ผู้เขียน หัวข้อ: Hilux REVO ท้าพิสูจน์ขุมพลังเครื่องยนต์ GD Efficient Boost ลากน้ำหนัก 170 ตัน!  (อ่าน 14087 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
จาก comment หลายๆท่าน สรุปแว่ ป่าหี่ ถูกต้องไหมครับ

ออฟไลน์ johnlee

จาก comment หลายๆท่าน สรุปแว่ ป่าหี่ ถูกต้องไหมครับ

ก็ราวๆนั้น ไม่ได้ผลอะไรหรอก แรงจริง ดึงแมคโคเล็ก 3 ตันที่จอดอยู่ดิ จะดึงไปมั้ย อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ yourturle

ให้เลือกที่ภายในจิตใจ
อย่าเลือกที่ภายนอก รูปโฉม
ของดีมันอยู่ข้างใน
Revo GD efficient boost

Present ดี มีชัยไปกว่าครึ่ง
One Day.

ออฟไลน์ yammyza

• Newbie
  • *
ผมว่าโตโยต้าทำกระบะออกมาแต่ละคัน แรงต้นดีทุกคัน รีโว่ตัวนี้เพิ่มแรงบิดเข้าไปอีก และจากที่เคยลองขับมา ผมว่ารีโว่นี่แหละครับ แรงต้นดีมากๆ แต่ไม่คิดว่าจะทดสอบด้วยการลากสิบล้อขนาดนี้ 555 ตอนออกตัวรอบแค่ 1 พัน
ถ้าไปเจอตัวขับ 4 ผมว่าลากสบายๆ เลย รอดูเจ้าอื่นครับว่าจะมีอะไรมาโฆษณาสู้กัน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ประเด็นสำคัญมันไม่ได้อยู่ที่ว่าลากได้หรือเปล่า
แต่อยู่ตรงที่ โตโยต้าเลือกวิธีสื่อสารให้ผู้บริโภคสามารถเข้าถึงสิ่งที่เค้าต้องการจะสื่อได้ง่าย(มากๆๆ) อันนี้เรียกแผนการตลาดล้วนๆครับ ถ้าจำกันได้โตโยต้ามันก็เคยทำโฆษณารีโว่รุ่นแค็บขึ้นภูทับเบิกเมื่อไม่นาน...คือกลุ่มลูกค้าสามารถมองเห็นชีวิตจริงของตัวเองได้ทันทีในโฆษณานั้น เช่น คนที่แสดงเป็นชาวบ้าน(ที่พูดภาษาไทย)จำนวนมากในโฆษณา หรือแม้กระทั่งการถ่ายทำที่ภูทับเบิก เอาชาวไร่ชาวนามาถ่ายทำ เป็นต้น
วิธีแบบนี้มันทำให้ลูกค้าสัมผัสและเข้าถึงได้ง่ายกว่าการโฆษณาแบบมาจากนอกโลก บินลงจากอวกาศ ขับหรูๆเปิดเพลงฝรั่งที่ฟังไม่รู้เรื่อง ตีลังกา ร่อนจากน้ำตก ดริ๊ฟท์ลุกเป็นไฟ เป็นไหนๆ
สุดท้ายเป็นการตอกย้ำจุดขายของปิกอัพค่ายนี้ว่า มันคือรถที่มีจุดเด่นเรื่องแรงต้น

promt

• บุคคลทั่วไป
พื้นราบ สบายมาก

ออฟไลน์ MoO Cnoe

dmax จะออกมาลากอะไรให้ดูไหมเนี่ย 5555

D-max 1.9 ดีลเลอร์เค้าจัดโชว์ของเค้าเองละครับ ตั้งแต่ช่วงเปิดตัวใหม่ๆ

ออฟไลน์ Tiger3539

• Full Member
 ??? ??? ??? ???

ข่มกันไปทีละดอกสองดอก
เอาใจแฟนๆแต่ละค่าย
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ johnlee

dmax จะออกมาลากอะไรให้ดูไหมเนี่ย 5555

D-max 1.9 ดีลเลอร์เค้าจัดโชว์ของเค้าเองละครับ ตั้งแต่ช่วงเปิดตัวใหม่ๆ

ถ้าหัวลากลืมปลดเบรคลมที่หาง?? ดึงไม่ไปเลยนะ อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อย่างน้อยก็ตื่นเต้นและน่าสนใจกว่าลุง Jeremy Clarkson เอารถแทรกเตอร์ลาก 747 ในรายการ Top Gear ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ TDCI

• Sr. Member
เอามาจัดแบบนี้ ชัวร์กว่า

ออฟไลน์ eaton fuller

ลองลาก170ตันแบบไม่มีล้อได้มั้ย

ไอเดียคุณเจ๋งมาก รับไว้พิจารณาไหมครับ TMT

^^ ข้างบน
อมาร็อค ลาก วีโก้ไม่ลงเหรอครับ ทั้งที่ตัวหนักกว่า???

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
จะโฆษณาอย่างไรก็ได้ผล
ขึ้นอยู่ว่าผู้บริโภค ชอบรถประเภทไหน

-แรง
-หรู
-ลุย
-รักษ์โลก
-ประหยัด
-พรีเซนเตอร์
-ฯลฯ

แต่ละอย่างได้ผล ตรงตามกลุ่มเป้าหมาย
เพื่อเอามาคุยทับกันสนุกๆ มากกว่า

โดยรวมๆ แล้ว
ลูกค้าทั่วโลกส่วนมากเน้น ซื้อรถที่
ใช้แล้วขาดทุนน้อยที่สุด
คุ้มค่าที่สุด
ใช้แล้วสบายใจไม่ปวดหัว ครับ
เช่น
ซื้อง่าย ขายคล่อง
อะไหล่หาง่าย
ศูนย์บริการ มีมากและ บริการดี
ราคาขายต่อ

คุณเองก็เช่นกัน มั้งครับที่ เวลาจะซื้อรถ
ก็มานั่งคิดดูว่า คันไหนคุ้มค่า เหมาะกับคุณที่สุด
คงไม่ได้เน้นว่าถูกที่สุด เพียงอย่างเดียว
ไม่งั้น รถจีน ราคาถูก ต้องยอดขายทะลุเป้าไปแล้ว
ใช่ไหมครับ

เหมือนจะนอกหัวเรื่องแล้ว
ไปดีกว่า 555
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Poj

ไม่เห็นจะมีอะไร

Condition ง่ายมาก

รถกระบะสมัยใหม่ทำได้ทุกเจ้าอยู่แล้ว

ออฟไลน์ O_o"

หลายค่ายต่างมีแนวทางการนำเสนอสินค้าของตนครับ ตอนนี้โฆษณาชุดนี้ออกมาก็มีดราม่าเยอะครับตามคลับต่างๆ

ออฟไลน์ No Trespassing

ทำไมผมคิดถึงโฆษณานี้

ออฟไลน์ jumpon77

ผมเองลองขับกระบะบางตัวนะครับแต่ขอดีของโตโยต้าคือกำลังแรงบิดมาในรอบต่ำๆในฐานะเคยขับทั้งวีโก้เจน2เครีอง3.0 163แรงม้าขับ4ครับกำลังออกมาดีมากครับพอลองขับรีโว 2.8 ขับ4 ตัวท็อปสุดผมว่ากำลังจะเหมีอนตัวเครีอง3.0ในวีโก้นะครับแต่แรงบิตทีเยอะกว่าเครีอง3.0ตัวเก่าผมว่าถ้าลากแบบในคลิปผมว่าสบายๆๆในระดับนี้ครับแต่ที่ตัวลองลองขับในคลิปเปนตัว2.4ผมว่าไปได้นะครับต้องใช้เกียร์4Lถึงทำได้นะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

"การที่เรามานั่งถกเถียงกันด้วยเหตุผลและมุมมองต่างๆเกี่ยวกับ Revo จากโฆษณาที่มันปล่อยออกมา"
ผมเดาว่านี่คือจุดประสงค์หลักของแผนการตลาดครั้งนี้ เพราะอย่างน้อยมันก็เป็นการโหมกระแสให้สินค้าของเค้าแล้ว

ออฟไลน์ lacked

แต่ทำไมรถกระบะขนส่งไม่เห็นใช้พ่วงในการขนส่งเลยครับ มีแต่ต่อให้สูงเพื่อบรรทุกเยอะขึ้น
ทั้งที่ก็สามารถทำพ่วงแบบถูกกฏหมายได้

ออฟไลน์ SM.

ดีนะครับ อย่างน้อยก็มีโชว์สมรรถนะของรถมาให้เห็น

ออฟไลน์ huiimanoid

ไม่รู้จริง หรือปาหี่นะครับ  :D

https://www.facebook.com/pichaya.boonsanong/videos/179189322448988/

ออฟไลน์ chanvitjeab

สมรรถนะรถก็คงทำได้ ไม่ติดใจ แต่พิธีกรเอย กองเชียร์เอย เล่นใหญ่ไปนะ..เพลีย  :P

ออฟไลน์ HDE35

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 20:38:48 »
พื้นราบเนาะ

ลำพังเราๆท่านๆ หนัก 60-70 กิโลยังเข็นรถหนัก 2 ตันได้เลย

ออฟไลน์ pongisra

ถ้ามีคนบนโลกนี้ลากเครื่องบินหนัก 188ตัน ได้

แล้วเอา revo มาโชว์ลาก 170ตัน.......

TMT style

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ผมเข้าใจว่าน่าจะลากตัวถังนะครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Poppuri

• Jr. Member
  • **

ถ้ามีคนบนโลกนี้ลากเครื่องบินหนัก 188ตัน ได้

แล้วเอา revo มาโชว์ลาก 170ตัน.......

TMT style

เจอเม้นนี้ หมดเลยที่โฆษณากัน 555+ ;D

ออฟไลน์ aun002

• Jr. Member
  • **

TMT style

ลบภาพ 170ตัน ของ revo ได้เป็นปริบทิ้ง ไม่เหลืออะไรเลย