีอยู่รึเปล่าครับ.

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
รถบ้านผมได้ modulo รอบคันด้วยงะ พอดีผมไม่อยู่น้องมันเลยบอกไม่เอา ตรูจะบ้า T_T

ps. ไปหาที่ 0 สงขลา ยังเอ่ย? รึ จว.ไกล้ๆ เผื่อมีอะไรดีๆกว่านี้นะครับ ;)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
น้อยครับ ส่วนลดก้ไม่มี ชุดแต่งก้ไม่ได้

ออฟไลน์ toey_tm

• Newbie
  • *
ใช้รุ่นนี้ และ ราคานี้อยู่เลยครับ ผมได้เยอะกว่านี้เยอะเลยครับ

ถ้าจองไปแล้วก็ทำใจครับ อย่าไปคิดมากครับ

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
ของแถมตัดพ้นกันสนิม + เคลือบสีไปก็ได้ครับเพราะมันไม่จำเป็น อีกอย่างส่วนมากจะแถมแบบห่วยๆให้ครับ แล้วไปขออย่างอื่นดีกว่า

เรื่องต๊อกๆนั้นเค้าว่าไม่มีผลระยะยาวกับเครื่องยนต์ครับ มีคนใช้ไปแล้วแสนกว่าโลอย่างเพื่อนผมกับปัญหาต๊อกๆๆก็ยังไม่มีปัญหาอย่างอื่นนอกจากมันน่ารำคาญครับ เปิดเพลงกลบก็หาย

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
โหย 0 ตจว. นี่ ส่วนลดได้ใจคนขายมากๆๆๆๆๆ  ;D  ;D

ทำใจอย่างเดียวครับ ไม่งั้นต้องมาออก กทม.
อาจจะได้ของอีกประมาณหมื่นกว่าๆ

เอาใกล้บ้าน ได้รถแน่ๆ บริการดีๆ เจอกันอีกยาว
ส่วนลดน้อยลงหน่อย พอรับได้ครับ
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ roomno9

• Full Member
น้อยไปหน่อยครับ ถ้าจองไปแล้ว ก็คงทำอะไรไม่ได้แล้วล่ะครับ ทำใจครับ

แต่ถ้ายัง ก็แนะนำให้ไปถามศูนย์อื่นๆดูครับ อีกจังหวัดนึงเลยก็ได้

ผมใช้วิธีโทรถามคร่าวๆก่อนครับ ง่ายดี ถ้าพูดคุยแล้วพอใจค่อยนัดกันไปดูรถกับรายละเอียดน่ะครับ

ปกติทั่วๆไป เซลจะแบไต๋เลยครับ ว่างบของแถมมีเท่าไหร่ จากนั้นค่อยเลือกของแถมที่อยู่ในวงเงินนั้นๆอีกที

ตอนผมซื้อรถช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาก็แบบนี้ครับ ต่อรองเรื่องดอกเบี้ย ส่วนลด และวงเงินของแถมก่อน จากนั้นค่อยคุยรายละเอียดต่อครับ